Hạng B2
19/11/07
256
74
28
53
Tuy cách nay đã vài năm em đã đi Đàlạt và bị ấn tượng xấu trên đường đi ,nhất là bọn chim mồi Đồng nai ,cứ chạy tà tà trước mặt làm mình bức xúc thiếu kiềm chế nên dính bẫy....lấn làn ,quá tốc độ..và sau đó thì phải bỏ tiền cúng.Nhờ các bác thân thương chỉ bảo thêm vì em sắp đi Dalat trong tuần này là :Nên đi cầu Phú mỹ hay hầm Thủ thiêm đến Dalat lên bằng đường Mimosa hay đèo Prenn .
Cảm ơn các bác rất nhiều.

• Like
Reactions: Siêu Thanh
Hạng B2
16/1/17
150
111
43
35
Tuy cách nay đã vài năm em đã đi Đàlạt và bị ấn tượng xấu trên đường đi ,nhất là bọn chim mồi Đồng nai ,cứ chạy tà tà trước mặt làm mình bức xúc thiếu kiềm chế nên dính bẫy....lấn làn ,quá tốc độ..và sau đó thì phải bỏ tiền cúng.Nhờ các bác thân thương chỉ bảo thêm vì em sắp đi Dalat trong tuần này là :Nên đi cầu Phú mỹ hay hầm Thủ thiêm đến Dalat lên bằng đường Mimosa hay đèo Prenn .
Câu trả lời 1: hầm Thủ Thiêm
Câu trả lời 2: đèo Prenn

Tập Lái
13/3/15
46
195
33
Chim mồi Đồng Nai ko liên qua dzì tới 2 phương án bác hỏi ! Ko tứ vấn đc.

• Like
Reactions: volvo960
Hạng B2
17/8/18
195
115
58
50
Tphcm
Chim mồi Đồng Nai không liên quan gì đến 2 đường bác nêu ở trên, tuy nhiên khu vực Định Quán thì khó chịu cực, nếu đi mà có Vietmap nhắc tốc độ thì ok, ko thì dễ dính tốc độ 40, 50 suốt.
Lưu ý là 45/40 hay 55/50 vẫn bị 5 xị nhé, xxx canh kỹ vãi nồi, thêm nữa là lúc chuyển từ 40, 50 sang 80, 90 trong khoảng 30m đầu nó hay chơi biển cấm vượt mà làn đường trắng đứt khúc.
Túm lại: khi đi qua đoạn này cứ nhẩm mấy từ sau: nhịn, nhục, chịu và luôn kiềm chế cảm xúc nhé.
Nếu không tự kiềm chế mình thì em nghĩ bác cứ chuẩn bị tầm 3.6 chai là ok, cứ đạp lút, khỏi bị áp lực nhé!
xxx muôn nẻo.....

Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
Mình cũng tính đầu tháng 12 đi DL, mình đã lên trên này 2 lần rồi, lần đầu cũng dính trưởng nhưng không phải địa phận DN (vì mình đã được cảnh giới khu vực này nhiều rồi...) mà là Bảo Lộc. Bị bắn tốc độ ngay đoạn hết đèo BL khi tới tp. BL thì mấy a mời lại nói chuyện ... cho đỡ mệt rồi cho đi tiếp. Sau ghé bưu điện nộp phí rồi nhận bằng lái.

Đi đường nào cũng được, cụ thích đường nào chạy đường đó, nói chung đi đường nào cũng rất đông và vất vả. SG - DL chỉ khoảng 300 KM nhưng phải mất từ 7- 8 hours mới tới nơi. Nếu chạy nhanh quá xác suất gặp rủi ro rất cao..., lời khuyên cho mấy cụ: Chạy đúng tốc độ quy định, biển báo, đường đi DL khá hẹp, đèo dốc, ... nên chạy tốc độ vừa phải cũng là vì an toàn cho bản thân nữa.

Mùa này trên DL thời tiết khá mát mẻ và vào mùa hoa nở của loài hoa DÃ QUỲ, loài hoa đặc trưng của phố núi nơi đây, các cụ đi nhớ ghi lại hình ảnh và chia sẻ sau khi trở về cho mọi người cùng thưởng ngoạn.

