Hạng D
17/3/07
1.270
15
0
13
Re:Kymco Like 125

. Ổn áp 1,8 tr
bác cho hỏi ổn áp cho xe là cái gì vậy , bộ xe này có động cơ điện nửa à... còn cái remót 2tr2 là bác bị chém thấu xương rồi , thôi chúc mừng bác hài lòng với xe mình , dẩu gì mình mua là mình thích

Hạng C
3/3/07
929
45
28

Cái vụ này do tôi dùng từ sai, khổ nổi dốt quá chẳng biết gọi là gì, chỉ biết cái IC em Like nằm dưới chổ để chân dể bị ướt.... nên gắng cái này để nó giảm rủi ro ( khi ngập nước... ). Trước giờ chơi LaDalat ko nên scooter chẳng biết chi.
Thông cảm cho người dốt bác nhé.
Bị chém hay không thì khó nói, nhưng tôi đã khẳng định là tôi mua cái sự yên tâm, thông cảm cho thằng ngu xài sang bác nhé.
Hôm nay tôi quyết định đóng chuyên mục này vì các bác đã hỗ trợ việc mua xe của tôi. Thành thật cảm ơn. Không duy trì rôm này vì không muốn " lắm thầy nhiều ma!" rồi bực bội mà đem vứt em nó đi thì tội.
Cái vụ tiêu hao nhiên liệu tôi đã hứa sẽ post bên bikervietnam.
Chúc các bác vui vẻ!

sport3.5 nói:
. Ổn áp 1,8 tr
bác cho hỏi ổn áp cho xe là cái gì vậy , bộ xe này có động cơ điện nửa à... còn cái remót 2tr2 là bác bị chém thấu xương rồi , thôi chúc mừng bác hài lòng với xe mình , dẩu gì mình mua là mình thích

O.S.P.D
31/12/03
936
23
28
56
HCMC

@ anpham1932
Có lẽ do AE có từng sử dụng qua nên hơi thắc mắc tý thôi, bác đừng giận nữa nhé, em cũng rước 1 em màu trắng về rồi, có 2 việc bác nên làm tiếp là nhờ thợ mua cái cao su vè trước của xe Vespa lắp thêm vè trước xe Like để cát đất không bắn vào gầm bên trong xe chổ cái acquy đó, em mới đi xa ngay lúc trời mưa về là 1 đống đất đá , lâu ngày nó sẽ thêm đất đá tích trữ trong đó, và nói thợ mua 2 cái cao su bọc phuộc nhún trước của xe SYM atilla ( em mua chổ đại lý SYM trên đường Ng Chí Thanh gần Ngô Quyền có 2 chục ngàn) lắp vào 2 cái ty phuộc trước cũng để chống cát đất luôn nhé, 2 cái tay nắm hơi cứng nên em bỏ ra mua cái hiệu Brembo của Thái giá 70 chục ngàn thì êm tay hẳn, còn chống trộm em mua cái mạch cảm ứng ở chợ Nhật Tảo vài chục ngàn về tự lắp vào đúng theo ý mình. Chìa khoá bác cho tý nhớt xe vào là nhẹ ngay thôi. À, bác mở cái nắp ngay sàn xe chứa bình ắc quy ra chêm thêm xốp để cái bình nó khg lung tưng khi đường sốc nghe khó chịu lắm. Máy móc em này y chang cái xe Spacy của Nhật của vợ cả em đang đi.
Chúc vợ cả bác hài lòng với sự lưa chọn của mình và em cũng thế.

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.416
113

Vậy giá cuối cùng là 38tr hả các bác, Ko tính đồ mua thêm ra biển số luôn là bao nhiêu? Mua ở đâu good ạ

O.S.P.D
31/12/03
936
23
28
56
HCMC

Bác đến đại lý KYMCO góc Nguyễn Tri Phương và An Dương Vương, nếu đi NTP từ hướng Ng Trãi quẹo phải ADV thì cửa hàng ngay góc quẹo luôn, giá 36,3 rẻ hơn tất cả các cửa hàng ở khu vực đó.

Hạng B2
2/7/10
494
4
0

Kymco Like chạy rất đầm, ga nhẹ, máy bốc.

