Hạng C
13/3/17
753
279
63
Xin chào toàn thể ae, hiện tại người thân mình đang chuẩn bị lấy Triton ae cho mình hỏi nắp thùng sau loại nào xài tốt, theo mình được biết có loại nắp cuộn và nắp cứng, mình thấy nắp cuộn có vẻ tiện lợi hơn nhưng không biết hãng nào xài tốt và có bị vào nước hay không, chi phí và lắp đặt nhanh không, xin cảm ơn ae.

Nắp thùng bán tải Mitsubishi Triton chọn loại náo dùng tốt?
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: hoang244
Hạng B2
28/10/14
480
585
93
30
Nắp cuộn dùng tiện nhưng tốn thể tích khoang để hàng do chứa thùng cuộn. nắp cứng thì ngược lại

• Like
Reactions: hoang244
Hạng C
2/3/14
641
489
63
Ko chở đồ nhiều thì dùng nắp cuộn điện đi bác. Bữa giờ trời nắng nóng còn leo lên cuộn tay thì mệt đó

Hạng F
29/10/14
8.554
11.260
113
Lắp cuộn gắn đi rồi khóc ko kịp. Mưa dột ướt hết đồ trong thùng.
chỉ có lắp cứng cao hoặc thấp thôi. Đừng có xem quảng cáo trên tiktok mà hối hận. 1 thằng chạy bán tải 10 năm cho hay.
Chi phí lắp mới tầm: 15-20 triệu ( cho sales nó gắn chắc nó báo 25-30) gắn 30 phút xong.
- ko quá quan trọng thì xài lắp cũ 5-7 triệu. Nên hội triton facebook mà kiếm. Đa phần gắn xong vài ba bữa chán bán lại rẻ như cho. Chỉ có những thằng chở hàng thực sự mới cần lắp thùng thôi

Hạng B2
10/12/12
465
381
63
Bến Tre
chỉ có lắp cứng cao hoặc thấp thôi. Đừng có xem quảng cáo trên tiktok mà hối hận. 1 thằng chạy bán tải 10 năm cho hay.
Chi phí lắp mới tầm: 15-20 triệu ( cho sales nó gắn chắc nó báo 25-30) gắn 30 phút xong.
- ko quá quan trọng thì xài lắp cũ 5-7 triệu. Nên hội triton facebook mà kiếm. Đa phần gắn xong vài ba bữa chán bán lại rẻ như cho. Chỉ có những thằng chở hàng thực sự mới cần lắp thùng thôi
Nhất trí với bác này!
E đã từng lắp nắp cuộn cơ, cho xe cơ quan, hơn 20tr trong hãng...diện tích chở hàng hẹp lại,mỗi lần đóng mở cực lắm, nắng là nóng cái nắp kinh khủng!ko kín nước khi mưa...
Xe cá nhân e lắp nắp cứng, mở 45 độ...e mua nắp cũ sơn lại theo màu xe tổng hết 7tr, xài cũng ok, chả có việc gì khác so với nắp mới...vừa kín vừa đóng mở cũng nhẹ hơn nhờ có cặp ti nâng!
E đi Ranger, e nghĩ bán tải cũng như nhau cả!

Hạng D
9/2/18
3.432
5.076
113
42
Bà Rịa Vũng Tàu
Con hilux nhà nắp cuộn ~2mấy củ banh ta lông rồi dù chả chở gì!
Dùng nắp cao gọn, chở hàng an toàn sạch sẽ. Thấy có loại nắp xịn mở cửa từng ô luôn kìa

• Like
Reactions: gachcaocap
Hạng B2
18/4/23
481
660
93
41
Xe em lắp nắp cuộn cơ, 3,4 năm xài được vài lần, không chống nước, kẹt, rỉ rét tùm lum nhìn gai mắt.
Em tháo cho bà ve chai kkk

Xin chào toàn thể ae, hiện tại người thân mình đang chuẩn bị lấy Triton ae cho mình hỏi nắp thùng sau loại nào xài tốt, theo mình được biết có loại nắp cuộn và nắp cứng, mình thấy nắp cuộn có vẻ tiện lợi hơn nhưng không biết hãng nào xài tốt và có bị vào nước hay không, chi phí và lắp đặt nhanh không, xin cảm ơn ae.

View attachment 3143616*Ảnh minh họa
Anh nhớ lưu ý phần cải tạo thùng nhé.