Hạng B2
30/8/19
177
254
63
Xe Tàu đã bắt kịp xe Đức Nhật Hàn về hình thức, options, nhưng về chất thì còn xanh lắm. Nhìn người TQ bây giờ sử dụng xe gì nhiều là biết liền.

Hạng C
18/3/20
945
912
93
39
Xe điện này được gì nhỉ , chi phí vận hành thì không rẻ hơn , môi trường thì chắc lợi cho mấy nước giàu, khói nó không chuyển cho mấy nước nghèo được chứ cục pin nó chuyển được. Tội mấy nước nghèo , vừa ăn phân của mình rồi ăn luôn phân mấy thằng giàu :D

mic confirmed
Hạng C
18/7/04
760
501
93
Xe Tàu đã bắt kịp xe Đức Nhật Hàn về hình thức, options, nhưng về chất thì còn xanh lắm. Nhìn người TQ bây giờ sử dụng xe gì nhiều là biết liền.
Xe xăng thì đúng vây, xe điện thì chưa chắc. Trừ Tesla là vượt trội, các hãng đều ở vạch xuất phát trong khi xe điện ở TQ đã phát triển từ lâu rồi, nhất là công nghiệp pin. Mình cũng nên nhìn nhận một cách khách quan để học hỏi, phát triển.

Hạng B2
30/8/19
177
254
63
Xe xăng thì đúng vây, xe điện thì chưa chắc. Trừ Tesla là vượt trội, các hãng đều ở vạch xuất phát trong khi xe điện ở TQ đã phát triển từ lâu rồi, nhất là công nghiệp pin. Mình cũng nên nhìn nhận một cách khách quan để học hỏi, phát triển.
Xe ô tô chủ yếu là các hệ thống cơ khí, điện tử. TQ làm đc hết. Họ học và làm rất nhanh phải thán phục họ. Nhưng hệ thống của họ chưa bao giờ đạt độ tin cậy tới tầm Âu Mỹ Nhật. Xe điện cũng vậy thôi, dù pin họ sản xuất nhiều nhất thì các hệ thống cơ điện tử khác vẫn phải tiếp tục học hỏi thôi. VN mình thì phải ngước nhìn.

Hạng F
29/10/16
11.641
22.603
113
Pháp
Nó mà về chịu thuế hết, gồng mình bán chừng 10.000$, sau 1 năm VN vắng bóng từ xe tây, xe nhật hết ... làm chủ 1 cỏi luôn.

Chơi xe nhỏ trước cái đã ..VF,Morning, I10 gì cũng chết hết ...Ai chứ mấy anh TQ trường vốn, có thể giết được 1 doanh nghiệp VN mình bé tí tẹo. VN mình không có vụ phạt phá giá, ngược lại càng rẽ càng tốt ....

Hy vọng không có bạn nào là TQ trong OS lấy ý tưởng em nha ....:):):)