Hạng B2
11/2/15
286
506
93
45
HCM CITY
Đề nghị bác chủ đưa clip này về BCĐ Bình Triệu khiếu nại về :
  1. CSGT tùy tiện dừng phương tiện,lạm dung quyền hạn trách nhiệm
  2. trong tình huống này, sẽ có hai trường hợp
  • CSGT yếu về chuyên môn nghiệp vụ, không nắm được luật mà vẫn ra đường tuần tra kiểm soát, xử lý vi phạm, đề nghị BCH có bịên pháp xử lý để đ/c này không gâyhậu quả nghiêm trọng. làm xói mòn lòng tin của nhân dân vào lự lượng
  • CSGT biết rõ ràng là tài xế không vi phạm nhưng vẫn cố tình dừng phương tiện , sách nhiễu nhân dân, vì động cơ, mục đích gì??? Đề nghị BCH làm rõ
3. Khi tiếp xúc với nhân dân không đúng tác phong , điều lệnh, có lời nói, cử chỉ không đúng mực
4. Không thực hiện đúng quy tình tuần tra kiểm soát quy định tại TT65, cụ thể: 1 người đừng phương tiện, một người làm việc, khi bị phản ứng thì có thái độ không đúng mực, có lời nói trù ẻo, đo dọa nhân dân ( đâm chết người...)
Nhân chứng vật chứng có đủ, đảm bảo Đ/c CSGT này bèo lắm cũng viết tường trình mệt nghỉ, cắt thi đua ít nhất tháng này, đồng nghĩa không được xét thi đua cả quý, cả năm, haizaa, tổn thất thiệt là không nhỏ đó nha!!!!

Hạng D
21/3/14
1.676
726
113
30
Trước tiên em hoan nghênh tinh thần của bác chủ, phải bình tĩnh và tỉnh táo để đối đáp với CSGT khi bị thổi trong trường hợp này. Chiếu theo câu chữ trong điều 13 luật GTDB thì xe 4B hoàn toàn được phép đi lane trong.
Tuy nhiên, em xũng xin bày tỏ một suy nghĩ như thế này. Bản thân em cũng đi 4B nhưng em chỉ đi lane trong khi đường vắng có ít xe 2B lưu thông. Trong giờ cao điểm thì phải thông cảm với người đi 2B (ai từng đi 2B trong trường hợp này thì biết), không nên vào trong chạy cho thoải mái mình mà vô tình gây áp lực cho người 2B.
CSGT thì cứ theo cái quan niệm cổ hủ, nhưng cái cổ hủ này cũng xuất phát từ sự an toàn cho người đi 2B. 4B 1 lane, 2B 1 lane sẽ đỡ gây tai nạn va quẹt hơn, đồng thời họ cũng mong muốn không có cảnh lộn xộn như ngoài HN. Các bác đã từng phê phán 2B và 4B ngoài HN đi rất lộn xộn, hỗn loạn.
Tóm lại: Chỉ nên đi lane trong khi số lượng 2B ít lưu thông. Tình lý đều có. Còn CSGT thổi thì cứ bình tĩnh đối phó. :D

Hạng B2
22/4/11
393
126
43
em dự là buổi trưa hôm qua thì phải. Em đi ngang thấy cha nào khệnh khạng ra vẻ lắm.. kkk

Hạng C
9/9/14
930
1.068
93
39
@Phisg ơi! Vào đây xem mấy chú bạn xxx nó làm sai luật kìa. Nó ko lập biên bản được mà phải cắn răng cho tài xế đi kìa.
Bác Ba Phi đã nói rồi còn gì, đi kiểu đó là sẽ bị tuýt còi. Trong clip đã chứng minh là bác chủ bị tuýt còi vào còn gì nữa. Bác Ba Phi đâu có nói là sẽ lập biên bản đâu. Bác đừng có ghẹo bác Ba Phi nữa nghen. Ko tốt đâu.
:3dcuoi:

Đề nghị bác chủ đưa clip này về BCĐ Bình Triệu khiếu nại về :
  1. CSGT tùy tiện dừng phương tiện,lạm dung quyền hạn trách nhiệm
  2. Trong tình huống này, sẽ có hai trường hợp

• CSGT yếu về chuyên môn nghiệp vụ, không nắm được luật mà vẫn ra đường tuần tra kiểm soát, xử lý vi phạm, đề nghị BCH có bịên pháp xử lý để đ/c này không gây hậu quả nghiêm trọng, làm xói mòn lòng tin của nhân dân vào lực lượng
  • CSGT biết rõ ràng là tài xế không vi phạm nhưng vẫn cố tình dừng phương tiện ,sách nhiễu nhân dân, vì động cơ, mục đích gì??? Đề nghị BCH làm rõ
3. Khi tiếp xúc với nhân dân không đúng tác phong , điều lệnh, có lời nói, cử chỉ không đúng mực
4. Không thực hiện đúng quy tình tuần tra kiểm soát quy định tại TT65, cụ thể: 1 người đừng phương tiện, một người làm việc, khi bị phản ứng thì có thái độ không đúng mực, có lời nói trù ẻo, hù dọa nhân dân ( đâm chết người...)
Nhân chứng vật chứng có đủ, đảm bảo Đ/c CSGT này bèo lắm cũng viết tường trình mệt nghỉ, cắt thi đua ít nhất tháng này, đồng nghĩa không được xét thi đua cả quý, cả năm, haizaa, tổn thất thiệt là không nhỏ đó nha!!!!
Đồng ý phần trên của bác... Nhưng việc xét thi đua cả quý, cả năm mà thiệt hại thì hơi lạ... lương, thưởng của XXX chỉ để uống cafe thôi bác ơi..

h2c confirmed
Hạng B2
13/5/08
292
459
63
Đồng ý phần trên của bác... Nhưng việc xét thi đua cả quý, cả năm mà thiệt hại thì hơi lạ... lương, thưởng của XXX chỉ để uống cafe thôi bác ơi..

Chả có thằng xxx nào sống nhờ lương cả :) Chỉ sợ bị cắt suất ra đường cắn người thôi !