Tập Lái
17/4/22
3
1
3
41
Tp hcm
Dạ xin nhờ mọi người tư vấn giúp e, e muốn mua lô đất để đầu tư mà bị dính phần dt cho hành lang bảo vệ nguồn nước, ngang 5m hậu 50m tổng 250m2, trong sổ ghi 50m2 cho hành lang bảo vệ, vậy là hậu bị mất còn có 40m.Nếu e mua đất như vậy thì làm giấy tờ có vấn đề gì ko ạ, có cần lưu ý những vấn đề gì ko, và đầu tư có dễ ra ko ạ. Em cảm ơn mọi người vì e mới đầu tư nên chưa rành lắm.

Attachments

Hạng D
26/3/22
1.311
5.611
113
51
Ko phải bảo vệ nguồn nước. Là bảo vệ sông ngòi, kênh, rạch khỏi sat lo. Là ko đc xây trên hành lang bảo vệ đó. Vẫn đc sử dụng hành lang đó. Tùy con sông, tùy kênh, tùy rạch, tùy tinh cái hành lang này có chiều rộng khác nhau. Anh cứ mua nếu phu hợp với bản thân, rất tốt, ko sao cả. Tuy nhiên, nếu thích sông lớn, giá hợp lý và có thể nhân xx trong thời gian ngắn thì nên mua theo lộ trình này. Ngã ba sông xoài rạp + cần giuộc, theo sông cần giuộc, rẻ vào và đi hết kênh nước mặn, quẹo phải theo sông vàm cỏ Đông, gặp kênh chợ gạo, quẹo trái hết kênh. Chúc may mắn và mua đc miếng đất như ý.

Tập Lái
17/4/22
3
1
3
41
Tp hcm
Ko phải bảo vệ nguồn nước. Là bảo vệ sông ngòi, kênh, rạch khỏi sat lo. Là ko đc xây trên hành lang bảo vệ đó. Vẫn đc sử dụng hành lang đó. Tùy con sông, tùy kênh, tùy rạch, tùy tinh cái hành lang này có chiều rộng khác nhau. Anh cứ mua nếu phu hợp với bản thân, rất tốt, ko sao cả. Tuy nhiên, nếu thích sông lớn, giá hợp lý và có thể nhân xx trong thời gian ngắn thì nên mua theo lộ trình này. Ngã ba sông xoài rạp + cần giuộc, theo sông cần giuộc, rẻ vào và đi hết kênh nước mặn, quẹo phải theo sông vàm cỏ Đông, gặp kênh chợ gạo, quẹo trái hết kênh. Chúc may mắn và mua đc miếng đất như ý.
Dạ e cảm ơn a

• Like
Reactions: Tuan.apd
Hạng D
26/3/22
1.311
5.611
113
51
Dạ e cảm ơn a
Có ích ko? Đừng lang bang trên đây làm gì. Toàn tụi zot. Nó mà nói thì tau hoa nhập ma ko thì sẽ tiếc hùi hụi, ko hợp với hoàn cảnh minh. Cứ tìm hiểu thêm. Ko voi.

Hạng C
7/4/20
651
662
93
34
Đất nào sát mép sông suối cũng chừa ra 1 phần làm hành lang bảo vệ nha bác, sử dụng thoải mái không vấn đề gì, diện tích cấp bao nhiêu thì biết bấy nhiêu thôi, phần hành lang thì coi như là cơm thêm vậy

Tập Lái
17/4/22
3
1
3
41
Tp hcm
Đất nào sát mép sông suối cũng chừa ra 1 phần làm hành lang bảo vệ nha bác, sử dụng thoải mái không vấn đề gì, diện tích cấp bao nhiêu thì biết bấy nhiêu thôi, phần hành lang thì coi như là cơm thêm vậy
Dạ cảm ơn bác