OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113
Em kể ra đây, chỉ để cảnh báo, các bác nếu đi qua cầu Tham Lương thì không nên chuyển làn ở đoạn có vạch liền nhé! Bây giờ buổi sáng xxxxx hay canh me đoạn cầu này.
Nếu có chuyển làn, thì nên đợi hết đoạn có vạch liền, và nếu có bị xxxxx có ý muốn xxxx, thì nên nhớ Điều 14 luật GTĐB, chỉ cấm vượt trên cầu hẹp có 1 làn đường.
Đúng vậy

• Like
Reactions: Duong Hiep
Hạng B1
4/1/15
55
22
8
41
Quanh đi quẩn lại xxx cũng chỉ bắt ba cái lỗi tào lao mà xxx còn chưa nắm luật. Bác nào cứng luật thì ngon còn ko thì xxx ngon cơm.o_O

Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Thế theo bác thì "làn đường" được phân biệt như nào? Có phải là phải có vạch kẻ phân làn ko? Nếu cầu đủ rộng cho 2 chiều xe đi ngược chiều nhưng ko có vạch kẻ phân làn thì có mấy làn?
Em hỏi khí ko phải bác bỏ qua nhé: bác đã học lái xe ô tô chưa? Trong bộ đề 450 lý thuyết thì câu số 5 đã hỏi rõ về làn đường. Còn cầu rộng thừa khả năng cho 2 xe chạy ngược chiều nhau vẫn đủ an toàn mà không kẻ làn thì đó là lỗi của GTCC, CSGT chỉ hiểu không có vạch kẻ phân làn là chỉ có 1 làn (em chưa thấy cái cầu nào rộng mà ko kẻ cả). Còn chủ đề nói rõ là cầu hẹp, cầu hẹp thì chỉ có 1 làn (xuôi hoặc ngược - cầu này ko thể vượt đc dù cho phép) hoặc 2 làn (1 làn xuôi + 1 làn ngược lại) và được phân làn bằng kẻ liền

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
2/5/12
2.042
566
113
Em có clip 3 xe Mai Linh vượt đèn đỏ chổ TC-Phan Huy Ích, vượt cả 3 xe liên tục luôn. Để hôm nào lấy ra post lên chơi.

• Like
Reactions: Duong Hiep
Tập Lái
4/2/15
22
10
3
38
em cũng bị mấy lần, mà em hỏi lại "vậy ý đồng chí nói tôi chuyển làn trên cầu là vi phạm luật à" thì các xx toàn nói em nhắc thôi>> nhắc thì cảm ơn

Hạng C
9/9/14
930
1.068
93
39
Em hỏi khí ko phải bác bỏ qua nhé: bác đã học lái xe ô tô chưa? Trong bộ đề 450 lý thuyết thì câu số 5 đã hỏi rõ về làn đường. Còn cầu rộng thừa khả năng cho 2 xe chạy ngược chiều nhau vẫn đủ an toàn mà không kẻ làn thì đó là lỗi của GTCC, CSGT chỉ hiểu không có vạch kẻ phân làn là chỉ có 1 làn (em chưa thấy cái cầu nào rộng mà ko kẻ cả). Còn chủ đề nói rõ là cầu hẹp, cầu hẹp thì chỉ có 1 làn (xuôi hoặc ngược - cầu này ko thể vượt đc dù cho phép) hoặc 2 làn (1 làn xuôi + 1 làn ngược lại) và được phân làn bằng kẻ liền
Bác hỏi thế thì chắc là bác học lái xe ô tô rồi nhỉ. Mà em thấy có vẻ bác học lái xe ô tô xong là bác chỉ nghĩ đến ô tô nhỉ. Thế bác vượt 1 chiếc xe 2 bánh (cả thô sơ lẫn cơ giới) thì không gọi là vượt? Cứ 4b vượt 4b mới gọi là vượt?
Còn em hỏi chủ yếu là để tìm ra những kẽ hở trong luật mà cả xxx lẫn người tham gia giao thông có thể lợi dụng từ đó tìm ra những điểm bất hợp lý thôi.

• Like
Reactions: thichmexe
Hạng B1
9/12/14
70
32
18
Đường cách mạng, bác bị y chang tèo hôm 25 tết nhưng khác cái là tèo bị ở đoạn đường dẫn khi ra hết cao tốc sg-tl hướng về sì gòn. Khi vừa qua cái ngã 3 đèn đỏ lúc mới ra khỏi cao tốc có cái cầu cạn, trên cầu là vạch rời. Tèo đang di lane giữa (3 lane) mẹ bà, phía trước có thằng xe tải ì ạch chạy hông nổi nên tèo tức quá đá xi nhan trái chuyển lane trái thì từ phía dưới cầu có chú csgt chạy ra giữa đường chỉ gậy vào xe tèo, tèo đá xi nhan phải giảm ga tấp vào lề (móa, nhiều xe khác nhìn tèo thương hại lắm), nhưng vừa xuống xe, 2 đ/c csgt còn chưa kịp chào tèo đã chào trước rồi, vừa chào xong tèo hỏi: có gì hông mấy anh, thì anh csgt lớn tuổi hơn anh bắt xe tèo, xua tay bảo: anh đi đi mà hông thèm hỏi 1 câu cho xem giái tờ đi. Tức khí tèo liền hỏi: sao tự dưng dừng xe tèo, đ/c ấy lại bảo: thôi anh đi đi...

Cuối cùng tèo đi trong ngơ ngác, sau cái bắt tay chủ động của đ/c csgt lớn tuổi.