Hạng B2
28/11/06
337
29
28
48
Tết vừa rồi, thằng em về quê Nha Trang. Ăn chơi nhảy múa thế nào bị móc bóp mất hết giấy tờ, trong đó có bằng lái B2. Bằng lái được cấp và có hồ sơ gốc ở Nha Trang, vậy nhờ các bác tư vấn cho:
- Cầm hs gốc vào Tp. HCM có xin cấp lại được không, hay phải về lại nơi cấp để làm?
- Có phải học và thi lại như mới không?
- Thời gian xin cấp lại bằng có lâu không?
- Bác nào làm dịch vụ cho em hỏi nhỏ có làm nhanh được không và giá bao nhiêu? để thằng em chuẩn bị tiền
Cám ơn các bác nhiều.

Hạng C
3/2/12
583
3
0
hong cần học và thi lại đâu nếu BL còn hạn sử dụng....nhớ làm đơn cớ mất nghen bác....

Hạng C
2/6/07
900
459
63
40
hành tinh
Ko phải học và thi lại đâu bác. Bác đi cần mang hồ sơ góc, đơn cớ mất (mình thấy bên GTVT ko cần dơn này, tại lúc trứoc mình bị mất bằng lái thì ko thấy bên dó hỏi). Bên GTVT sẽ có thời gian xác minh lại bằng lái cua bạn. Khoảng 1 tháng. Sau do cấp lại cho bạn. Tổng thiệt hại ko quá 100k. Chúc bác may mắn

Hạng C
2/6/07
900
459
63
40
hành tinh
Ko nên làm dịch vụ nhe bạn. Bạn lên 252 lý chính thắng. Q3 tphcm làm lại. Rất dơn giản. Khám sức khỏe tại chổ lun.

Hạng B2
8/1/11
160
3
18
55
Không cần đơn cớ mất , thời gian thẩm định là 1 tháng

Bác nào có ý định làm bằng lái sơ cua thì sẽ hiểu , tuy nhiên đừng tưởng thủ tục cấp lại bằng lái một cách dễn dàng mà không có kiểm soát nha .

Kin
Hạng B2
18/11/10
184
5
18
khỏi cần dịch vụ gì hết, làm cái đơn cớ mất, khai là đánh rơi quanh quanh khu vực nhà mình thôi, nhờ công an phường xác nhận ( CA địa phương ít nhiều cũng quen biết, không bị làm khó).
bước tiếp theo là lên Ly Chinh Thắng, mua bộ hồ sơ điền đầy đủ thông tin rồi nộp vào. bây giờ rất lịch sự rồi, bấm số thứ tự rất chuyên nghiệp không còn như xưa nữa.
p/s : khám sức khỏe tại đây luôn cho gọn.

Hạng B2
8/1/11
160
3
18
55
Kin nói:
khỏi cần dịch vụ gì hết, làm cái đơn cớ mất, khai là đánh rơi quanh quanh khu vực nhà mình thôi, nhờ công an phường xác nhận ( CA địa phương ít nhiều cũng quen biết, không bị làm khó).
bước tiếp theo là lên Ly Chinh Thắng, mua bộ hồ sơ điền đầy đủ thông tin rồi nộp vào. bây giờ rất lịch sự rồi, bấm số thứ tự rất chuyên nghiệp không còn như xưa nữa.
p/s : khám sức khỏe tại đây luôn cho gọn.
Đã bảo không cần đơn cớ mất mà lị , đã làm rồi nên biết . Ban đầu cứ ngỡ cần phải đơn cớ mất . . .

Hiện nay Tp.HCM có ít nhất 4 điểm làm . . . Lý Chính Thắng khỏi nói rồi . . . Trường dạy lái xe Tiến Bộ TPhu (từng đổi ngay đây) . . . 2 điểm nữa hỏi anh Gu GỒ . . . xem điểm nào gân nhà nhất thì làm

Hạng B2
1/2/10
240
21
28
36
Gia Nghia, Dak Nong
Nghĩa là bằng được cấp ở đâu không quan trọng, cứ mang hồ sơ tới Lý Chính Thắng rồi làm thủ tục là được hả các Bác,,,, em chưa bị mất nhưng cũng hỏi qua để lỡ có xui xẻo thì còn biết đường

Hạng C
1/11/10
738
12
18
e cũng vừa mới bị mất, tính lập topic để hỏi các bác mà bác chủ đã nhanh chân hơn e rồi. tks bác vì topic rất hửu ích

Hạng B2
28/11/06
337
29
28
48
Yeh, bây giờ thì em đã hiểu. Cám ơn các bác tư vấn.
Nhưng cái quan trọng là hs bằng lái được cấp ở Khánh Hòa, vẫn mang vào làm được ở SG chứ ạ. Em muốn chắc ăn để kêu có vào còn đi làm nữa chứ, bỏ công ăn việc làm từ hôm tết tới nay.
Thanks các bác một lần nữa