Last edited by a moderator:
Hạng C
3/3/07
929
45
28

Cảm ơn bác garaao!
Tình hình là tôi sống xa GĐ suốt, chiều nay về nhà ktra xe thì có mấy việc sau:
- Theo bx báo lại, xe đi 126Km, đổ đầy bình mất 53.000 ( A95=16.400) => gần 39km/ lít. Con số quá ấn tượng, tuy nhiên tôi chưa tin chắc, ngày mai tôi sẽ dùng em nó đi tỉnh tiện ktra luôn.
- Tôi đã tháo và chêm lại cái bình acquy, hiệu quả tốt.
- Bác chỉ giúp luôn chổ mua hai món vè, cao su, bao tay để tiện mua trang bị. Cảm ơn Bác nhiều lắm!
Regards.
quote=garaao]

@ anpham1932
Có lẽ do AE có từng sử dụng qua nên hơi thắc mắc tý thôi, bác đừng giận nữa nhé, em cũng rước 1 em màu trắng về rồi, có 2 việc bác nên làm tiếp là nhờ thợ mua cái cao su vè trước của xe Vespa lắp thêm vè trước xe Like để cát đất không bắn vào gầm bên trong xe chổ cái acquy đó, em mới đi xa ngay lúc trời mưa về là 1 đống đất đá , lâu ngày nó sẽ thêm đất đá tích trữ trong đó, và nói thợ mua 2 cái cao su bọc phuộc nhún trước của xe SYM atilla ( em mua chổ đại lý SYM trên đường Ng Chí Thanh gần Ngô Quyền có 2 chục ngàn) lắp vào 2 cái ty phuộc trước cũng để chống cát đất luôn nhé, 2 cái tay nắm hơi cứng nên em bỏ ra mua cái hiệu Brembo của Thái giá 70 chục ngàn thì êm tay hẳn, còn chống trộm em mua cái mạch cảm ứng ở chợ Nhật Tảo vài chục ngàn về tự lắp vào đúng theo ý mình. Chìa khoá bác cho tý nhớt xe vào là nhẹ ngay thôi. À, bác mở cái nắp ngay sàn xe chứa bình ắc quy ra chêm thêm xốp để cái bình nó khg lung tưng khi đường sốc nghe khó chịu lắm. Máy móc em này y chang cái xe Spacy của Nhật của vợ cả em đang đi.
Chúc vợ cả bác hài lòng với sự lưa chọn của mình và em cũng thế.
[/quote]

O.S.P.D
31/12/03
936
23
28
56
HCMC

@ anpham1932
Bác mua cái bao tay trong hình 1 của link sau: http://5giay.vn/showthread.php?t=2120896 ngay trên đường Ng Tiểu La Q.10, từ Ng Chí Thanh bác đi vào cuối đường quầy cuối cùng bên tay phải giá 70k, 2 cái bao phuộc trước xe Attila thì bác đến đại lý SYM bất kỳ mua đều có, em mua ngay SYM Tiến Phong Ng chí Thanh (đối diện cây xăng NCT và Ngô Quyền) còn cái vè cao su xe Vespa bác ra Lý thái Tổ là có bán, cái của em bạn chơi Vespa cho. Cái bao phuộc trước khi lắp vào phần dưới thì vừa với ống phuộc nhưng phần trên ngay ty phuộc nó sẽ rộng hơn nên bác lấy dây rút nhựa bác rút lại là ok.

Last edited by a moderator:
Hạng C
3/3/07
929
45
28

Chào ACE,
Hôm qua tôi lấy em nó đi tỉnh, kết quả như sau:
- Đổ đầy xăng, xuất phát từ mốc 176Km
- Chiều về đến nhà sau khi đi qua các tuyến QL1 ( có đạon quá xấu)=> đường nông thôn=> Nguyễn Văn Linh thì dừng lại ở mốc 290 Km. Vậy tổng L= 114Km.
- Đổ đầy xăng mất 52.000 ( A95=16.400 Đ/L )
- Vtb = 43Km/h
===> 35,9 km/lít hay 2,78 lít/100km.
Hôm nay tôi sẽ đưa em nó đi thay nhớt lần thứ nhất.
Thân ái.

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658

Tôi đã dùng qua 2 dời KYMCO, chất lượng xe thì tuyệt vời, còn Bảo hành Bảo dưỡng thì tìm đỏ mắt, không biết ở đâu.
KYMCO cấu tạo hơi khác Honda, nên kinh nghiệm xương máu là chịu khó đến Hãng mà bảo dưỡng, nếu không thì khốn khổ với nó.