Hạng D
15/9/03
1.231
5
0
50
Vietnam
RE: Mercedes S Class mới (W221):Công nghệ an toàn và thiết kế vượt trội

Trích đoạn: AC_Milan
Chắc bác quên mất CL Class và R Class :D

Em mà quên thì rõ ràng CL class và R Class hổng có ấn tượng rồi :D

Ý là nói về thiết kế mang tính đột phá đó bác ... CL Class và R Class em đâu có thấy được đánh giá là cách mạng đâu bác

Thánh Nhân
21/6/05
2.414
27.165
113
53

Trích đoạn: ptson

Ý là nói về thiết kế mang tính đột phá đó bác ... CL Class và R Class em đâu có thấy được đánh giá là cách mạng đâu bác

CL mới mà bác không ấn tượng thì thật là ... không biết nói sao nữa :D:D

Hạng D
15/9/03
1.231
5
0
50
Vietnam

CL mới mà bác không ấn tượng thì thật là ... không biết nói sao nữa

Bác lại hiểu sai ý em rồi ... ấn tượng chứ sao không bác, dựa trên platform của new S class mới mà ...

Không ấn tượng là thiết kế thiếu tính cách mạng, đột phá và gây nhiều chú ý, bình luận và tranh cãi như trong trường hợp CLS

Sau khi CLS thì một loạt các hãng khác cũng bắt đầu đưa các mẫu coupe-like sedan (fast-back sedan) giống CLS :D

Trong Series 7 cũng vậy ... cái đuôi của nó là "cảm hứng" cho bao cái đuôi khác phỏng ạ :D

Ý em là chỗ đó ... chứ không phải ấn tượng bởi cái xe

Thánh Nhân
21/6/05
2.414
27.165
113
53

Trích đoạn: command

hihi bác nào giải thích dùm em chữ W221 có ý nghĩa gì kô ạ- em tìm nhưng kô thấy.thanks

W221 là tên gọi/mã kỹ thuật quản lý nội bộ của nhà sản xuất. Tên thương mại của nó là New S Class hay người ta còn gọi là S CLass 2007.

Hạng D
11/5/04
1.183
17
38
47
Vietnam

Mercedes có con GL class cũng ấn tượng lắm. Dòng SUVs của Mẹc em kết nhất con này mặc dù ngoài đời chưa nhìn thấy nó bao giờ.

Hạng C
10/9/06
517
0
16
http

CL mới mà bác không ấn tượng thì thật là ... không biết nói sao nữa :D:D
Ấn tượng lắm nhưng y của ptson là mang cách đột phá về thiết kế >>giữa ấn tượng và dột phá còn cách 1 đoạn xa xa

Tập Lái
1/8/04
47
0
6
42

Mer dùng công nghệ để bù thiết kế ... tóm lại sau CLS, Mer chưa có đột biến nào về thiết kế kiểu dáng

Trong khi BMW đã tiến khá xa trong việc tạo dựng hình ảnh là người đi dầu trong thiết kế ... các bác thử xem cái kiểu đuôi của Series 7 bây giờ có phải ở khắp nơi không :D

Em thì kô nghĩ rằng BMW là đi đầu trong thiết kế hay đại loại là đột biến hoặc đột phá gì đó. Khi nào nó dám bỏ kiểu 2 mũi 4 mắt đi thì Em mới tin là đột phá :D

Còn hiện giờ theo Em thì Mer S mới đã hơn BMW 7 cả về kiểu dáng và công nghệ roài. Còn Bác ptson đưa ví dụ cái đuôi của Series 7 thì Em lại thấy nó khá giống với đuôi của Maybach, mà Maybach nó lại ra trước thì phải

Hạng C
10/9/06
517
0
16
http

Trích đoạn: tqphuong

Mer dùng công nghệ để bù thiết kế ... tóm lại sau CLS, Mer chưa có đột biến nào về thiết kế kiểu dáng

Trong khi BMW đã tiến khá xa trong việc tạo dựng hình ảnh là người đi dầu trong thiết kế ... các bác thử xem cái kiểu đuôi của Series 7 bây giờ có phải ở khắp nơi không :D

Em thì kô nghĩ rằng BMW là đi đầu trong thiết kế hay đại loại là đột biến hoặc đột phá gì đó. Khi nào nó dám bỏ kiểu 2 mũi 4 mắt đi thì Em mới tin là đột phá :D

Còn hiện giờ theo Em thì Mer S mới đã hơn BMW 7 cả về kiểu dáng và công nghệ roài. Còn Bác ptson đưa ví dụ cái đuôi của Series 7 thì Em lại thấy nó khá giống với đuôi của Maybach, mà Maybach nó lại ra trước thì phải
các bác có bị sao không ?
Maybach lam sao giống dc Serie 7 dc nó gống S Class mà

Last edited by a moderator:
Hạng D
15/9/03
1.231
5
0
50
Vietnam

Trích đoạn: tqphuong

BMW có các thiết kế của Bangle đầu tiên là series 5 sau đó là 7 với thiết kế góc cạnh ... lúc đầu gây nhiều tranh cãi nhưng dần dần đã khẳng định sự thành công của những thiết kế naỳ.

Tập Lái
1/8/04
47
0
6
42

BMW có các thiết kế của Bangle đầu tiên là series 5 sau đó là 7 với thiết kế góc cạnh ... lúc đầu gây nhiều tranh cãi nhưng dần dần đã khẳng định sự thành công của những thiết kế naỳ.

Đồng ý với Bác ptson là series 5 và 7 của Mr Bang là khá thành công, kể từ khi mới ra mắt đến bây giờ nhưng bây giờ Bác có thể thấy rằng vài mẫu mới của ông này như :
_ X3 là 1 trong 3 chiếc "tồi" nhất trong năm do Topgear bình chọn
_ 3 Series thiết kế lại mới hoàn toàn nhưng doanh số cũng không được như mong muốn dù đã cố gắng quảng bá
_ Và chiếc X5 thì kô dám đụng chạm, thay đổi thiết kế cũ nhiều lắm và làm rất nhiều người thất vọng (có Em trong đó :D)

Còn BMW thì đang test và hy vọng tung ra chiếc X6, X4 ( SUV 2 chỗ + coupe) cộng với 1-2 mẫu MPV nữa từ giờ đến năm 2010 nhưng theo Em đã theo sau Mer 1 bước rồi.