Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Ủng hộ nhiệt liệt vụ này. Ngay cả clip của người dân gửi lên cũng có gia trị bằng chứng xử phạt nữa.
Chắc chắn tình hình vi phạm giao thông sẽ giảm vì mọi người sợ bị phạt, có bằng chứng ko cãi đc, ko hối lộ vài tờ rơi để cho qua đc.
XXX vì thế sẽ giảm thu nhập tờ rơi.
Ko biết có đc lâu dài ko? Haizz, sợ rằng nhóm lợi ích....

Hạng B2
15/2/10
448
290
63
Không biết sau này có thống kê bao nhiêu % tiền phạt được thu trên tổng số vi phạm phạt nguội không nhỉ

Em thì không thích cái vụ này, chỉ nên để theo dõi tình hình giao thông thôi. Vì sau này người ta chỉ chăm phạt xe mà không có thời gian xử lý tình trạng kẹt xe, ùn tắc ( như các anh ẤY làm bây giờ ) , hihihi
Theo dõi chỗ nào kẹt xe thì thông báo đội CSGT tới giảitỏa. Còn camera thì vẫn cứ theo dõi, đường đang kẹt mà xe nào chen lấn, chạy lộn xộn thì chụp hình lại, xử phạt sau. Có vậy giao thông mới có trật tự được.

Hạng F
4/1/08
8.300
111.715
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
em hỏi NU tý, khi phát hiện lỗi hệ thống tự chụp hay chụp bằng tay nhỉ, nếu bằng tay phải có 450 người ngồi căng mắt ra hay sao ta
Chắc chủ yếu tự động chụp cảnh vượt đèn đỏ. Cái này dễ vì có phần mềm sử dụng thời gian thực. Các lỗi xi nhan, đè vạch chắc phải dùng mắt người.

Hạng F
4/1/08
8.300
111.715
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
Nghe nói có nhiều nước họ chỉ cấp cho mỗi chủ xe 1 biển số duy nhất, khi lái xe nào ra đường thì treo biển lên xe đó. Xe có thể mượn nhưng phải treo biển của mình mà chạy.

Như thế, việc phạt nguội sẽ rất đơn giản. Thậm chí, còn có thể trừ thẳng vào tài khoản ngân hàng của chủ xe.

• Like
Reactions: Xuanque
Hạng C
24/5/08
887
167
43
www.facebook.com
hôm qua em gặp người bạn ở Biên Hòa, xem chừng người dân ở đây đã có ý thức giao thông hơn nhờ hệ thống camera phạt nguội, em ủng hộ việc này.

Cái này đúng ra phải thực hiện từ lâu mới phải. Để cho người tham gia giao thông ý thức hơn trong việc tuân thủ luật giao thông. Tránh tình trạng đối phó: có csgt thì làm đúng, còn không có csgt thì làm sai là không dc.

Hạng D
17/8/14
1.920
2.229
113
Hehe, có cái hình tếu thiệt, ông CSGT đứng ngay đó không phạt để ông ở nhà phạt nguội chơi.

• Like
Reactions: thietbiloc