Hạng D
8/2/12
1.310
464
83
10
Cap Saint Jacques
Các bác xem clip xong cho e hỏi ngu 1 câu: lỡ khi chị 2b kia té xuống mà có xe sau trờ tới, thắng ko kịp & gây tai nạn nghiêm trọng thì thằng cờ hó áo vàng kia có bị gì ko hay tội lỗi dồn hết về phía người gây tai nạn? (lại là cái lỗi KHÔNG LÀM CHỦ TỐC ĐỘ củ chuối)

Hạng F
24/4/14
6.415
13.741
113
SG
dĩ nhiên kết luận ko làm chủ tốc độ, chứ xxx nu mà đứng ra nhận trách nhiệm ah :D

Hạng D
13/12/10
4.627
11.706
113
mẹ đúng là lũ dog.gặp chị em đang mang bầu thì làm sao?hèn chi bị ném đá vỡ mũi cũng không oan

• Like
Reactions: haysongvuive
Hạng D
8/6/14
1.785
5.662
113
36
Ví dụ đơn giản Xe A (có thể là ô tô, xe máy, xe đạp) đang chạy đúng luật (đúng làn, đúng tốc độ, đầy đủ bằng lái,ko rượu bia,...) tự nhiên có 1 xe khác chạy ẩu, va quẹt xe A dẫn đến tai nạn thì xe A mặc dù đúng 100% đi nữa thì vẫn bị tội "thiếu quan sát, không làm chủ tốc độ gây hậu quả...."
Cái này mình đã từng chứng kiến 1 trường hợp cách đây 2 năm: vào 30 Tết, Anh B đang đi xe máy khoảng 20-30 km/h đúng làn, có thằng bé khoảng 6-7 tuổi chạy ào qua đường, đụng ngang xe, xô ngã xe anh B. Trong lúc anh B gửi xe máy tại nhà người dân gần đó, kêu taxi đưa bé đi kiểm tra ở Chợ Rẫy kiểm tra và chữa vết thương cho mình thì CA Quận có xuống hốt xe về đồn (chắc do người dân báo). Kết quả bệnh viện thì Anh B bị tét môi, trầy chân, tay, bé kia thì bầm và trầy chân, tay, mặt. Chiều ngày hôm đó CA có liên lạc với mình để chở Anh B đến CA giải quyết, trước khi tới có người gọi cho mình nói là mang theo 2,5 chai lên nộp phạt và giam xe 1 tháng do Anh B bị lỗi "thiếu quan sát, không làm chủ tốc độ gây tai nạn". Khi lên trụ sở do Anh B cũng có quen biết nên CA cho 2 bên (anh B và ng thân của đứa bé) làm tường trình, ký giấy hòa giải rồi lấy xe về, sau đó anh B cũng mua 1 chai bánh mì. Nếu không quen thì mình ko biết có bị xử 2,5 chai và giam xe 1 tháng không vì mình nghĩ chuyện chả có gì mà phải chịu phạt cao như vậy.