Tập Lái
3/9/13
8
0
0
phucxoxo nói:
@downy2609
Em thì không được may mắn mua được em trong đợt khuyến mãi này, nhưng em có nói với mấy người bạn mua. giá mua là 15tr+1.5VAT, sau đó sang tên đóng thuế theo giá 5% của 32tr là 1.6tr, sau đó ra CA Q6 làm cavet bắt đóng thêm 1tr, chả hiểu tiền gì, bởi vậy tổng cộng ra giấy luôn là 19tr1, em report chi tiết để anh em nào chuẩn bị mua thì có thêm thông tin, ức nhất là 1tr. bác có giống em không.? bữa bác đi mua xe còn đời 2 thắng đĩa không ?

Em cũng y chang vậy bác ơi, 1tr mà bác oan ức đó là tiền biển số xe. Cái này chính xác nên đừng ức nữa nhé!
Lúc mua xe em hỏi kỹ lắm rồi, chỉ còn 3 màu: đen, nâu, đỏ (em hốt đỏ) thôi. Dòng xe là Like đời sau (1 dĩa 1 đùm, đuôi tròn). Thật sự em khuyên các bác đừng kiếm dòng like 2 thắng dĩa vì lúc mua xe ng` ta nói dòng xe 2 thắng dĩa nhiều lỗi, dòng 1 dĩa 1 đùm (không FI) là đời sau cải tiến và sửa lỗi. Hình như trong đó ng` ta nói là Like MMC hay sao ấy! Suy ra Like mình tổng cộng có 3 đời lận nhé!

VD cụ thể nhất là cái cục cao su ở chống đứng không còn bị rớt ra nữa, rất là chắc chắn. Máy móc em mới chạy 200km thôi nên chưa nói dc gì nhưng rất ổn, lên ga rất là lẹ, ko bị gằn. Cốp xe lúc đầu có nóng nhưng sau khi chạy 100km đầu thì đã giảm, nắp bình xăng cũng chắc, không bị mùi. Xăng thì khoảng 28~30km/lit. Nói chung là ổn và rất hài lòng các bác ạh.

P/s: lúc mua ng` ta cho phiếu bảo hành 3 bình nhớt free các bác nhé. Tấm thảm chùi chân họ bán 210,000

Last edited by a moderator:
Hạng F
12/9/10
6.652
41.618
113
48
Bà Tó
phucxoxo nói:
@anhbocau
em có duyên đến với em Like thế này.định kiếm chiếc tay ga cho Gấu nhà em đi làm, cũng định mua em LEAD, tự nhiên lang thang trên 5s thấy bán xe gì rẻ mà đẹp quá, liền lên search được topic của AE đọc suốt đêm được hơn trăm trang, thấy khen nhiều hơn chê, thế là buổi sáng 6h, dựng đầu chủ topic rao bán lên mua liền tại chỗ, em mua cách đây 2 tháng lúc đó không có khuyến mãi chứ nếu không được đi xe mới rồi,( tới giờ còn buồn
)
post vài tấm khi mới cứu vớt em nó khi đang bị chủ cũ bỏ bê.

sau đó em đem về thay bình điện, Mod thêm cá cảng sau tí cho gọn, dù rất thích gắn Topbox
Vệ sinh nồi, thay bố nồi. Máy móc còn khá êm, mới đi 13K.

Em đã thay đổi màu sơn thành trắng, mai sẽ update thêm cho ACE chặt chém !!!
Hehehe....mừng bác rinh em nó dzìa .
Tổn thất hết bao nhiêu vậy bác ?

Thật ra , trong topic này cũng chê em nó nhiều lắm chứ , nhất là cái Like đời đầu .
Em nó cứ ỏng ẹo miết . Hôm thì sứt đôi giày , hôm thì tuột cái vớ...:D
Tuy nhiên , biết cách chiều em nó thì cũng ổn thôi .

Like đời đầu thì khá nặng và quay xách không có thế để xê dịch xe .

Tập Lái
5/9/13
11
0
0
@downy2609
Ah ra là thế, chắc xe đang kí lần đầu phải tốn 1tr, tại làm việc gì mà đóng tiền hỏng có biên lai thu phí gì hết nên mình không biết là gì, thanks bác đã cho biết thêm nhiều thông tin.

