NM
Hạng B2
20/2/11
154
1
0
Kamelot nói:
Em không rõ bác có nhớ nhầm không?
em mua xe 1993, 1700$ lúc đó là chưa đến 4 cây vàng đâu bác ạ
USD mất giá không đáng kể, cái chính là do giá vàng phi mã quá nhanh trên thế giới
Nếu tính theo giá vàng thì đúng là...
Xin lỗi bác! Ngày đó em vừa từ nông thôn đến đô thị và đang đi học mẫu giáo nên không nhớ rõ.
Vàng tăng giá > tiền mất giá
Nhưng nếu quy đổi theo cách của em, bác có thể dễ dàng lựa chọn một chiếc với chất lương tương đương.
À, em vừa vào thăm Blog của bác. Những chuyến đi thú vị và những hình ảnh đẹp. Không biết bác làm nghề gì mà phiêu bạt giang hồ với kỹ năng chụp ảnh chuyên nghiệp như thế?

Last edited by a moderator:
Hạng D
15/7/07
1.805
11.449
113
NM nói:
Kamelot nói:
Em không rõ bác có nhớ nhầm không?
em mua xe 1993, 1700$ lúc đó là chưa đến 4 cây vàng đâu bác ạ
USD mất giá không đáng kể, cái chính là do giá vàng phi mã quá nhanh trên thế giới
Nếu tính theo giá vàng thì đúng là...
Xin lỗi bác! Ngày đó em vừa từ nông thôn đến đô thị và đang đi học mẫu giáo nên không nhớ rõ.
Vàng tăng giá > tiền mất giá
Nhưng nếu quy đổi theo cách của em, bác có thể dễ dàng lựa chọn một chiếc với chất lương tương đương.
À, em vừa vào thăm Blog của bác. Những chuyến đi thú vị và những hình ảnh đẹp. Không biết bác làm nghề gì mà phiêu bạt giang hồ với kỹ năng chụp ảnh chuyên nghiệp như thế?
Em là dân giang hồ máu đi mà bác, thích là đi thôi...
Con Win của em cũng đã xuyên Việt từ năm 1994, từ SG chạy ra Hà Nội lên Lao Cai qua TQ luôn
Bây giờ phải đổi ngựa sắt cũng tiếc, nhưng em nó đến tuổi rồi, xe nổ máy không thể trả về số không được, bình xăng sét rỉ cứ nghẹt xăng thường xuyên nên thôi đành lên đời
Em cũng có thể đẩy ngân sách cho xe lên 4000$ - 5000$ nhưng thấy không cần thiết vì xe cũng chỉ là phương tiện đi lại, thêm tiền cũng chẳng chạy nhanh hơn ở xứ này. Nếu em lấy bằng A2 thì tìm xe Cruise chắc cũng k0 khó ( chỉ hao xèng), còn 175 trở xuống bây giờ tìm xe mới cũng khó, xe cũ lại vô cùng...
Mà bác chưa trả lời cho em cái Forrtune bạn bác tình hình sau 2 năm có tệ không?

Hạng C
13/6/10
925
0
0
Nha Trang
Bằng A 2 làm chỉ tốn chừng chục triệu còn ko thích mấy xe kia xuống giấy 125 đi vô tư bác ạ.Fortune đi dở lắm bác mua là sai lầm lớn .Em thấy rebel 250 máy bầu xuống giấy đi dc lắm,còn ko thì mater 125 của honda xe đẹp cũng tầm giá 4-5k ,hay suuki GZ 125 rẻ hơn 3k ,bác cứ tham khảo

