Hạng B2
2/8/07
460
8
18
RE: Làm sao chống mờ gương/kính mà không cần bật điều hòa

Trích đoạn: kars

cái phần bật qua nóng hoặc lạnh thì cũng còn phụ thuộc vào thời tiết bên ngoài nữa các bác àh, cái kính mờ chủ yếu là khí CO2 do các bác thải, nếu như bên ngoài trời mưa lớn, nhiệt độ lạnh, trong xe có khỏang 3-4 người là các bác chạy khỏang mười phút là kính sẽ mờ ngay, tại vì lượng CO2 lúc đó khá cao, ko thoát ra được bên ngoài cộng với việc chênh lệch nhiệt độ giữa buồng lái và bên ngoài nữa .Nếu như bên ngoài thời tiết hơi lạnh thì bác chỉnh chế độ sưởi kính nhưng ở nhiệt độ sưởi (màu đỏ), còn nếu thời tiết bên ngoài nóng thì bác chỉnh qua phần màu xanh dương,và cuối cùng nếu như ngoài trời mát ko nắng cũng ko mưa thì em nghĩ hạ kiếng xuống hết là tốt nhất bác ạh:D:D

kính mờ theo em là do hơi nước trong không khí ngưng tụ làm mờ kính chứ hem fải do CO2 bác ợ

Hạng C
3/8/05
614
7
18
Hà Nội

Giờ em mới thấy xe có cửa nóc tiện. Em chỉ cần hé ra một tý kể cả trời mưa cũng ko vào nổi mà vẫn ấm

Hạng B1
1/12/05
80
0
6
53
Hanoi

Chắc bác bật chế độ sưởi nhưng lại tắt AC nên nó mới bị mờ kính. Em để sưởi và bật cả AC kính vẫn trong veo mà!

Hạng B2
27/9/07
184
4
18
51
Vietnam

Thật là ngố quá. lâu nay cứ chuyển chế độ nóng là bấm nút sưởi và chuyển chế độ sang nóng mà không bật AC (Cứ tưởng AC là để dùng trong chế độ lạnh thôi???).
Giờ thì thấy rõ rồi. Cảm ơn các bác.

Hạng D
18/7/04
1.719
120
63
Biên Hoà

Trích đoạn: Motorman

Nhưng hình như bật AC đi tốn xăng hơn thì phải. Còn chỉ bật sưởi không thì không tốn lắm. Em đọc được điều này ở đâu đó trên OS, các bác xác nhận giùm cái!
Chính xác đó bác

Hạng B2
15/12/06
472
6.715
93
HCM

Trích đoạn: minhab

Giờ em mới thấy xe có cửa nóc tiện. Em chỉ cần hé ra một tý kể cả trời mưa cũng ko vào nổi mà vẫn ấm
Tiện nhất là khi kính mờ mình đứng dậy đưa đầu ra cửa nóc là vô tư lái lun:D:D:D

Hạng B2
2/6/07
145
30
18
www.otosaigon.com

K tốn xăng cũng k tốn điện mà hiệu quả nè.Bác lấy khăn ướt lau bên trong mặt kính lái 1lần là chạy vô tư.Kinh nghiệm dân gian của các bác tài già Trường Sơn đấy.E thử rồi ok lun

big
Hạng B2
26/7/05
210
2
18
53

Nếu không có khăn ướt bác lấy mu bàn tay (đừng dùng lòng bàn tay có lớp dầu) xoa lên kính cũng tạm đc. Kinh nghiệm hồi còn đi con xe còi ngày xưa.

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44

Bác chuyển sang lấy gió ngoài, hướng cửa gió lên kính lái, ngon liền, chịu khó ngửi mùi khói xe nếu lọc không tốt.:D

Hạng C
18/5/07
524
4
18
53

Trích đoạn: Huymax

K tốn xăng cũng k tốn điện mà hiệu quả nè.Bác lấy khăn ướt lau bên trong mặt kính lái 1lần là chạy vô tư.Kinh nghiệm dân gian của các bác tài già Trường Sơn đấy.E thử rồi ok lun
chỉ tốn công 1km lại lau 1 lần thôi bác, kinh nghiệm này em học được qua mấy ngày mưa rét trước tết vừa rồi :D:D:D