@anhbocau
Xe like ver1 có khuyết điểm gì so với đời sau vậy anh, mấy nay em cũng đọc lại bài viết nhưng nhìu quá chưa đọc hết được. cá nhân em thì thấy Ver1 thiết kế đẹp, giữ nguyên bản Châu Âu. Xe em lúc rước về là 7tr. làm giấy sang tên hết 300k, sau đó em vô hãng vệ sinh nồi,thay bố thắng các thứ hết 1tr5, sau đó sơn lại 1tr2, vậy tổng cộng là 10tr, hiện tại em nó như thế này ( em làm theo phiên bản Like125 LX, nhưng chưa giống lắm) Mong AE góp ý thêm cho em nó đẹp hơn. ;)

Hạng C
3/3/07
929
45
28
@phucxoxo:
Chúc mừng Bác có xe ngon, giá rẻ!
Em cũng đang dùng 2 em Like trắng Ver1, em nghĩ người yêu xe như Bác sẽ dễ dàng thuần phục em nó, không đáng lo.
Bác decor nhìn bắt mắt đấy!Chỗ đường viền trắng-đen nên uốn cong theo thiết kế của xe nhìn sẽ mềm mại hơn chăng?
@all:
Trước đây, hôi Like off khá thường xuyên, nếu giờ có thêm các mem People cùng off sẽ vui đấy> Nếu Bác nào có ý off, xin để lại vài ý kiến để cùng thảo luận tổ chức luôn!

Hạng B2
29/3/08
107
1
18
Chào các bác, em cũng mới xúc cho gấu em Like MMC màu trắng, còn chưa đăng ký được vì chưa có hóa đơn. Em ra TDH hỏi nhân viên nói giá 22tr, thái độ còn láo("mua thi mua không mua thì thôi, thách anh mua được ở đâu giá này"...), đang tính bỏ ko mua like nữa thì thấy topic 5giay.vn báo giá 16,5tr. Em gọi hỏi và đặt xe, sau gần 1 tuần thì lấy được đúng giá đó và màu em cần :)

Tập Lái
5/9/13
11
0
0
@anpham1932
Bác tinh ý thật đó, đúng là chỗ đường viền giữa 2 màu em định dán decal màu Inox, sẽ dễ bo tròn hơn lúc sơn, ban đầu em cũng dịnh Airbrush cho đẹp, lúc đó đường viền sẽ mềm mại hơn, nhưng giá gần 3tr mấy, thấy tiếc tiền, dùng số tiền đó để làm em nó hoàn thiện hơn về phần nội công. nên em sơn ở bác thợ vườn gần nhà, cũng tạm chấp nhận được. hihi bác hẳn là yêu xe lắm nên mới có 2 em đây, thú thật em cũng định mua thêm 1 em like ver1 màu đen để em đi cho giống gấu, hihi, thiệt là máu quá đi thôi !!! kiềm chế lại thôi !!!

Hạng C
3/3/07
929
45
28
@phucxoxo:
Em là em có hoàn cảnh nên mới cưới 2 em Like, để mỗi em một nơi.
Nếu như Bác không có hoàn cảnh như em thì nên đi chung với gấu là ok rồi, làm thêm em côn tay cho nó nam tính bác ạ.

Tập Lái
5/9/13
11
0
0
Um bac noi co li. Em von di me cai gi cung hay lam qua vay ma. De em chay em like mot thoi gian. Co gang lam cho ngon lanh rui dua gau chay. Con tay thi em cung dang di FX125 va NSR150. Nghe tin Suzuki sap ra Satria150 nen cung dang ngoi hong day.hihi. chuc ca nha cuoi tuan vui ve.

Tập Lái
30/9/13
3
1
3
Hi các bác
Nhờ các bác tư vấn giùm em. Em hiện đang muốn đổi một con xe cho vợ. Tuy nhiên thực tế thì hai vợ chồng em đi chung là chính. Em đang phân vân giữa PP16 hoặc Lead 125 vì các lý do sau:
- Lead 125: ngoại thất tương đối, tính đa dụng cao ( cốp rộng, tính năng mới....). mạng lưới bảo hành rộng, phổ biến nên thợ ở đâu cũng có thể sửa được. Về sau, nếu có bán thì cũng tạm được giá ( Vừa rồi em vừa bán con Wave RS đời 2006 giá 9 triệu, chứng tỏ Honda không bị mất giá nhiều ha các bác).
- PP 16 hoặc PP S: kiểu dáng khá đẹp ( nhưng em lại không thích mặt nạ phía trước của xe lắm), chất lượng cũng ổn nhưng hay bị các sự cố hỏng lặt vặt như trên diễn đàn: tay ga nặng, cốp nhỏ, chỗ để chân người phía sau, mạng lưới bảo hành ít nên khá mệt nếu đi bảo hành, thị trường chưa quen thương hiệu Kymco nên bán không được giá ( nếu có bán sau này)...
Hai vợ chồng thì thích con PP16, nhưng kinh tế cũng không gọi là dư giả để có thể mua là không cần suy nghĩ nên việc nói là bán được giá sau này cũng là một yếu tố xem xét của tụi em. Do vậy cũng đắn đo nhiều. Các bác giúp em với ạ
Cám ơn các bác nhiều

Hạng C
3/3/07
929
45
28
Chào Bác PvLuan: trong câu hỏi của Bác có luôn câu trả lời rồi, xem xét kỹ nhu cầu để quyết thôi Bác.