Thảo Luận Chung Một vài hình ảnh QL14

Hạng B2
15/3/11
297
124
43
Bình Dương
thực tế đường 14 k hề đẹp như trên hình nha các bác. Nhà e ở Bù Đăng, làm việc tại Bình Dương.e mới về hôm thứ 6 (12/07). Em nói thế này cho các bác dễ hình dung nhé: từ Bình Dương về Đồng Xoài 80km - chạy mất 1h10'; từ Đồng Xoài - Bù Đăng 55km - chạy mất 1h30'. Xin lưu ý e chạy Sorento nên có thể lướt qua các ổ gà nho nhỏ, còn sedan thì phải bò, đụng gầm, cản trước là điều tất yếu như thở oxy. Có những đoạn 2 bên đường đào hào sâu khoảng 50cm so với nền đường, không hề có biển báo, dây văng gì hết. Bác nào k quen đường, đi buổi tối thì tốt nhất là bò nếu k muốn lọt lề (vì các xe 50 chỗ chạy rất láo, toàn lấn tuyến dành đường ngược chiều). Xe e chơi 4 trái xenon Philip sáng rực rỡ vậy mà cũng sém xuống lề mấy lần. có những đoạn rất tốt, chạy 70-80 km/h thì có những vết cắt rất sâu nằm vắt ngang qua, bác nào k quen đường, k thắng kịp là keettttt... ketttttt rồi tới bùm...bùm.... nge mà xót xa cho v2 lắm lắm.
Bác nào muốn thử thực tế cứ đi 1 chuyến nhé, nếu e nói sai thì ban nick e cũng được.

Hạng D
16/12/12
2.042
2.182
113
39
Bình Dương
Bình phước quê em còn nghèo quá. Ngày xưa thời em còn làm XD. Giai đoạn 20005-2006, QL 14 đã làm mở rộng nâng cấp mà mãi đến tận bây giờ chưa xong. Đoạn Bình Long- Lộc Ninh hơn 20 cây số cũng mấy năm trời dân sống dở khóc dỡ vì bụi, có nhiều nhà ven đường phải dẹp buôn bán chuyển đi nơi khác sinh sống.

Last edited by a moderator:
Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Khúc này thì đã mở rộng hai bên nhưng chỉ có đất đỏ chứ chưa có đá, nhựa.
HanChauBaby nói:
Bình phước quê em còn nghèo quá. Ngày xưa thời em còn làm XD. Giai đoạn 20005-2006, QL 14 đã làm mở rộng nâng cấp mà mãi đến tận bây giờ chưa xong. Đoạn Bình Long- Lộc Ninh hơn 20 cây số cũng mấy năm trời dân sống dở khóc dỡ vì bụi, có nhiều nhà ven đường phải dẹp buôn bán chuyển đi nơi khác sinh sống.

Hạng D
16/12/12
2.042
2.182
113
39
Bình Dương
phucminh nói:
Khúc này thì đã mở rộng hai bên nhưng chỉ có đất đỏ chứ chưa có đá, nhựa.
HanChauBaby nói:
Thời 2005-2006 công ty em làm mở rộng từ Đoạn Đồng Xoài lên qua Bù Na gần tới Bù Đăng , Đội bên em thì làm Đồng Xoài- Phú Riềng .

Hạng D
11/5/11
3.420
5.584
113
Sài Gòn
61P1512 nói:
thực tế đường 14 k hề đẹp như trên hình nha các bác. Nhà e ở Bù Đăng, làm việc tại Bình Dương.e mới về hôm thứ 6 (12/07). Em nói thế này cho các bác dễ hình dung nhé: từ Bình Dương về Đồng Xoài 80km - chạy mất 1h10'; từ Đồng Xoài - Bù Đăng 55km - chạy mất 1h30'. Xin lưu ý e chạy Sorento nên có thể lướt qua các ổ gà nho nhỏ, còn sedan thì phải bò, đụng gầm, cản trước là điều tất yếu như thở oxy. Có những đoạn 2 bên đường đào hào sâu khoảng 50cm so với nền đường, không hề có biển báo, dây văng gì hết. Bác nào k quen đường, đi buổi tối thì tốt nhất là bò nếu k muốn lọt lề (vì các xe 50 chỗ chạy rất láo, toàn lấn tuyến dành đường ngược chiều). Xe e chơi 4 trái xenon Philip sáng rực rỡ vậy mà cũng sém xuống lề mấy lần. có những đoạn rất tốt, chạy 70-80 km/h thì có những vết cắt rất sâu nằm vắt ngang qua, bác nào k quen đường, k thắng kịp là keettttt... ketttttt rồi tới bùm...bùm.... nge mà xót xa cho v2 lắm lắm.
Bác nào muốn thử thực tế cứ đi 1 chuyến nhé, nếu e nói sai thì ban nick e cũng được.
Em xác nhận bác này rất chính xác.

Nhưng so với hơn 1 năm trước thì đã đỡ nhiều lắm rồi, nhớ hồi đó bò bò and bò ... 10-20-30km/h một đoạn dài 70-80 cây thấy mà ớn (lâu lâu chỉ khuyến mãi vài trăm mét chạy được 50-60, rất ức chế).

Nếu vẫn như cũ chắc lại suy nghĩ đường "đèo Lộc Bắc" bên Đạ Tẻh: hổng biết mấy tháng nay thế nào?.

Em rất phục với tình trạng QL14 như hiện tại (thời điểm này) mà có nhiều bác chạy SG - BMT tính luôn thời gian nghỉ ngơi ăn uống chỉ lanh quanh 7 giờ đồng hồ, các bác ấy phải rất thuộc đường (như lòng bàn tay) + xe ngon.

Mai em lại đi, ...

Hạng D
24/4/06
2.450
13.556
113
TP. HCM
thứ 4 em lại đi BMT mà bằng xe tải, không biết chạy nổi không vì xe bên em mới lấy có vài ngày thôi

Hạng D
11/5/11
3.420
5.584
113
Sài Gòn
Phuong Ngoc nói:
thứ 4 em lại đi BMT mà bằng xe tải, không biết chạy nổi không vì xe bên em mới lấy có vài ngày thôi
Xe tải mới (?) mà lo gì bác, vô tư.
Bể KH tuần sau em mới đi.

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Em chạy xe thì không 'hiền' nhưng vẫn thua mấy ông 50 chỗ ở những đoạn đường xấu, ổ gà vì 50 chỗ bánh xe cao to nên mấy ổng ban qua luôn, còn mình phải thắng chậm lại.