Hạng B1
11/7/07
99
0
0
www.otosaigon.com
RE: Nên tìm mua xe cũ theo cách nào

Theo tôi, số tiền của bác cũng khá rồi, mua xe cũ dễ bị tâm lý không yên tâm lắm bác nên mua xe mới, INN chẳng hạn, số tiền còn thiếu bác nên vay ngân hàng để trả dần. Cách đây 2 tháng, tôi cũng ở trong tình trạng như bác, loay hoay mãi mà không chọn được xe ( Mà phải nói thêm là rất khó chọn xe cũ ưng ý đấy...) Cuối cùng tôi cũng áp dụng hình thức như trên, giờ thì yên tâm hoàn toàn với chiếc xe mới, chỉ lo trả nợ thôi...

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Bác không nói rỏ mục đích sử dụng thì khó tư vấn. Không biết gia đình bác ít hay nhiều người? bác thích sedan hay MPV? Em thấy bác đã có 20k rồi thì nên nghĩ đến xe mới cho yên tâm. Còn mua xe cũ ít nhất bác phải có người quen biết xem xe thì mới chọn được chiếc xe tốt.

Hạng B2
22/7/07
177
0
0

Nếu anh em trên OS không tin, thì xin mạn phép mời các Bác ghé thử !!

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Tui tin bác,tui nghĩ đây cũng là một tiêu chí làm ăn rất khác biệt,biết đâu họ cũng có một lượng khách riêng của họ chứ?Và họ sẽ có một sự thành công nhất định phải không các bác?Bác Minhpv cứ ghé thăm qua chỗ này ít phút xem sao.

Hạng B2
23/8/07
351
44
28
Tân Thành- Vũng Tàu

Trích đoạn: giangBMW

Em chỉ cho Bác một địa chỉ Saloon không bao giờ mông má gì hết, chỉ mua xe cũ về rửa sơ bên ngoài rùi bán thui!
Nếu khi nào Bác rãnh thì mời Bác ghé 775 Trường Chinh, quận Tân Bình.
Chúc Bác sớm vợ hai!
Bác Giang ơi, nó ở đoạn nào vậy bác, cụ thể một tí cho dễ tìm, vì đoạn đường này mà không biết ở chỗ nào thì chạy tìm cũng phê...[:'(]

Hạng B1
9/9/07
86
3
0

Mua xe cũ có rất nhiều lợi điểm, nhất là khi ta không có nhiều tiền. Mà em thấy có nhiều người rất nhiều tiền song sống thực tế cũng vẫn mua xe cũ bởi vì ít ra thì người chủ cũ đã trả hộ ta cái giá của sự sành điệu khi dùng em nó lúc mới rồi. Khi mua xe cũ là bác mua cái giá trị thực của xe chứ không còn bị vấn vương bởi những thứ hào nhoáng bề ngòai nữa. Nếu không thì theo bác vì cái gì mà người ta bỏ ra 45K mua Mondeo hay Bi 318 rồi bán lại có 25K - 27K sau có 2, 3 năm sử dụng? Tất nhiên khi mua xe cũ ta phải chấp nhận một số thứ cũ theo nó, tuy nhiên giá trị sử dụng của em nó thì không hẳn đã bị cũ.
Rất khó kiếm một ga ra thông báo cho bác rõ ràng tình trạng xe cũ, nhất là tiểu sử về em nó. Ngoài lý do về tâm linh thì em nghĩ chất lượng xe ở Gara hay bên ngoài cũng không có gì khác biệt khi bác kiểm tra được em nó có thực sự phù hợp với bác hay không mà thôi. Mà khi mua tại Gara bác cũng yêu cầu làm hợp đồng mua bán đàng hoàng với tất cả các điều kiện đảm bảo thì cũng không ngại. Nếu Gara nào không đáp ứng được điều kiện này thì bác tránh nó ra là xong.
Theo em bác nên bổ xung thêm cách là đọc báo, xem tin mua bán hàng ngày rồi kiếm người bạn nào thông tỏ về xe và liên tục đi check thực tế khi có thông tin. Bác phải trực tiếp xem xe, lái thử và cảm nhận được nó.
Chẳng gì cũng liên lụy với mình một quãng dài trong cuộc đời nên em nghĩ bác càng tìm kiếm kỹ càng, khi chọn được vợ hai mới thấy xứng đáng. chúc bác toại nguyện.

• Like
Reactions: sadlove
Hạng B2
5/6/07
199
0
16

Thật ra mình định mua xe cũ vì xác định cái xe ôtô nó cũng chỉ là phương tiện đi lại, nhất là trong tinh hình thuế của BTC và sự độc quyền của VAMA đẩy giá xe cao như hiện nay thì việc mua xe cũ là kinh tế nhất các bác ợ.

Hiện tại tôi đang công tác tại Phnôm Pênh, nhìn thấy giá xe bên này mà chán và chả muốn mua xe ở VN nữa luôn. Hôm qua thằng bạn mới mua em Camry béo 1995 vẫn còn đẹp lắm với giá có 4800$, ko hiểu bao giờ bà con mình mới mua dc cái xe với giá như thế ở VN nhỉ.

Mình đang nghĩ đến 1 phương án khác để dùng xe giá rẻ đó là mua 1 cái xe cũ nát ở VN (mục đích là chỉ mua cai đăng ký) sau đó chạy Caravan sang Cambodia và lấy từ xe cũ mỗi số khung số máy để gắn sang xe mới và thay toàn bộ xe luôn, bác nào đã thử làm việc này chưa, có gì cho mình biết để anh em cùng phối hợp nhé.

Nếu làm được như thế chỉ mất vài nghìn Mỹ là chúng ta co con xe ngon lành rồi, tất nhiên mình ko mua đi bán lại mà sợ, đi đến lúc tàn thì chắc lúc ấy BTC cũng giảm thuế rồi.

Hạng B1
5/6/07
93
0
0
tp BMT

trên tuổi trẻ hôm wa , hôm kia cũng rao vài chiếc đó , em thấy cũng được bác chịu khó tìm đọc xem sao :D

Hạng C
29/9/07
634
1
16
Hà nội

Đồng ý với ý kiến của bác Sonhn, bác muốn mua được xe tốt giá hợp lý thì phải bỏ công sức ra mà "theo đuổi em nó " chứ :D

• Like
Reactions: sadlove