Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Một giải pháp cho Mp3

PMC
Lơ Xe
12/1/04
2.381
168
63
Xa Cảng Miền Tây
Cái Mp3 này của Creative, chứa được tới 1.5GB, mua ở Singapore là 200 USD. Không có chức năng voice record và cũng không hiện nội dung bài hát, chỉ hiện file name.

Còn cái FM Sound Feeder mua trên ebay, giá hình như 25 USD (mua năm ngoái thành ra quên, để tui coi lại)

Tiện lợi khi dùng trên các loại xe, nhưng vì là FM transmitter nên chất lượng không cao lắm, chắc tui phải chế sợi dây cắm đờ-rét vô luôn.

Một giải pháp cho Mp3

Một giải pháp cho Mp3

Một giải pháp cho Mp3

Một giải pháp cho Mp3

Một giải pháp cho Mp3

Một giải pháp cho Mp3

Hạng D
15/9/03
1.231
5
0
50
Vietnam
RE: Một giải pháp cho Mp3

Muvo còn có lọai slim nữa... sài flash nên chỉ có 128mb thôi. Bác nào muốn mua thì ra đại lý của Creative trên đường Nguyễn Trãi, Q1, SG

Còn em thì đang chở con iPod mini... nhưng vẫn chưa được bán ở châu Á...

PMC
Lơ Xe
12/1/04
2.381
168
63
Xa Cảng Miền Tây

Trích đoạn: 2addicted2cars

Cái này bác cắm vào xe qua cổng nào? Chất lượng âm thanh có tốt ko bác

Cái FM transmitter là để phát giống như đài đó bác, còn mình lấy FM trong radio để nhận, thí dụ mình lấy FM 90 MHz trong radio xe, sau đó xoay cái núm trên cục transmitter đó đến đúng vị trí là nghe được. Có cái là hay bị nhiễu giống như nghe đài vậy.

Bác Bi Ty Son, iPod là zách lầu rồi, mình cũng mê nhưng giá cao quá :( Còn loại flash của Muvo thì thấy chỉ có tới 256MB thôi, thành ra chứa hông đã [8D]

Hạng D
15/9/03
1.231
5
0
50
Vietnam

Hehehe.. con iPod mini có 4gb nhưng giá khoảng $250 thui... nên cũng chơi được bác ạ... Chỉ có điều nó chưa bán ở Châu Á thôi, nghe nói sẽ ra trong tháng 7 này...

bác còn ở bên Sing không vẩy

Tập Lái
14/5/04
19
0
0
53
Hanoi

Các bác có thể mua một cái đồ chơi gọi là AnyDrive MP3 Player + FM transmitter, theo cái link sau đây:

http://www.merconnet.com/products.php?ProductID=345

Để dùng thì chỉ cần có thêm một cái memory stick chứa đầy mp3, cắm vào device này qua cổng USB. Thiết bị này sẽ playback các file mp3 đó rồi phát qua FM để thu bằng radio trên xe. Chạy bằng cigar lighter trên xe, ta không cần lo hết pin nữa, công suất phát do vậy luôn đảm bảo nên chất lượng âm thanh sẽ luôn được duy trì.

Như vậy hoàn toàn có thể dùng chung một cái memory stick mà bạn đang dùng cho PC + không cần đi lại dây âm thanh/nguồn + không cần lo mua pin + giá U$60 thì chắc hoàn toàn chấp nhận đươc, nếu không muốn bỏ nhiều tiền ra mua một cái MP3 player với một đống đĩa MP3 nhiều phiền hà.

Tôi đang nhờ người mua bên Canada về.Khi nào lắp vào sẽ báo để các bác biết cảm nhận chất lượng thực ra sao.

PMC
Lơ Xe
12/1/04
2.381
168
63
Xa Cảng Miền Tây

Trích đoạn: ptson

Hehehe.. con iPod mini có 4gb nhưng giá khoảng $250 thui... nên cũng chơi được bác ạ... Chỉ có điều nó chưa bán ở Châu Á thôi, nghe nói sẽ ra trong tháng 7 này...

bác còn ở bên Sing không vẩy

Giá đó cho 4GB thì chơi được, hàng hiệu đàng hoàng. Lúc tui lấy con 2GB này cũng có con Muvo 4GB, tính ra chắc cũng cỡ $250 hay 260 gì đó, bị quá bất gịt, hehe...

Tui về lâu rùi bác, đi ba lô mà 3 đô rưỡi một tô mì làm sao chịu cho thấu, hi hi...

evo
Hạng B2
28/5/04
119
0
16

Bác bốn bánh ơi bao giờ thì bác có cái này vậy, hôm trước sang Sing em có xem cái này nhưng chưa mua đươc. cái site bác cho mua online có đảm bảo không?
Nếu bác ở HN thì lắp xong bác cho em tham khảo cái nhé

Tập Lái
8/7/04
24
1
0

Chào các bác , nghĩ sao các bác không dùng máy xách tay và loa máy tính chẳng hạn trên xe cho tiện , dùng thế cũng được. Loa thì dễ chọn và dễ mua. Có thể xem cả DVD , MP3...etc. Thú vị hơn nhiều , MP3 vài chục Gb cũng được , phim xem thoải mại
CHúc vui

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53

phải tính sự tiện dụng chứ bác, bác thử tưởng tượng việc vừa chạy xe vừa mở máy tính, nhập password, đút đĩa CD vào ổ, chọn bài, nhấn OK, OK..... khi nhạc nổi lên cũng là lúc túi khí xe bác... bung. đó là may, chứ gặp mông đau thì.... thì... banh ta lông[&:]