Tập Lái
14/4/11
8
0
0
Re:Kymco Like 125

Các anh ơi cho e hỏi chút với ah. E là con gái,lại ở HN, nên xe đi gặp vấn đề mà ko bit hỏi ai, sửa ở đâu.
Chả là xe e Like v2. E đã đi đc 13k km rồi. Nhưng dạo này xe e cứ đi vào chỗ xóc là nghe tiếng "cạch" 1 cái. Cảm giác như ko có giảm xóc ý. Đi 2ng thì càng rõ hơn. E nghe thợ sửa bảo là đôi phuộc đằng sau bị chảy dầu j đó. Hix
Vậy bi h e phải làm thế nào ạ? Nếu thay thì fải thay hàng của kymco hay có thể thay của hãng nào nữa? Những đồ nào của like bắt buộc fải dùng đồ chính hãng các a?
Hy vọng các a giải đáp cho e càng chi tiết càng tốt ạ ;)
Ah e xin hỏi thêm là, hum vừa rồi, xe e tự nhiên ko đề đc. Đề lên mà chả có j lun, ko có tiếng đề ga ạ. Đèn xe thì vẫn bt
Các a cố gắng trả lời e sớm nhé. Để cn này e tranh thủ đi sửa nữa. Thật là bùn

Hạng F
12/9/10
6.652
41.478
113
48
Bà Tó

em.hanoi nói:
Các anh ơi cho e hỏi chút với ah. E là con gái,lại ở HN, nên xe đi gặp vấn đề mà ko bit hỏi ai, sửa ở đâu.
Chả là xe e Like v2. E đã đi đc 13k km rồi. Nhưng dạo này xe e cứ đi vào chỗ xóc là nghe tiếng "cạch" 1 cái. Cảm giác như ko có giảm xóc ý. Đi 2ng thì càng rõ hơn. E nghe thợ sửa bảo là đôi phuộc đằng sau bị chảy dầu j đó. Hix
Vậy bi h e phải làm thế nào ạ? Nếu thay thì fải thay hàng của kymco hay có thể thay của hãng nào nữa? Những đồ nào của like bắt buộc fải dùng đồ chính hãng các a?
Hy vọng các a giải đáp cho e càng chi tiết càng tốt ạ ;)
Ah e xin hỏi thêm là, hum vừa rồi, xe e tự nhiên ko đề đc. Đề lên mà chả có j lun, ko có tiếng đề ga ạ. Đèn xe thì vẫn bt
Các a cố gắng trả lời e sớm nhé. Để cn này e tranh thủ đi sửa nữa. Thật là bùn
Đồ xe Like , trừ các chi tiết như vỏ máy , dàn nhựa , chụp đèn....là phải vô hãng thay .
Còn lại , em có thể thay ở bên ngoài , kể cả vào SYM thay .

Vđ cái nhun xe , em cứ vào hãng nhờ họ kiểm tra . Có thể phục hồi , không cần thay .
Phụ nữ thì nên vào thẳng trong trạm BH của hãng .

Tập Lái
9/9/13
1
0
0

saigonsingle nói:
Bác nào biết chiếc People S mới ra giá (không biển số) nhiêu không ta? Nhìn đẹp quá, nam tính nữa
Sáng nay em đi bảo hành ở 3/2 hỏi thử hình như 47-48 tr đó bác, chìa khóa có thêm cái bấm nút tìm xe với chống trộm.

Tập Lái
3/9/13
8
0
0

Tình hình là em đang kiếm chiếc Like 125 đời đầu tiên (2 thắng dĩa) màu đen...nhưng bị cái chả chỗ nào còn....Bác nào biết chỗ giới thiệu em với... T__T Em ở HCM và em muốn tìm xe còn mới nguyên ạh!

CHo em hỏi thêm 1 tí là đuôi xe của Like có loại nào nhọn lên như trong hình của tụi nước ngoài không? Em ko thích cái vành sắt tròn tròn cho lắm

