Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
15/5/13
77
0
6
Thời buổi kinh tế khó khăn.lãi xuất gui Ngân hàng chỉ 7%/ năm .mà Bác có kèo thơm 500chai.thu mỏi tháng 50 chai.bác nên thận trọng nhé.

Hạng C
23/1/12
507
9
18
www.BangKeoinLogo.com
leonguyen12345 nói:
Đầu tiên cho em gởi lời chào và lời chúc sức khỏe đến các bác thành viên diễn đàn
Hiện tại em đang phân vân giữa 2 kế hoạch kinh doanh
Thứ nhất làm nhà phân phối độc quyền ắc quy Pinaco ở tỉnh, vốn cần khoảng 500 triệu, doanh thu 1 tháng là 1 tỷ đồng, lợi nhuận trừ chi phí khoảng 40-50 triệu đồng. Rủi ro ít vì nguồn khách hàng đã có sẵn mình chỉ nhận nhiệm vụ lấy hàng ở công ty về rồi phân phối đến các đại lý nhỏ hơn. Cái này thì đã được kiểm định ở nhà phân phối cũ (do bán thêm ắc quy GS nên bị công ty cắt hợp đồng nhà phân phối). Nói chung ngành phân phối này thì ăn bền nhưng tiềm năng phát triển mạnh thì k có do nhu cầu sản phẩm k tăng nhiều. Có điều nếu phân phối tốt thì có thể có cơ hội làm đại lý thêm các sản phẩm khác nữa như phụ tùng xe, vỏ xe, dầu nhớt.
Thứ hai: bà chị rủ em hùn vốn mở 1 cái spa nhỏ ở sài gòn, hiện tại bà ấy đã có 1 công ty kinh doanh mỹ phẩm doanh thu hàng tháng khoảng 300 triệu, lợi nhuận trừ chi phí còn khoảng 40-50 triệu. Theo tính toán của bà chị nếu mở spa thì không chỉ có lợi nhuận từ spa mà còn tăng thêm lợi nhuận từ mảng mỹ phẩm bán kết hợp ở spa nữa. Nói chung theo ước tính của bà chị là sẽ khoảng 150 triệu 1 tháng, em góp vốn 500 triệu thì được 30% lợi nhuận khoảng 50 triệu. Về kinh nghiệm thì bà chị cũng có rồi do trước đó làm trợ lý giám đốc ở 1 spa. Tiềm năng phát triển thì còn rất lớn với ngành chăm sóc sắc đẹp này.
Nếu làm ắc quy thì em phải về quê, còn làm spa thì em vẫn có thể vừa làm việc ở ngân hàng vừa hợp tác kinh doanh với bà chị. Xin các bác tư vấn em nên theo hướng kinh doanh nào ạ? Xin cảm ơn các bác
em thấy hướng kinh doanh spa thì thuận lợi nhiều cho bác chủ rồi : công việc cũ vẫn làm được + lợi nhuận cao + làm với người nhà --> Tuy vậy nhưng đụng tới tiền bạc thì dễ mất tình cảm, bác chủ cứ tính toán, cân nhắc cho kỹ thì kèo này thơm hơn.

Hạng B2
5/3/12
400
76
28
Hà Nội
khumui.com
Nên chọn 2, lợi cả đôi đường ổn định, miễn là cv ở spa thì bác đứng thứ nhì. làm nhà pp accu pinaco em thấy không khả thi, nhất là cách của mấy thằng ceo pinaco coi thường nhà pp lắm. Em thật

Hạng D
30/5/12
2.632
5.811
113
Em ơi Sài Gòn phố
Trời !
Rõ ràng quá mà bác chủ còn phân vân : Ác quy thẳng tiến.
Thời buổi này ở đâu ổn định kiếm được tiền thì ở đó là thiên đường, không nhất thiết phải ở Sài Gòn hay ở New York bác à ! Bác không thấy mấy bác Việt Kiều giàu có nhưng ko cạnh tranh nổi ở Mỹ nên cũng về Việt Nam, mà về tỉnh để mở business kìa !

Còn về phần Spa, bác nhìn ở ngoài thì nó hào nhoáng, vì nó là business của người giàu, nhưng chi phí thì khủng khiếp lắm bác ơi !

