Hạng B2
9/4/12
174
3
18
Kinh chào các bác,
Mình ở TP HCM, do sơ suất đã đánh mất các loại giấy tờ trong đó có GPLX A1 và B2. Bằng A1 thì có giá trị vô thời hạn, còn B2 thì có giá trị đến năm 2021 (giá trị 10 năm- bằng giấy thường). Bằng B2 thì còn hồ sơ gốc, còn bằng A1 thì ko nhớ là hồi xưa có hồ sơ gì hay ko nhưng hiện nay không có giấy tờ gì liên quan đến cái bằng A1.
Sau khi tìm hiểu thì mình phải làm hồ sơ bao gồm các giấy tờ sau:
1. Đơn cớ mất có xác nhận chính quyền địa phương
2.Đơn xin cấp , đổi GPLX
3.Giấy khám sức khỏe
4.CMND
5.Hồ sơ gốc
6. 3 hình 3x4

Mình muốn làm hồ sơ xin cấp lại 2 cái bằng trên, có vài vấn đề muốn hỏi các bác như sau:
1. Mình làm đơn cớ mất, mang lên xin xác nhận của CA Phường nơi mình cư trú, thì họ nói là mất ở đâu thì xác nhận ở đó (mình ghi trong đơn mất ở Tân bình, xin nhưng xác nhận CAP Q12). sau đó anh CAP hướng dẫn khai lại, đại khái là:"Trong lúc lưu thông trên đường Nguyễn Van Quá, Q12, tôi đã làm mất các loại giấy tờ...." sau đó mang nộp lại, nhưng mợ thư ký thì không chịu xác nhận mà bảo mang cho anh CAP đó xác nhận. Vậy mình muốn hỏi mình có thể xin xác nhận nơi cơ quan mình đang công tác hay không?Có giá trị để mình làm hồ sơ xin cấp lại bằng không?
2. Các loại giấy tờ mình nêu trên đã đầy đủ chưa vậy?
3. Sau khi chuẩn bị đầy đủ hồ sơ thì mình nộp tại 252 Lý chính thắng phải không? Ở đây mình đăng ký khám sức khỏe luôn được ko?
4. Mình làm hồ sơ xin cấp lại A1, B2 vậy phải làm 2 bộ hồ sơn riêng biệt hay sao?
5. Có được cấp GPLX theo mẫu mới bằng vật liệu PET ko?Hai bằng ghép chung thành 1 hay vẫn 2 bằng riêng?
Bác nào đã từng làm qua hoặc biết thủ tục thì vào giúp em với nhé! Em chân thành cảm ơn ah!

Hạng B2
12/7/11
107
3
18
50
TP HCM
Chỉ cần :
2.Đơn xin cấp , đổi GPLX
3.Giấy khám sức khỏe
4.CMND
5.Hồ sơ gốc
6. 3 hình 3x4
Ko cần Đơn cớ mất. Bạn đến 111 Tân sơn nhì( Tiến Bộ )làm . KSK tại đó , 2th có GPLX
nếu 2 GPLX thì làm 2 bộ.

Hạng B2
9/4/12
174
3
18
Cám ơn bác nhé! Vậy mình sẽ tiến hành chuẩn bị hồ sơ và đến Tiến Bộ làm thôi

Hạng B2
9/4/12
174
3
18
bác cho hỏi hồ sơ gốc của mình sau khi làm xong thủ tục thì có được trả lại không vậy bác?