Hạng D
15/9/03
1.231
5
0
50
Vietnam
RE: Mercedes S Class mới (W221):Công nghệ an toàn và thiết kế vượt trội

Trích đoạn: tqphuong

Đồng ý với Bác ptson là series 5 và 7 của Mr Bang là khá thành công, kể từ khi mới ra mắt đến bây giờ nhưng bây giờ Bác có thể thấy rằng vài mẫu mới của ông này như :
_ X3 là 1 trong 3 chiếc "tồi" nhất trong năm do Topgear bình chọn
_ 3 Series thiết kế lại mới hoàn toàn nhưng doanh số cũng không được như mong muốn dù đã cố gắng quảng bá
_ Và chiếc X5 thì kô dám đụng chạm, thay đổi thiết kế cũ nhiều lắm và làm rất nhiều người thất vọng (có Em trong đó :D)

Còn BMW thì đang test và hy vọng tung ra chiếc X6, X4 ( SUV 2 chỗ + coupe) cộng với 1-2 mẫu MPV nữa từ giờ đến năm 2010 nhưng theo Em đã theo sau Mer 1 bước rồi.

Chiếc X3 em hổng biết nó "tồi" thế nào mà mãi mới thấy con M class 07 ra đời với những đường cong và góc cạnh với hơi hướng của Bangle ( đây là cảm nhận riêng của em thôi nhé)
- 3 series được thiết kế lại có lẽ không thành công lắm nhưng vẫn đẹp hơn nhiều so với C-class của mer ... mọi người chờ mãi vẫn chưa thấy hình ảnh chính thức của C class 2007 đâu cả

Tóm lại em cũng đồng ý những thiết kế gần đây cuả Bmw không mang tính đột phá nữa nhưng vẫn đi trước Mer vài bước đấy bác ạ

Hạng B2
27/10/05
119
0
0
38
Sài Gòn

Em thì thấy thằng Mer xấu nhất là thằng C còn lại mấy thằng khác trông cũng tạm.
BMW thì trước năm 2006 nhiều em để mê, dạo này tự nhiên nó nứng lên - thiết kế lại - bảo là đẹp, mang tính đột phá, đột đâu kô thấy, phá đâu không thấy chỉ thấy xấu như con ma lem. Các bác cũng đừng vì chữ BMW mà cứ cho là nó khỏe khoắn, là đẹp. Phải nhìn bằng con mắt khác quan nữa.

Hạng C
10/9/06
517
0
16
http

nói chung thì sở thích của mỗi người người thích BMW người thì yêu Mer:)

còn mấy bác bảo cái ông Mer kia ra hết SUV này đến SUV khác nhưng cũng chỉ cạcnh chanh đuợc với BMW và AUDI thôi
các bác thư nhìn lại đi cái ông ML của Mer dời cũ làm quá xấu lại quá dão >>>là 1 loại xe tầm thường
quá ảnh hưởng tới uy tín cùa Mer lên nó mới cho ra R class ,GL và ML đời mới >>.theo riêng em cho ra 1 lượt nhiều loại như vậy chỉ để cứu vãn con ML đời cũ thôi
mà các bác sao không vác mấy em này ra so với Cayenne nhỉ ,có mổi 1 mẫu 4 loại động cơ
các bác thư vác ra so về sản lượng tiêu thụ ,giá cả ,tính lăng kĩ thuật sem nào
theo em Cayenne mới là vô đối >>chỉ riêng mình em >>dù rằng có cừng đó tiền thì em làm con Q7:D

Tập Lái
1/8/04
47
0
6
42

Trích đoạn: ptson

Chiếc X3 em hổng biết nó "tồi" thế nào mà mãi mới thấy con M class 07 ra đời với những đường cong và góc cạnh với hơi hướng của Bangle ( đây là cảm nhận riêng của em thôi nhé)
- 3 series được thiết kế lại có lẽ không thành công lắm nhưng vẫn đẹp hơn nhiều so với C-class của mer ... mọi người chờ mãi vẫn chưa thấy hình ảnh chính thức của C class 2007 đâu cả

Tóm lại em cũng đồng ý những thiết kế gần đây cuả Bmw không mang tính đột phá nữa nhưng vẫn đi trước Mer vài bước đấy bác ạ

Em và Bác chắc cũng đã xem qua vài kiểu spyshot của Mer C mới, kô biết Bác thấy như thế nào nhưng nhìn qua hầu hết các mẫu, Em rút ra được nhận xét là rất chiến và ngầu, khả năng sẽ hơn Bim 3 mới là khá cao.

Còn bây giờ nếu Bác để ý sẽ thấy xu hướng chung bây giờ sẽ là những chiếc xe làm dáng thật sự dữ dằn, trông chắc nịch với các hốc bánh được mở rộng và nổi lên khá rõ. Các đèn pha được vuốt nhọn, sắc ra theo thân xe, đèn hậu cũng cố ôm ra thân hơn. Dáng xe thì được vuốt trông vòm vòm ( giống kiểu CLS ), các cản trước được mở rộng trông lạnh lùng và dữ tợn hơn ,.......=> tất cả những cái Em nêu trên đều đang được Mer áp dụng tiến hành và kô muốn nói là người dẫn đầu.

Hiện giờ xét trên số mẫu mà Mer và BMW có thì có lẽ Mer nhiều gần gấp 2 lần BMW, do đó BMW đang phải đầu tư và thiết kế các mẫu sẽ là đối trọng của Mer trong tương lai, vậy thì ai là ngừoi dẫn đường trước trong chiến lược và thiết kế, chưa nói đến kinh nghiệm thực tế.

@dungmos : Bác bảo ML là tầm thường thì Em kô bình luận gì về Mer được nữa, một mẫu xe được tung ra từ năm 97, có nhiều lỗi và tầm thường mà đến tận 2005 mới cho ra mẫu mới, chưa nói đến Bác lại bình luận cho ra thằng R class và GL class để chữa "cháy" thằng Mer chắc kô có mắt và kô chịu động não rồi :D

Với Em thì BMW và Mer đều thích cả, mối thằng đều có cái yếu của thằng này nhưng mạnh của thằng kia, chỉ biết tóm lại nó là xe Đức, khá chuẩn mực trong mọi thứ từ thiết kế đến công năng, độ bền bỉ từ xưa đến nay.Thường thường là chê sẽ ít và khen thì sẽ nhìu :D

Hạng C
10/9/06
517
0
16
http

thì em thấy 1 số người bạn em đi con ML này kêu nhiều quá
với lại giá xe cũ còn rẻ ngang với:D cả KIA Sorento

Tập Lái
22/10/06
13
0
0
www.otosaigon.com

Đẳng cấp thì vẫn là đẳng cấp khỏi phải chê và phàn nàn gì về con mes đời mới này.Giá trị của nó đã được khẳng định trên toàn thế giới.Việt nam làm sao đủ tuổi để bàn tán về nó.