Chi phí mặt bằng : cái này nặng nhất vì phải ở vị trí đẹp, mặt bằng rộng, ngoài ra còn chi phí đầu tư trang thiết bị máy móc. Thứ hai là chi phí nhân công : phải trả lương cho đội ngũ y bác sĩ giỏi thì mới có khách và giữ được khách. Thứ ba là chi phí marketing, cái này cũng rất nặng chứ không kém, phải đăng trên các báo có tiếng như thế giới phụ nữ, tiếp thị gia đình,... chi phí hàng năm thường là vài trăm triệu/1 báo.

Phải nói ngành Spa là ngành của tương lai, của thời kì kinh tế hưng thịnh, chứ thời buổi này bác yếu vốn mà dính vô là ngáp dài.

Hạng D
1/11/09
3.153
2.182
113
37
Bình Dương
Bác làm phân phối Pinaco, sau đó kêu anh/em đứng tên để bác mở thêm cửa hàng acquy nữa để bán thêm các nhãn hàng khác nữa là hay nhất như Delkor, GS chẳng hạn

Tập Lái
28/12/12
16
0
0
khumui nói:
Nên chọn 2, lợi cả đôi đường ổn định, miễn là cv ở spa thì bác đứng thứ nhì. làm nhà pp accu pinaco em thấy không khả thi, nhất là cách của mấy thằng ceo pinaco coi thường nhà pp lắm. Em thật
Bác biết tụi pinaco à? Có thể chia sẻ rõ hơn cho em được k?

Tập Lái
28/12/12
16
0
0
bullkeo nói:
Trời !
Thời buổi này ở đâu ổn định kiếm được tiền thì ở đó là thiên đường, không nhất thiết phải ở Sài Gòn hay ở New York bác à ! Bác không thấy mấy bác Việt Kiều giàu có nhưng ko cạnh tranh nổi ở Mỹ nên cũng về Việt Nam, mà về tỉnh để mở business kìa !

Còn về phần Spa, bác nhìn ở ngoài thì nó hào nhoáng, vì nó là business của người giàu, nhưng chi phí thì khủng khiếp lắm bác ơi !

Chi phí mặt bằng : cái này nặng nhất vì phải ở vị trí đẹp, mặt bằng rộng, ngoài ra còn chi phí đầu tư trang thiết bị máy móc. Thứ hai là chi phí nhân công : phải trả lương cho đội ngũ y bác sĩ giỏi thì mới có khách và giữ được khách. Thứ ba là chi phí marketing, cái này cũng rất nặng chứ không kém, phải đăng trên các báo có tiếng như thế giới phụ nữ, tiếp thị gia đình,... chi phí hàng năm thường là vài trăm triệu/1 báo.

Phải nói ngành Spa là ngành của tương lai, của thời kì kinh tế hưng thịnh, chứ thời buổi này bác yếu vốn mà dính vô là ngáp dài.
Vâng em cũng hiểu ở đâu làm giàu được thì cứ làm. Riêng về spa thì em định làm chuyên về chăm sóc da thôi ạ chứ k làm thẩm mỹ nên k đầu tư máy móc khủng và bác sĩ . Em định đánh vào phân khúc nhân viên văn phòng, giá cả bình dân thôi bác

Tập Lái
28/12/12
16
0
0
Namdaiduong nói:
Làm 02 cái một lúc có khả thi không bác, em thấy vụ acquy nghe co vẻ ôn, vụ hùn hạp spa nếu bác chưa có kinh nghiệm thì ko biết có quản lý được không?
Spa làm với người nhà có kinh nghiệm rồi nên em chỉ phụ giúp thôi chứ k cần đứng ra quản lý bác ạ, giờ em có nhiều cái muốn làm quá nhưng k đủ lực để làm

Hạng D
27/4/09
1.535
8
38
50
leonguyen12345 nói:
bullkeo nói:
Trời !

Vâng em cũng hiểu ở đâu làm giàu được thì cứ làm. Riêng về spa thì em định làm chuyên về chăm sóc da thôi ạ chứ k làm thẩm mỹ nên k đầu tư máy móc khủng và bác sĩ . Em định đánh vào phân khúc nhân viên văn phòng, giá cả bình dân thôi bác

vậy thì bác xét lại vụ 50tr/ tháng trên 500 đ.tư nhé. Bác biết bodyline chứ? mức lời đó là tạc ghét 1 shop đó bác .... :)

Tập Lái
14/5/13
20
1
3
chà,lợi nhuận 50 triệu trên số vốn đầu tư 500 triệu.như vậy có quá cao ko nhỉ?

em nghĩ bác nên tính lại .

với lại em thấy bác có vẽ nghiêng vè phần spa hơn thì phải ? :)

Status
Không mở trả lời sau này.