NM
Hạng B2
20/2/11
154
1
0
Kamelot nói:
Con Win của em cũng đã xuyên Việt từ năm 1994, từ SG chạy ra Hà Nội lên Lao Cai qua TQ luôn
Bây giờ phải đổi ngựa sắt cũng tiếc, nhưng em nó đến tuổi rồi, xe nổ máy không thể trả về số không được, bình xăng sét rỉ cứ nghẹt xăng thường xuyên nên thôi đành lên đời
Em cũng có thể đẩy ngân sách cho xe lên 4000$ - 5000$ nhưng thấy không cần thiết vì xe cũng chỉ là phương tiện đi lại, thêm tiền cũng chẳng chạy nhanh hơn ở xứ này. Nếu em lấy bằng A2 thì tìm xe Cruise chắc cũng k0 khó ( chỉ hao xèng), còn 175 trở xuống bây giờ tìm xe mới cũng khó, xe cũ lại vô cùng...
Mà bác chưa trả lời cho em cái Forrtune bạn bác tình hình sau 2 năm có tệ không?
Em luôn mơ được trở thành "giang hồ" như bác!
Sau 24,000km cảm nhận của em khi cầm lái Fortune là nặng nề và yếu ớt, động cơ phát ra nhiều tạp âm, mệt mỏi khi di chuyển ở nhưng nơi đông đúc như HCM,... Nó chỉ phù hợp với những người tập đi motor và sử dụng trong điều kiện đường xá tốt,...
Nếu bác là người cầm lái chiếc Jeep A2 trong một tấm hình mà em đã xem trong blog của bác, với chi phí khoảng 3,000USD, bác nên dành 500USD cho bằng lái A2 và 2,500USD cho một chiếc Honda Rebel 250 cũ sản xuất từ khoảng năm 2000 trở lại ([link]http://powersports.honda.com/2009/rebel.aspx).[/link] Rebel là một huyền thoại của Honda!

Hạng D
15/7/07
1.805
11.449
113
NM nói:
Kamelot nói:
Em luôn mơ được trở thành "giang hồ" như bác!
Sau 24,000km cảm nhận của em khi cầm lái Fortune là nặng nề và yếu ớt, động cơ phát ra nhiều tạp âm, mệt mỏi khi di chuyển ở nhưng nơi đông đúc như HCM,... Nó chỉ phù hợp với những người tập đi motor và sử dụng trong điều kiện đường xá tốt,...
Nếu bác là người cầm lái chiếc Jeep A2 trong một tấm hình mà em đã xem trong blog của bác, với chi phí khoảng 3,000USD, bác nên dành 500USD cho bằng lái A2 và 2,500USD cho một chiếc Honda Rebel 250 cũ sản xuất từ khoảng năm 2000 trở lại (http://powersports.honda.com/2009/rebel.aspx). Rebel là một huyền thoại của Honda!
Nói chung là xe Tàu vẫn là xe Tàu thôi nhỉ, chấp nhận mua rẻ, đi vài năm bán lỗ thì hốt, còn muốn lâu bền thì chỉ mua chính gốc.
Cái thằng Rebel USA bác Minhtan nói ở trên cũng là xe Tàu thôi, thậm k0 chắc hơn được Honda TQ k0 nữa, ngoại trừ cái nó lắp ráp ở đây có bảo hành bảo trì…
Honda India thì chắc OK hơn, nhưng chỉ có mỗi mẫu Unicorn Dazzler 150cc, giá tầm 4000$ ( thằng Honda TQ lắp chiếc này với tên RR150 giá gần 3000$) thêm cũng được, nhưng lại là loại Sport không hợp với dáng của em, em tìm loại Cruise thôi.
Vâng, em cầm lái xe A2 bác thấy trên blog của em, nhưng em chắc k0 định lấy bằng A2 nữa, k0 phải vì tốn tiền chạy, mà vì xe trên 175 vừa mắc, vừa to, vừa nặng, em không thuộc dạng “vai 5 tấc rộng lưng 10 thước cao để chạy mấy chiếc này phù hợp được
Thôi cắm cúi tìm tiếp….
Xe Hq như Daelim, Hyosung cũng còn tốt chán so với xe Tàu, nhưng hình như chả có xe mới, mấy chiếc Magma toàn hàng cũ

Hạng D
15/7/07
1.805
11.449
113
NM nói:
Nếu bác đã nói thế thì em chỉ còn mỗi chiếc này giới thiệu với bác thôi.
http://www.kawasakibigbik...?p=sanpham&id=boss
Đa tạ bác, nhưng 5800$ thì để em nghĩ lại, nhưng khoản vượt kinh phí để mua thêm ống kính máy ảnh chụp đẹp hơn, còn xe thì cũng chạy mất 45 phút tới chỗ làm như nhau cả ...:D