Hạng B2
9/12/13
145
342
63
aH0Ha nói:
Dalatjolie1976 nói:
bữa trc xuống xì gòn chạy đêm, trên ba ga có cột một buồng chuối laba làm quà cho ông bạn, khoảng 6h sáng vừa từ thành thái qua gầm cầu vượt sang nguyễn tri phương thì xxx ngoắc lại, hỏi: em có vượt đèn đỏ đâu sếp; trả lời: xe mày chở hàng hay chở người, đáp: xe em chở người, móc: sao cột hàng mui xe........ thôi em cúng vong cụ 2 xị cho em đi. hỏi câu chót: em có cần tháo xuống ko, trả lời tuỳ mày...phía trc có trạm nữa đoá
Có chuyện xưng mày tao "thân thiện" hay là xem thường vậy bác?

Hạng B2
9/12/13
145
342
63
xxx nó ngoắc lại co bao giờ coi trọng mình đâu bác, thôi nó giữ luật trong tay mình nhịn chút cho yên chuyện được việc bác ạ.

Hạng D
19/10/06
2.225
12.296
113
Dongzinger nói:
3. Xe chở khách không được phép xếp hàng hóa, hành lý nhô ra quá kích thước bao ngoài của xe.

Các loại xe 7 chỗ như Fortuner, PS, ... theo em không phải là xe chở khách, nên không bị dính mục này

Hạng D
4/1/09
2.198
6.036
113
VN
dstuyen nói:
Dongzinger nói:
3. Xe chở khách không được phép xếp hàng hóa, hành lý nhô ra quá kích thước bao ngoài của xe.

Các loại xe 7 chỗ như Fortuner, PS, ... theo em không phải là xe chở khách, nên không bị dính mục này

Dạ, bác cứ kiếm coi có khoản mục nào nói về xe 7 chỗ, xe dưới 9 chỗ, hay xe du lịch (?)...
Khách đây là khái niệm chung về con người là đối tượng bác à, phân biệt với hàng hoá là đối tượng của xe tải.

Hạng B2
6/4/10
353
151
43
52
Haizazzz, bao giờ VN thoát nghèo đây ta. Thiệt là đao lòng cho xứ sở rừng vàng biển bạc!

Hạng D
19/10/06
2.225
12.296
113
Dongzinger nói:
dstuyen nói:
Dongzinger nói:

Dạ, bác cứ kiếm coi có khoản mục nào nói về xe 7 chỗ, xe dưới 9 chỗ, hay xe du lịch (?)...
Khách đây là khái niệm chung về con người là đối tượng bác à, phân biệt với hàng hoá là đối tượng của xe tải.

thật sự thì em không thấy khoản mục nào nói chính xác về xe 7 chỗ

nhưng theo luật GTĐB có định nghĩa "hành khách": Hành khách là người được chở trên phương tiện vận tải hành khách đường bộ, có trả tiền.

Em mới suy ra xe 7 chỗ không phải xe khách, không biết suy vậy đúng không?

Hạng D
19/10/06
2.225
12.296
113
ngoài ra, ở điều 23 NĐ 171 có ghi tách biệt ôtô chở khách, ôtô chở người:

[h4]Điều 23. Xử phạt người điều khiển xe ô tô chở hành khách, ô tô chở người vi phạm quy định về vận tải đường bộ:[/h4]

Hạng C
6/3/14
625
3.326
93
Lúc trước em cũng đã mua bộ túi bạt chở đồ của bác Vũ Under, vì thường xuyên về quê, vậy mà sau khi nghiên cứu tùm lum luật ở khoản chở đồ trên mui cho xe 7 chỗ, em đã từ bỏ ý định thồ đồ trên mui. Không thể cúng tiền cho CA bắt chẹt mình, vừa ngu vừa tức.
Còn Triton thì em cãi đến cùng theo khoản mục nêu trên.
Bác nào có công thì tiếp tục tìm kiếm xem có khoản mục nào cho phép xe con dưới 9 chỗ chở hàng hoá với qui định thế nào theo đúng tiêu đề bác chủ thớt nêu ra thì hay quá, em thì đã lục lạo nhiều và chịu thua không tìm ra.

Hạng D
4/1/09
2.198
6.036
113
VN
Lúc trước em cũng đã mua bộ túi bạt chở đồ của bác Vũ Under, vì thường xuyên về quê, vậy mà sau khi nghiên cứu tùm lum luật ở khoản chở đồ trên mui cho xe 7 chỗ, em đã từ bỏ ý định thồ đồ trên mui. Không thể cúng tiền cho CA bắt chẹt mình, vừa ngu vừa tức.
Còn Triton thì em cãi đến cùng theo khoản mục nêu trên.
Bác nào có công thì tiếp tục tìm kiếm xem có khoản mục nào cho phép xe con dưới 9 chỗ chở hàng hoá với qui định thế nào theo đúng tiêu đề bác chủ thớt nêu ra thì hay quá, em thì đã lục lạo nhiều và chịu thua không tìm ra.

Hạng D
19/10/06
2.225
12.296
113
nhiều người cũng bàn về vấn đề này rồi, cũng không thấy ai tìm ra chính xác xe 7 chỗ chở đồ thế nào

hic... lễ 30/4 này em buộc phải chở cái vali trên nóc về miền Tây, không biết lành dữ sao đây