Hạng B1
16/4/11
63
0
6
chúc mừng bác chủ đã tìm được máy thay, nhưng nguyên nhân sao mà bị nặng quá vậy bác, bác có thể chia sẽ để anh em rút kinh nghiệm được hôn?

Hạng D
2/5/08
1.326
189
63
53
Giải thích chuẩn k cần chỉnh hehehe
kiengiang1976 nói:
ngon123 nói:
QT là 1 cầu bác ! CT là 2 cầu mà

Theo em biết thì như thế này:

Xăng: chỉ có 2 cầu, 2300 là số MT còn Libero là số AT
Dầu:
loại 5 máy dầu 2.9 kí hiệu là 602 or 602EL, loại này 2 cầu.
loại 4 máy dầu Turbo, kí hiệu CT là 1 cầu còn TD là 2 cầu.

Em cũng không biết chắc là mình có đúng không nữa :cool:

Hạng D
2/5/08
1.326
189
63
53
Bác chủ vào trang mua bán có một bác bán nguyên cái máy Musso 4 máy xem sao? cách đây cũng hơi lâu rồi k biết còn k? hình nhưng trang 4 bánh cũng có đăng thì phải, bác thử xem nha.

Hạng B2
10/3/11
168
33
28
Ho Chi Minh
tiensa nói:
chúc mừng bác chủ đã tìm được máy thay, nhưng nguyên nhân sao mà bị nặng quá vậy bác, bác có thể chia sẽ để anh em rút kinh nghiệm được hôn?

Em đem ra thợ thì được bảo là dòng xe này rất hay bị chẻ dên do tay dên nhỏ, xe em bị chẻ tay dên do cây dên nhỏ, bể lốc nhớt, bơm nhớt, tùm lum luôn và đâm 2 bên em sẽ up hình cho các bác coi.

Sẵn tiện em chia sẽ với các bác xài musso

Một bệnh kinh niên nữa của musso đó là khi thả côn (kg đạp côn) kêu lọc cọc lạch cạch ở hộp số em cũng đã tìm ra cách chữa trị sau khi qua nhiều thầy, ngoài ra các bác nên xem cái ly tâm cánh quạt xem còn xài được không, cẩn thận khi đi xa, hôm trước em bị sôi nước thì ra ly tâm hư, em khóa chết luôn nên máy hơi mát(nghe tiếng gió mạnh lém). Hehe, còn turbo thì các bác không nên mua ở ngoài, em ra Sáu Chiêu, hay A chấu mua đều bị dính đạn hết, 7t5 1 cái đều là hàng........ rốt cuộc ra chổ hàng xanh làm cái nghĩa địa mà ổn hơn nhiều, bác nào bí gì thì cứ hỏi em(có thể em giúp được),

Phải nói là em vợ Musso này vật em tơi tả từ routuyn, phuộc, bơm nhớt, ron quylát, turbo, bạc đạn các loại, cao su lap, chử thập, sên cam,......... ô là la. Nói chung chỉ còn mỗi 4 cái bánh là em chưa thay thôi chứ vá thì chục lỗ rồi, hehehe

Hạng D
4/5/10
1.746
41
48
66
cf2d.goodforum.net
@Ngon 123 Xe em thì thay bốn bánh rồi,nhưng chưa có thay mấy món bác đã thay:D:D:D.
Hôm nào giao lưu với bác cafe nhé.số em dây.0908499963.
Bác có đi ngang nhà thì ghé em chơi 414 quang trung gò vấp.
Mà sao xe bác thay nhiều thế?Hôm nào off hội musso gặp nhau nhé!

Hạng D
4/5/10
1.746
41
48
66
cf2d.goodforum.net
Khả năng thì tuỳ tình hình anh em thôi bác ,ai cũng cày ruộng,nhưng bác david có số cầm chưn của anh em musso mà.Mong gặp lại .

Hạng B2
26/10/11
131
0
0
Cty TNHH TM&DV NGUYỄN
kha kha kha kha.
Ai sao thi em không biết nhưng e cafe với vantrung1957 hoài thôi, sợ có ngày thấy mặt e chòi lên là đóng cửa không tiếp luôn là phiền lắm.
E đang giấu vợ 1 để lập quỹ đen lo cho vợ 2. Ráng sao lo cho em nó được mượt mà giống e của bác vantrung thi mới chịu.
@Vantrung: Musso em gắn 4 pha mui hoành tráng trước bác rồi nhé.
Để e gom bi qua chỗ Huy - Máy dầu gắn thêm cái ống thở và 4 bánh 31" nữa la vi vu khỏi lo gập nước trên các cung đường rồi.