Hạng B2
17/6/11
484
345
63
HCM City
Cái này bọn tư bản giẫy chết áp dụng từ lâu rồi, nói chung dễ quản lý với người dân chỉ cần gõ biển số xe là lòi ra hết..... dần dần đưa vào quy chuẩn. kể cả đấu giá biển số đẹp. Chẳng qua lằng nhằng lâu chưa đưa vào là còn kiếm tý từ biển số xe đẹp lên chậm thực hiện thôi. Mình cứ làm đúng thủ tục thì chả sợ bố con thằng nào.

• Like
Reactions: Nguyễn
Hạng D
6/3/08
3.923
8.004
113
Sàigòn
Từ từ rồi đâu vào đó hết.

Dự là qua năm vãn vãn sẽ quy định khi bán xe thì chủ BS chỉ cần làm thủ tục ngưng lưu hành BS, BS vật lý sẽ do chủ BS tự giữ và tự chịu trách nhiệm, nếu mua xe mới thì tự gắn BS vô, làm thủ tục đưa BS lưu hành trở lại.

Đỡ rắc rối và tốn kém.

Hạng B2
12/7/22
157
220
43
34
Giờ thì xe biển thủ đô hay biển tỉnh, biển đẹp hay biển thường đều có mức giá như nhau hết.

Hạng C
25/4/15
614
669
93
44
Các bác cho em hỏi, em mua oto cũ lần đầu, xe sắp mua là biển TPHCM (cùng tỉnh với em) thì có phải đóng 20tr tiền biển mới hay không ? hay là sẽ như nào ạ ? (Vì em chưa có biển số oto nào)

Như trước đây theo em biết thì dùng biển của xe đó luôn thì chỉ đóng 150k, còn bây giờ thì ko thấy ai nói gì

Nhờ các bác đã làm tư vấn giúp.

Hạng D
6/3/08
3.923
8.004
113
Sàigòn
Các bác cho em hỏi, em mua oto cũ lần đầu, xe sắp mua là biển TPHCM (cùng tỉnh với em) thì có phải đóng 20tr tiền biển mới hay không ? hay là sẽ như nào ạ ? (Vì em chưa có biển số oto nào)

Như trước đây theo em biết thì dùng biển của xe đó luôn thì chỉ đóng 150k, còn bây giờ thì ko thấy ai nói gì

Nhờ các bác đã làm tư vấn giúp.
mua Oto cũ thì phí 150k thôi.

• Like
Reactions: HoangQuan25