Hạng C
16/2/16
613
776
93
Khi e gặp chiếc nào đu gió em chơi chiêu chạy chậm lại chút tự khắc họ thấy khó chịu và với tính nôn nóng chạy đu gió kiểu đó tự khắc họ sẽ chuyển làn vượt em. Em rất sẵn sàng chuyển lane phải để nhường nhưng đa phần họ tự chuyển và vượt phải luôn. Em chạy xe rất quan trọng giữ khoảng cách nên khi có chiếc nào "đo giú" em là em khó chịu lắm và em chơi bài đó luôn.

• Like
Reactions: daeseejun2015
Hạng B2
23/11/15
302
298
63
44
Thật sự mà nói ở VN có muốn làm người tử tế cũng khó. Đường 2 làn oto, nhưng các bác tải, bác công thì cứ nhởn nhơ đi ở làn ngoài. Mà các bác ấy chả bao giờ nhường đường. Thôi thì mình vào làn trong đi cho lành.
Rốt cuộc tốc độ lane trong lại cao hơn lane ngoài mới đau. :)

Còn cái dzụ đu gió thì em không thích và không bao giờ làm, nó nguy hiểm khôn lường.

Aon
Hạng B1
16/11/15
65
61
18
33
Thật sự mà nói ở VN có muốn làm người tử tế cũng khó. Đường 2 làn oto, nhưng các bác tải, bác công thì cứ nhởn nhơ đi ở làn ngoài. Mà các bác ấy chả bao giờ nhường đường. Thôi thì mình vào làn trong đi cho lành.
Rốt cuộc tốc độ lane trong lại cao hơn lane ngoài mới đau. :)

Còn cái dzụ đu gió thì em không thích và không bao giờ làm, nó nguy hiểm khôn lường.

Em thấy cách bố trí làn của VN cũng có cái dở. Các xe khách, xe tải lớn, xe công rất ngại đi làn trong vì nó gần với làn xe máy, dễ xảy ra va quệt vì xe to nhiều điểm mù, nên họ cứ ra hết làn ngoài đi (nếu k có nguy cơ gặp công an). Thành ra xe con toàn phải vào trong vượt.

Hạng C
28/2/15
994
699
93
40
Chắc quen xe, quen đường mới dám chạy vậy, chứ em chạy trên cao tốc cách xe trước cả trăm m, mà mỗi khi thắng còn sợ ôm mông xe trước

• Like
Hạng D
16/5/12
1.657
1.391
113
36
XÌ GÒN
Ý thức bị mòn. Theo em ai chạy kiểu gì kệ. Mình ráng căng con mắt ra né chứ biết sao giờ. Họ bám đít, dí đèn, cắt đầu. Gặp họ cứ chuẩn bị chân thắng cái đã.

• Like
Hạng B2
29/2/16
129
61
28
29
do ý thức cả thôi bác chủ ơi, riêng em thì chạy mướn lương lại ít nên trong lòng lúc nào cũng miệm đi làm kiếm cơm chứ không phải đi kiếm chuyện. Nếu nhìn gương mà thấy ông nào đu gió là xi nhanh phải cho nó vượt liền
bác giống em.ớn mấy ông đu gió.mình gặp chuyện thắng gấp nó quay qua kiếm chuyện ngược lại