Chúc cụ có chuyến đi tràn đầy niềm vui và an toàn. :)

Hạng F
18/2/13
5.654
13.862
113
Saigon & Dalat
Xuất phát hướng cầu Phú Mỹ hay hầm Thủ Thiêm là tuỳ bác ở khu vực nào. Em làm việc ở PMH hàng ngày đi về cầu PM và Vành đai 2, đã ok từ lúc có cầu vượt vòng xoay Mỹ Thuỷ.
Lên Dalat đường đèo Prenn nha bác, đường đèo mới chạy êm, có đèn đường suốt tuyến. Chỉ đi đèo Mimosa (đường rất xấu) nếu muốn ghé Cafe F Cánh đồng hoa -style giống Mê Linh coffee đường Tà nung.
Chim mồi hiếm khi gặp, em đi về quanh năm suốt tháng chẳng có vấn đề gì và chẳng mất xu nào. Cứ đi đúng luật, tuân thủ biển báo, vạch kẻ đường, đúng tốc độ quy định 120/80/50+90 cao tốc LK thì có chốt hay không chẳng cần quan tâm, chỉ hơi ức chế chút là KDC nhiều quá nên cứ phải rà 40, 50 suốt sinh ra ... buồn ngủ ! Nhiều xe con chủ quan đường vắng phóng ào ào và đè vạch liền (em gặp thường xuyên) chẳng lâu sau đã thấy dính ở chốt. Đường QL20 tốt, chạy đúng tốc độ hết 6h + khoảng 1h ăn uống cafe xả hơi nữa là đến Dalat rồi.
P/s bắt đầu vào mùa hoa Dã quỳ, cũng như khu hồ Suối vàng đồi cỏ hồng sắp lên màu, tháng 11 lên săn ảnh là đẹp nhất.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
17/12/17
1.218
30.470
113
Xuất phát hướng cầu Phú Mỹ hay hầm Thủ Thiêm là tuỳ bác ở khu vực nào. Em làm việc ở PMH hàng ngày đi về cầu PM và Vành đai 2, đã ok từ lúc có cầu vượt vòng xoay Mỹ Thuỷ.
Lên Dalat đường đèo Prenn nha bác, đường đèo mới chạy êm, có đèn đường suốt tuyến. Chỉ đi đèo Mimosa (đường rất xấu) nếu muốn ghé Cafe F Cánh đồng hoa -style giống Mê Linh coffee đường Tà nung.
Chim mồi hiếm khi gặp, em đi về quanh năm suốt tháng chẳng có vấn đề gì và chẳng mất xu nào. Cứ đi đúng luật, tuân thủ biển báo, vạch kẻ đường, đúng tốc độ quy định 120/80/50+90 cao tốc LK thì có chốt hay không chẳng cần quan tâm, chỉ hơi ức chế chút là KDC nhiều quá nên cứ phải rà 40, 50 suốt sinh ra ... buồn ngủ ! Nhiều xe con chủ quan đường vắng phóng ào ào và đè vạch liền (em gặp thường xuyên) chẳng lâu sau đã thấy dính ở chốt. Đường QL20 tốt, chạy đúng tốc độ hết 6h + khoảng 1h ăn uống cafe xả hơi nữa là đến Dalat rồi.
P/s bắt đầu vào mùa hoa Dã quỳ, cũng như khu hồ Suối vàng đồi cỏ hồng sắp lên màu, tháng 11 lên săn ảnh là đẹp nhất.
Tháng 11 này em cũng đi ngh mát cùng gia đình. Nếu lúc đó có dịp thì rất vui giao lưu với bác ở trên đó...

• Like
Reactions: Sixsense
Hạng B2
29/6/17
373
5.107
93
34
Mới đi về. Khúc Định Quán sao đường kẽ đang vàng đứt khúc , chuyển sang vừa vàng đứt khúc và trắng liền nhưng mờ. Thôi bò cho chắc . Tổng cộng 7 tiếng tính luôn thời gina ăn cơm trưa . Chạy đúng tốc độ nhé .