Tập Lái
4/4/11
5
0
0

saigonsingle nói:
Bác nào biết chiếc People S mới ra giá (không biển số) nhiêu không ta? Nhìn đẹp quá, nam tính nữa
Em mới mua con này màu đỏ đen ở đại lý Kymco Hà Thuỷ. Sau khi đi được 7 ngày có một số ý kiến sau ạ:
- Xe lên ga rất nuột, êm, không biết máy móc có cải tiến gì so với 16Fi hay không, chắc về cơ bản là giống hệt xe 16Fi. Chạy trơn tru, giảm xóc hơi cứng, cua xe bám đường tốt. Em nghĩ khoản máy móc chắc chả có gì phải chê cả.
- Không biết các con khác thế nào, con xe của em lỗi cái yên, đóng xuống lúc cốp không có gì không ăn, bỏ cái balo máy tính cỡ nhỏ vào thì càng không sập xuống được. Em phải chạy đi bảo hành 2 lần mới ổn. Cậu kĩ thuật nói thiết kế hơi lỗi, cái móc ngoàm vào lẫy của xe này làm ngắn quá. Cuối cùng phải khắc phục bằng chèn thêm long đen vào đẩy lẫy khoá cao lên thì mới khoá được ngon lành. Bác nào định mua xe phải kiểm tra cho kĩ.
- Tiếp nữa là cái khoá thông minh ikey. Thông minh thì có thông minh, nhưng rởm lắm cả nhà nhé. Chất nhựa làm khoá là loại tồi, hơn nữa bắt vít chỉ có 1 cái duy nhất chèn vào thân của đuôi chìa. Khi mở cốp, chiều vặn của khoá thường phải 1/4 vòng quay yên mới bật lên, lại có lò xo nên lực tác động lên chìa tương đối lớn, em dùng được 5 ngày thì cái thân nhựa của chìa toác ra như đồ chơi trẻ con mua ngoài hàng mã. Chạy ra bảo hành, được thay cho cái vỏ chìa nhựa khác thì cũng vẫn bệnh cũ tái phát. Giờ thì em vứt bố cái đuôi chìa ikey đi, chỉ dùng mỗi cái cục điều khiển to tướng thôi, còn chìa thì dùng cái sơ cua được làm theo kiểu truyền thống.
Tóm lại là ham công nghệ mới nên mới mua People S, nhưng cải thì chưa thấy tiến mà chỉ thấy chạy đi chạy lại khắc phục đến mệt. Dùng xe cứ nơm nớp không hiểu còn cái bệnh vặt nào nữa không.

Tập Lái
4/4/11
5
0
0

BachLinhHolly nói:
chào các sư huynh sư tỷ, tiểu muội mem mới, mong đc chỉ giáo :p muội có lập 1 topic hỏi tư vấn xe nhưng mà chưa thấy ai đếm xỉa tới =.=  thấy đây đông zui nên bay vào hỏi đại ^^ muội cũng đang tính đổi xe, cũng đang nghía kymco, nhất là em people, cơ mà tính đổi xe có cốp rộng đựng đc laptop 16" ấy ạ, ko bik em people có chứa đc ko? huynh tỷ nào rành kymco giới thiệu cho muội những chiếc nào có cốp để đc lap, nếu quăng nguyên cái balo đựng lap vô đc thì càng hay

Thử xe Many xem, chắc được 14". Chứ lap 16" chắc phải xài Jockey Fi rồi, cốp như cái thuyền ấy. Đương nhiện tiện lợi không có nghĩa là sẽ đẹp, mà điệu đà như People không có nghĩa sẽ tiện lợi.

Tập Lái
12/9/13
1
0
0
ban mrson1982 ah! con People 16FI thật tuyệt vời đấy. nếu bạn mua e nay dùng cho mấy em chân dài thì ko chê vào đâu được, nếu mấy teen boy như tụi mình thì nên đi con People S tại mẫu này thiết kế dành cho phái mạnh! nói chung động cơ mấy em này được nhập từ hãng xe của BWM ko chê vào đâu được, còn về phụ tùng hay thiết bị gi thì mình thấy ở TPHCM trạm bảo hành và máy đại lý 2s hầu như quận nào cũng có! tốt nhất nên đi bh tại 3/2 tại ở bên đó là trạm bảo hành chính thức của kymco. mình moi cuoi con này dc mấy tháng, theo tui thì con này tiết kiệm xăng rất nhiều 1.66l/100km. kiểu cách sang trạng, bắt mắt và vận hành rất êm......... nói chung là OK đấy bạn!....

Hạng B2
3/3/12
185
19
18
Các bác có biết ở đâu thay phuộc nhún sau tốt không chỉ em với.
Cám ơn các bác nhiều.

Tập Lái
5/9/13
11
0
0
Xin chào cả nhà, em vừa mới cưới được 1 em like trắng, em đã đọc diễn đàn từ đầu, nhờ các bài viết của các anh em, em đã khắc phục được một số bệnh của em nó, xin hỏi Like club còn offline không ah, nếu còn cho em tham gia với nhé !! thanks all !!