Hạng B2
5/6/07
199
0
16
Chào các bác!

Mình đang muốn tìm mua 1 chiếc xe cũ tầm khoảng 20K, và mình cũng chưa đặt mục tiêu về loại xe sẽ mua, theo các bạn mình nên tìm xe cũ ở các saloon bán xe cũ hay là ra các gara sửa chữa xe oto nhờ người ta giới thiệu người sử dụng có nhu cầu bán xe? Mua xe cũ o các saloon mình hơi ngại một điều là thường khi xe cũ ở saloon để bán thì người ta thường mông má nên rất khó đánh giá tình trạng thực tế và chất lượng của xe.

Các bác có kinh nghiệm cho ý kiến chỉ đạo nghe.

RE: Nên tìm mua xe cũ theo cách nào

Theo em thì như thế này:
1. Nếu bác khg gấp có xe đi: chịu khó hỏi người quen. Xe mua được ngon và giá cả hợp lý (do bác quyết, ngon mới tấn tới chứ...). Chiếc Cam 96 em mua được bằng cách này
2. Nếu gấp có xe: Phải qua lái thôi nhưng phải có người biết xem xe đi tư vấn cho bác. Lái nhạy lắm, lại có tay trong ở các báo bán xe (em bán con Corona 94, chưa kịp đăng báo mà lái đã gọi cho em rùi...). Lái nếu có xe ngon thì giá hơi "chát", nếu bác may, chịu khó trả giá, gặp được lái sang tay ngay (lời vừa phải) + có duyên với chiếc xe đó thì "múc" được xe ngon...
Chúc bác có vợ 2 xinh nhé!!!!!

Hạng B2
22/7/07
177
0
0

Em chỉ cho Bác một địa chỉ Saloon không bao giờ mông má gì hết, chỉ mua xe cũ về rửa sơ bên ngoài rùi bán thui!
Nếu khi nào Bác rãnh thì mời Bác ghé 775 Trường Chinh, quận Tân Bình.
Chúc Bác sớm vợ hai!

18/7/07
670
3
18

Nếu ở tầm 20k thì có 1 số để bác lựa chọn
1/ Jolie SS 03 , 04 còn dư chút đỉnh , có thể nhìn ngắm 05 , 06. Đây là loại 7 chỗ dùng cho gia đình khá hợp lý về mọi mặc , chỉ có 1 vấn đề là hao xăng hơn những xe khác 1 chút .
2/ Nếu gia đình bác ít người thì có thể tìm Corola 1.6 đời 2000 , lancer Gala , Vios hoặc laceti .
Mua ở salon hay gara cũng vậy thôi vì nơi nào bác cũng phải chịu cái giá hơi cao nhưng bù lại là yên tâm về mặc chất lượng lẫn hình thức ( họ chẳng điên gì mà mua xe quá tệ để bán , họ cũng sợ mất uy tín lắm .
Nếu mua xe của người wen thì quá tốt vì bác hiểu được chiếc xe đó như thế nào vì người wen mà . Nhưng khi mua về phải tốn kém hơn về khoản đi kiểm tra , sửa chữa lẫn mong má.
chúc bác sớm tìm được xe vừa ý .

Hạng D
9/5/06
2.454
344
103

20K theo em thì ráng tý làm luôn em LAC 1.6 đập thùng luôn, gia đình đi khỏang 3-4 năm đầu không suy nghĩ gì hết Bác ạ :D:D

Hạng B2
20/9/04
319
7
18
44
Ha Noi

Trích đoạn: GiangBMW
Em chỉ cho Bác một địa chỉ Saloon không bao giờ mông má gì hết, chỉ mua xe cũ về rửa sơ bên ngoài rùi bán thui!
Nếu khi nào Bác rãnh thì mời Bác ghé 775 Trường Chinh, quận Tân Bình.
Chúc Bác sớm vợ hai!
Thiệt không bác! em thấy khó tin qúa[:-]

18/7/07
670
3
18

em cũng đồng ý với bác , nói lun là không tin cho nhanh đi bác .

Hạng B2
27/12/05
103
5
18
www.ttvnol.com

Em thấy mua ở Gara chẳng vấn đề gì, vì gara toàn thợ nên định giá xe chuẩn, lại có bảo hành . Chỉ lăn tăn mỗi việc giá sẽ cao hơn . Mua của người dùng, xe cũ đôi khi mua đi mua lại mà k biết xem còn nát hơn.

Tập Lái
28/5/07
30
0
6

Trích đoạn: Deltax

Em thấy mua ở Gara chẳng vấn đề gì, vì gara toàn thợ nên định giá xe chuẩn, lại có bảo hành . Chỉ lăn tăn mỗi việc giá sẽ cao hơn . Mua của người dùng, xe cũ đôi khi mua đi mua lại mà k biết xem còn nát hơn.
em đồng ý với bác luôn nè

Hạng B2
28/6/07
163
13
18
57
Xứ Dừa
google.com.vn

Với tầm tiền này thì bác có rất nhiều lựa chọn theo ý em bác nên mua xe 7 chổ và 2 ứng cử viên sáng giá nhất đó là : ZACE của TOYOTA và PREMACY của MAZDA (Bác ko ân hận khi mua 1 trong 2 em này)
Bác nên mua ở Gara lớn và có uy tín họ sẽ giúp cho bác rất nhiều và bác sẽ an tâm hơn
Ko nên mua qua lái và cả những người rao bán xe gia đình nếu bác ko am hiểu về lỉnh vực này.....