Hạng C
25/10/12
986
437
63
- chắc bác không sống ở sg, hoặc chưa gặp xxx.
- đã là xxx thì không phải csgt.
- xxx báo lỗi thường thì không đúng luật, rồi gợi ý chung bánh mì.
- nếu không chung bm thì xxx sẽ lập bb, đương nhiên bb chỉ thể hiện sai lỗi nào, và thuộc điều khoản nào, nhưng không ghi rõ hành vi.
Ví dụ: anh A điều khiển xe B đi sai làn đường , phần đường qui định . Chứ không ghi anh A điều khiển xe B đi làn ngoài.
- anh A điều khiển xe B chuyển hướng không mở đèn rẽ, chứ không ghi anh A vào đoạn đường cong không mở đèn rẽ.
Bác nói chí lý

• Like
Reactions: vancondibo
Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
Lời bác nói e xin ghi nhận ... Nhưng mong các bác thông cảm cho , nhà em " một cây một trái " công việc thì rất là nhiều mà đi đâu làm gì thì cũng chỉ có một mình e giải quyết , thế nên cái nào e biết và nắm rõ thì e cãi , còn cái nào e ko biết thì chấp nhận xì bánh mì đóng tiền ngu ... Vì e ko có thời gian nhiều để đi đi lại lại tranh chấp giống như các bác ... Đó là sự thật chứ chẳng ai muốn xì bánh mì khơi khơi đâu bác
Em cũng thông cảm với bác. Cuộc sống nó muôn màu, việc nói gì làm gì nó phụ thuộc và hòan cảnh cụ thể, không phải ai ai cũng chiến đấu với csgt xấu được. Bác đã hòan cảnh như vậy có bỏ chút tiền mua sự bình yên để làm ănthì cũng không nên coi đó là chuyện gì đó quá bứ xúc. Việc làm lành mạnh môi trường giao thông vai trò chính là của cấp vĩ mô. Tuy nhiên nếu đến một Lúc nào đó bác không thể cam chịu được nữa thì bác sẽ thay đổi thái độ theo hướng tích cực chiến thôi. Mặc dù gì đi nữa thì lần sau nếu thấy 50/50 là lỗi hay không bác cứ đòi BB cái đã, rồi tính tiếp, nếu chắc chắn bác sai họ cũng cho cơ hội để bác chi bm, còn ngược lại thì nhắc nhởn và cho đi thôi.

• Like
Reactions: lexus_460
Hạng C
18/7/11
756
1.265
93
Bữa e đọc là ko bật xi nhan hình như có 800 => 1tr phải ko bác
Không có tín hiệu rẽ phạt từ 600-800 ngàn thôi bác ơi. Tuỳ hạng xe mà lấy 600 hay 800. Không có chỗ nào phạt lỗi " có tín hiệu rẽ trễ" .

• Like
Hạng D
22/5/08
1.680
1.297
113
Em cũng thông cảm với bác. Cuộc sống nó muôn màu, việc nói gì làm gì nó phụ thuộc và hòan cảnh cụ thể, không phải ai ai cũng chiến đấu với csgt xấu được. Bác đã hòan cảnh như vậy có bỏ chút tiền mua sự bình yên để làm ănthì cũng không nên coi đó là chuyện gì đó quá bứ xúc. Việc làm lành mạnh môi trường giao thông vai trò chính là của cấp vĩ mô. Tuy nhiên nếu đến một Lúc nào đó bác không thể cam chịu được nữa thì bác sẽ thay đổi thái độ theo hướng tích cực chiến thôi. Mặc dù gì đi nữa thì lần sau nếu thấy 50/50 là lỗi hay không bác cứ đòi BB cái đã, rồi tính tiếp, nếu chắc chắn bác sai họ cũng cho cơ hội để bác chi bm, còn ngược lại thì nhắc nhởn và cho đi thôi.
Kẹt quá mất bm thì lên mạng cứ nói nhận bb và đóng phạt đi có sao đâu.

• Like
Hạng C
25/10/12
986
437
63
Em thì cũng hok có gì bức xúc chỉ chia sẽ lên đây để mọi người chỉ giáo mà học hỏi thôi bác ...

• Like
Reactions: mavipper
Hạng D
22/5/08
1.680
1.297
113
Kệ bác , có sao nói vậy để chia sẽ cho mọi người biết ...
Vấn đề không phải mạc kệ, mà là đang tạo thói quen nhận bb, không bm cho xxx, không khuyến khích ai bm hay tờ rơi, nên mọi hành động phải hướng đến mục tiêu này. Chứ ai cũng khoe nộp bm, tờ rơi thì người khác sẽ xem đó là bình thường, không thay đổi thói quen. Việc "kệ" là thiếu trách nhiệm với xã hội. Mặt khác, đã bm để được đi khi có vi phạm thật, thì ta thành con người phản phúc, ăn tráo đá bát khi đã được xxx giúp khỏi việc đóng phạt phiền toái. Cả tình và lý đều không thấu.

Hạng D
7/4/14
1.349
1.891
113
Vấn đề không phải mạc kệ, mà là đang tạo thói quen nhận bb, không bm cho xxx, không khuyến khích ai bm hay tờ rơi, nên mọi hành động phải hướng đến mục tiêu này. Chứ ai cũng khoe nộp bm, tờ rơi thì người khác sẽ xem đó là bình thường, không thay đổi thói quen. Việc "kệ" là thiếu trách nhiệm với xã hội. Mặt khác, đã bm để được đi khi có vi phạm thật, thì ta thành con người phản phúc, ăn tráo đá bát khi đã được xxx giúp khỏi việc đóng phạt phiền toái. Cả tình và lý đều không thấu.
Nếu việc nhận BB và đóng phạt dễ như đi chợ thì chẳng ai làm hư XXX cả. Dù sao thì mục đích chính là chia sẽ tình huống trên đường để anh em cùng trao đổi và rút kinh nghiệm, phân tích đúng hay sai. Còn việc nhận BB hay chung bánh mì thì còn tùy hoàn cảnh của từng người, em nghĩ khó lòng áp dụng chung cho tất cả.

• Like