Hạng B2
28/12/09
116
104
53
cerato2010 nói:
p900 nói:
Nếu nói nặng thì phải so sánh với xe nào chứ bác, đừng nói chung chung như vậy tội cho Forte lắm bác. Bác thử so sánh với Ford Escape bên bác sẽ biết nặng không mà. Forte đứng tại chổ e còn quay vô lăng bằng 1 tay chứ Escape thì e thua
Bác có bị nhầm lẫn không? Em đang chạy con Cerato đúng là tay lái dầu nên nặng thật. Nhà em cũng có chiếc Esc 2009 chạy thấy tay lái điện khác hẳn, nhẹ tựa lông hồng.....không biết Esc của Bác đời nào ợ?

E không nhầm đâu bác, cơ quan cũ của e có mua 1 đợt mấy chiếc Esc 2.3 khoảng đầu năm 2009, loại 1 cầu. E đã chạy wa mấy chiếc và thấy vô lăng đều cứng hơn con Forte hiện tại của e. Ko lẻ do Forte e mua nên thấy ngon hơn đồ cơ quan :D

Hạng C
2/12/10
808
10
18
57
Em thấy tay lái Forte cũng nhẹ mà. Em tòan chạy xe 1 tay, thấy cũng khỏe

Hạng B2
15/8/11
184
23
18
HappyGuy nói:
Em thấy tay lái Forte cũng nhẹ mà. Em tòan chạy xe 1 tay, thấy cũng khỏe
Tay lái xe mình thấy cũng nhẹ, toàn vê 1tay. Mấy đứa bạn chạy altis lái xe mình cũng nói nhẹ, xe mình trợ lực điện.

Hạng B1
19/7/12
86
2
0
Hic.... nói đến tay lái nặng nhẹ em mới nói. Xe em CaLem 2009 nhập mà sao tay lái nặng quá, nhưng đi nhiều nên thấy quen. Hôm rồi chị hàng xóm có chiếc Cruz LTZ đậu mà không ze ra được nên nhờ em. Lên xe em quay tay lái mà cứ tưởng bị tuột luôn. Sao tay lái nó nhẹ thế k biết. Về lên xe mành mà thấy tủi thân qué đi mất... Hic!

Hạng C
2/12/10
808
10
18
57
Thực ra làm tay lái nhẹ là chuyện nhỏ, nhưng nhẹ quá cũng không tốt. Xe Đức tay lái khá nặng nhé, cũng có lý do cả đấy

Hạng D
30/10/12
1.690
42
48
Bình Thạnh-HCM-VN
bác chủ làm vậy sao giám kêu gọi mọi người ủng hộ Ford được chứ.
Chắc là bác chủ dừng xe rồi quay vô lăng nên thấy nặng chứ mọi người xài đồ a hải có ai than vấn đề này đâu chứ

Hạng B2
24/10/09
180
1
16
antoinevu nói:
avengers nói:
hailua883 nói:
Bác làm ford ma mua sài Kia. Kiểu này dân đổ xô chơi KIA hết
Xe này mình mua lại. Mình cũng mê Ford lắm. Nhưng không đủ lúa. Dự định tiếp theo là Ford Focus 2013
Forte tay lái quá nặng bác ạ, lí do chính mà em tiễn em nó trong vòng 1 tháng vì quá mệt khi quần thảo trong thành phố.
Bác này nói hơi quá, chắc bác chạy taxi hay sao mà quần thảo có 1 tháng chịu ko nổi.
Em thấy bình thường chắc tại chưa được thử xe xịn nên thấy vậy.

Hạng D
18/3/11
1.068
96
48
Sài Gòn HCM
A Khang lên đời từ KM nên thấy rõ sự khác biệt ở điểm tay lái này, em thấy có một số Bác hạ mâm xuống 16" và thay lốp có comment là tay lái nhẹ hơn đôi chút đó anh!