Hạng D
30/11/07
2.919
148
63
Thành phố mang tên Bác
RE: Kinh lai xe moi mua , bi tray suot , lam sao het ?

Trời ơi các bác hướng dẫn làm BH thật là chi tiết em rất bái phục, con xe của em kính đi lâu ngày cũng bị xước theo diện tích cần gạt nước đi qua. Mà sắp hết BH rùi chắc phải làm 1 cú rồi sẽ dán Vkool cho nó kool.

Hạng B2
2/4/07
225
2
18
RE: Kinh lai xe moi mua , bi tray suot , lam sao het ?

Mấy thằng nhỏ bày dại mà bác cũng nghe:D
Thôi thì xài tạm, chứ đánh máy lại lòi lõm còn nghê hơn nữa, không thì thay mới (BH).
Bác làm em nhớ lại 7-8 năm trước còn đi buôn tivi nội địa, mấy cái màng hình tivi để gần cạ vào nhau trầy xuợc tùm lum, mang ra tiệm tụ nó đánh cho lõm vào về xem hoa hậu em nào cũng có lúng đồng tiền hết dễ thương nghê trờ[8|]

Last edited by a moderator:
Hạng C
26/4/07
817
1
16
39
www.dungquang.com
Re: RE: Kinh lai xe moi mua , bi tray suot , lam sao het ?

tụi nó không nói rõ và cụ thể cho bác đó thôi ,chứ thật ra em thấy bọn gara hay dùng giấy nhám mà loại siêu mịn kìa và chà giấy nhám đó với nước bác ah .chắc bọn nó nói không rõ cho bác nên bác cứ chơi giấy nhám thường vào thì ... thôi bảo hiểm ma 2tahy kiếng đi ,chúc bác may mắn .

Hạng D
1/6/08
1.217
1
38
30
Tp.HCM
tuningclub.vn
Re:Kinh lai xe moi mua , bi tray suot , lam sao het ?

civit nói:
Các bác cho mình hỏi chút ,

Mình mới mua con Civit 1.8AT . Hôm trước cái kính lái bị bám bụi bẩn , mình nghe mấy thằng cu Gara gần nhà tư vấn lấy giấy nhám chùi kính lái cho hết bụi bẩn. Không ngờ khi đánh , kính lại bị trầy xướt nhiều vệt . Mình có đem ra tiệm Kinh Thành ở ADV đánh bóng lại , cũng tẩy bớt đi dc mấy vệt trầy xước . Nếu chạy xe ban ngày , dưới ánh nắng , ngồi trong xe sẽ ko thấy vết trầy xước nữa.
Nhưng khi chạy xe ban đêm , khi có ánh đèn xe ngược chiều rọi vào , sẽ thấy những vết trầy xước trên kính.
Các bán tư vấn giúp mình với , xe mới mua chưa được 1 tháng , mà bị trầy như vầy mất “GZIN “ rồi , chạy xe cảm giác thấy khó chụi quá.:(
bác nghe tụi thợ gara lấy giấy nhám đánh kính là sai lầm trầm trọng. Hum trước có 1 chú trong Samco, cũng như bác lấy giấy nhám đánh nguyên dàn kính zin của Grandis. Thế là ăn nguyên dàn kính, phải đền cho khách dàn kính zin 80 mấy chai:D Tình trạng của bác, theo em khi bác đã qua bên Kinh Thành đánh ko hết thì em khuyên bác nên thay kính mới cho lành (vì đánh ở đâu cũng vậy thôi). Chứ bác cứ để chạy hoài thì sẽ gây ra cảm giác khó chịu.

Hạng B1
7/1/09
61
0
0
44
xe của toi cũng bị gat nước làm trầy như vẽ compa nhưng không biết phải làm ở đâu? ai biết xin chỉ dùm cảm ơn. nhớ cho biết luôn giá cả nhé [email protected] thanks.....

Hạng D
9/4/05
4.489
65
48
46
Em cũng bị giống bác Tuan_SG và chưa mua BH
có bác nào trợ giúp em luôn nhé

Thanks

Hạng B2
12/4/09
128
0
0
53

civit nói:
Các bác cho mình hỏi chút ,

Mình mới mua con Civit 1.8AT . Hôm trước cái kính lái bị bám bụi bẩn , mình nghe mấy thằng cu Gara gần nhà tư vấn lấy giấy nhám chùi kính lái cho hết bụi bẩn. Không ngờ khi đánh , kính lại bị trầy xướt nhiều vệt . Mình có đem ra tiệm Kinh Thành ở ADV đánh bóng lại , cũng tẩy bớt đi dc mấy vệt trầy xước . Nếu chạy xe ban ngày , dưới ánh nắng , ngồi trong xe sẽ ko thấy vết trầy xước nữa.
Nhưng khi chạy xe ban đêm , khi có ánh đèn xe ngược chiều rọi vào , sẽ thấy những vết trầy xước trên kính.
Các bán tư vấn giúp mình với , xe mới mua chưa được 1 tháng , mà bị trầy như vầy mất “GZIN “ rồi , chạy xe cảm giác thấy khó chụi quá.:(
bác này đùa với mấy bác đó ai đời lấy ggiấy nhám chà kính thợ hồ còn biết khg đươc nói chi bác biết lái xe

Hạng B2
14/4/08
158
6
18
54
Hà Nội

chắc cụ chủ thớt đùa thôi