Tập Lái
11/8/14
4
1
3
33
Em phải đăng nhập để tham gia với các bác vì em cũng vừa gọi điện đến số bác Phantran để vì cũng có nhu cầu cần vay. Nhưng đúng rồi các bác, cái lãi suất 7.99 với 10.99 là áp dụng cho khoản vay hơn 1 tỷ cơ. Bác Phantran13 vay 500 triệu nên chắc lãi suất khác rồi.

Em đã tham khảo 1 vài nơi, nói chung thấy lãi suất vủa VIB không đến nỗi nào, khá là cạnh tranh. Chắc em sẽ lên gặp tận nơi, biết đâu có thể thỏa thuận thêm.
Bác Phantran hay cũng qua gặp trực tiếp ý, thông thường khi bác nói chuyện trực tiếp với ngân hàng, họ sẽ cho mình giải pháp cụ thể luôn.

Thân.
Bác ơi, nói thê thì bên SeAbank lãi suất còn oke hơn nhiều: 6%/năm trong 06 tháng đầu. những tháng tiếp theo SeAbank tài trợ theo lãi suất thị trường, hiện tại cao nhất là 12% thôi. Bên đó cho vay xe cũ và xe mơi, thời gian tới 9 năm cơ.

Tập Lái
11/8/14
4
1
3
33
^ là trong toàn thời gian vay lãi suất 6%/năm hả bác? =='
6%/năm ưu đãi trong 6 tháng đầu thôi Bác ạ! thời gian còn lại áp dụng lãi suất thị trường, hiện tại cao nhất là 12%/năm (tùy theo thời gian vay nữa)

Tập Lái
11/8/14
4
1
3
33
vậy bạn có thể cho mình biết lãi suất bên bạn thế nào được không, về ưu điểm của vay bên VIB có bao nhiêu mình nói hết rồi đó, nếu bạn có gì hơn thì nói mình nghe với nào ;)
Bác VIB bị chém kinh quá! em bên SeAbank, lãi suất có vẻ cũng oke hơn 2 Bác...mà em không dám bay zô...sợ bị chém! haha

Tập Lái
28/7/14
30
3
8
33
Bác kia chém linh tinh thì có, mình nói biên độ lãi 3,5% không đổi trong khi bác đó đem cái quy định lãi suất trần ngân hàng ra mà nói. cái lãi suất đó điều chỉnh theo thời gian là đúng rồi, còn cái biên độ lãi ngân hàng được quyết định mà. cái 3,5% này do chính ngân hàng mình quy định rồi, cả hệ thống lớn đề ra k lẽ phá bỏ để mất uy tín

Hạng B2
24/9/12
411
31
28
tóm lại là sau vài tháng ls ngân hàng nào cũng thả nổi hết.khi anh đã vay NH đó rồi thì như đeo gông vào cổ.có tăng lên 14-15% thì a cũng phải chịu thôi.cái quan trọng là vay thời gian dài mà ls cứ bấp bênh kg rõ ràng thì người vay sẽ e ngại thôi vì có những năm ls lên đến 23-24% nên ai mà chả sợ

Tập Lái
3/5/14
12
1
8
bác trên nói phải nè, sợ nhất là bấp bênh không rõ ràng, nên cứ ngân hàng nào dám mạnh miệng tuy bố k đổi lãi suất từ lúc đầu là em vay ngay

Tập Lái
28/7/14
30
10
8
35
bác trên nói phải nè, sợ nhất là bấp bênh không rõ ràng, nên cứ ngân hàng nào dám mạnh miệng tuy bố k đổi lãi suất từ lúc đầu là em vay ngay
em thấy bên VIB họ cam kết k đổi biên độ lãi suất kìa bác, em nhẩm thử thì thấy họ chỉ điều chỉnh lãi suất tiết kiệm + 3.5% biên độ cố định, mà nếu so ra thì lãi suất tiết kiệm ít khi đổi, có thì cũng ít. nhiều ngân hàng k dùng lãi suất tiết kiệm để tính mà thay bằng lãi suất huy động vốn, cái này là ngán nhất, mấy ngân hàng nhỏ lãi suất này thường cao nên vay 1 phát về lâu dài thì mệt

Tập Lái
11/8/14
4
1
3
33
2cái ls tk và ls huy dong là như nhau bác ak! Vấn đề là ngân hàng nào cũng cộng biên độ cố định. Nên so sánh cái khác hơn là cứ mãi so sánh lãi suất. :)

• Like
Reactions: Tiểu Mão
Tập Lái
29/7/14
22
2
8
33
em thấy bên VIB họ cam kết k đổi biên độ lãi suất kìa bác, em nhẩm thử thì thấy họ chỉ điều chỉnh lãi suất tiết kiệm + 3.5% biên độ cố định, mà nếu so ra thì lãi suất tiết kiệm ít khi đổi, có thì cũng ít. nhiều ngân hàng k dùng lãi suất tiết kiệm để tính mà thay bằng lãi suất huy động vốn, cái này là ngán nhất, mấy ngân hàng nhỏ lãi suất này thường cao nên vay 1 phát về lâu dài thì mệt

nói thật, ngân hàng nào cam kết lãi không đổi là em vay ngay khỏi nói nhiều. Mà ngoài cái lãi cũng khối thứ cần quan tâm như bác trên nói đấy.

Nên chắc em chọn bên VIB Bank, được ưu đãi giá khi mua ô tô do họ có ký đối tác với những hãng lớn luôn, điều này ít ngân hàng nào có.

Tập Lái
3/5/14
12
1
8
nói thật, ngân hàng nào cam kết lãi không đổi là em vay ngay khỏi nói nhiều. Mà ngoài cái lãi cũng khối thứ cần quan tâm như bác trên nói đấy.

Nên chắc em chọn bên VIB Bank, được ưu đãi giá khi mua ô tô do họ có ký đối tác với những hãng lớn luôn, điều này ít ngân hàng nào có.
cái này thì chắc mấy ngân hàng lớn mới có thể làm đối tác được với nhiều thương hiệu nhiều tập đoàn thuộc đa phân khúc bác ạ, chứ mấy ngân hàng nhỏ ngoài lãi suất thấp ban đầu để câu kéo người vay ra thì không có gì mới lạ độc đáo