dEs
11/5/20
2.091
140.759
113
Mới đầu em kh biết "mặt dưỡng" là gì , nhưng khi xem hình thì chỉ đoán
1 - màng hình android
2 - mặt nạ màng hình ngoài

Do đó giờ nầy em mới post ạ .... sau khi xem các bác comment, và em đến từ ... sao hỏa .... Thân !

Do đó em có ý kiến, ngoại trừ dùng từ đúng của nó (có lẽ là anh pháp) những gì có liên quan sâu về kỹ thuật thì nên post hình ra cho dể hiểu, ai nhìn cũng hiểu nếu là dân biết xe
Ở Sài Gòn ai đã từng đi làm xe thì nói mặt dưỡng cái biết liền nó là gì, mà từ này ở ngoài Bắc cũng dùng. Có thể nó ko phải là từ chuyên môn đúng kỹ thuật nhưng là từ thông dụng, nói ra là ai cũng hiểu. Ở SG có những từ dân dã nói ra hiểu liền, VD: mâm xe, pô xe, mặt dưỡng, bàn thờ....:)

Hạng F
29/10/16
11.640
22.598
113
Pháp
Ở Sài Gòn ai đã từng đi làm xe thì nói mặt dưỡng cái biết liền nó là gì, mà từ này ở ngoài Bắc cũng dùng. Có thể nó ko phải là từ chuyên môn đúng kỹ thuật nhưng là từ thông dụng, nói ra là ai cũng hiểu. Ở SG có những từ dân dã nói ra hiểu liền, VD: mâm xe, pô xe, mặt dưỡng, bàn thờ....:)
Tuỳ trường hợp, nếu ngay cả người ở VN hỏi người ... ở VN thì là vấn đề khác. Cũng như tất cả đều công nhận như, bộ côn, bộ ly hợp .... còn nhiều khi chữ tự chế hay chỉ có một vùng nào đó thì đôi khi khó để tư vấn. Do đó tôi mới đề nghị là để hình lên, ít nhất là minh hoạ