Hạng C
24/5/08
887
167
43
www.facebook.com
Sẵn đây em cũng có ý thế này, em thì hay đi qua trạm Bình điền nên cần vé số 34 không biết có bác nào hay qua trạm RMIT (vé số 7) thì trao đổi với em để tiết kiệm một số tiền, hiện em có gần 30 vé số 7.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
12/3/11
1.597
66.216
113
Tiền Giang, gò công
em cũng thấy cái này NVL hơi mập mờ, tốt nhất ôm trái vô bình hưng rồi quay đầu ra là ok nhất, nhanh hơn chạy lane hỗn hợp .

Hạng D
10/10/11
3.772
753
113
Pác mà chạy làn có 3 lane thì ko đc quẹo phải pác nhé,cứ tới giao lộ là thấy cái biển cấm quẹo ph trên đầu to chành ành đó pác :rolleyes:,chỉ làn 2 lane và làn hỗn hợp zới xe máy--->ok.

Bác có quẹo phải tại đây (NVL-Phạm Hùng) chưa mà phán như đúng rồi vậy?
Cụ thể là NVL-Phạm Hùng ko cấm rẽ phải nha.
Nếu muốn rẽ phải có 2 cách như sau:
1- Vào làn hỗn hợp xe máy và ô tô rồi rẽ.
2- Nếu ngoài làn ô tô vẫn rẽ được (ko có biển cấm rẽ phải nha) như sau:
- xe con chỉ đc đi 2 làn phía trái nên ta chỉ cứ việc làn giữa hoặc làn sát trái, bật xi nhan xin rẽ, kể cả phải cúp đầu xe tải hoặc nhường xe tải rồi rẽ. Lúc này hướng đi thẳng trong làn hỗn hợp là đèn đỏ để cho xe rẽ phải đèn xanh (quá hợp lí)
- Tuyệt đối ko cho xe con vào làn sát phải để rẽ phải nhé vì đã vi phạm biển 412 cắm trước đó.

Em đi chổ này rất thường nên rất rõ.

P/S: Trên đường NVL oto con tuyệt đối ko đi làn sát phải (trên 3 làn dành cho oto), dù muốn rẽ phải nếu ko có biển cấm rẽ phải

Sẵn đây em cũng có ý thế này, em thì hay đi qua trạm Bình điền nên cần vé số 34 không biết có bác nào hay qua trạm RMIT (vé số 7) thì trao đổi với em để tiết kiệm một số tiền, hiện em có gần 30 vé số 7.
Bài pác lạc đề nhưng e vẫn quan tâm kkk:D,nhưng e lại hay đi vé 34 rồi..:confused:

Hạng B1
26/2/12
74
28
18
Hai vé này bác đi trạm nào cũng được nhé, miễn là vào mua vé, ra trả vé ( không phân biệt vé ). Trạm bình điền lâu lâu sẽ gặp 1 bác nhân viên bắt bẻ vụ vé này, còn trạm Rmit thì vô tư.

Em cũng giống bác này
Trời,thì cho dù pác có ở đâu tới ko biết đường xá lạ lẫm ntn thì pác phải chịu khó nhìn biển báo và tuân thủ chứ pác,chứ pác cứ phan ì xèo sao đc,đặc biệt là ĐL NVL..
Ngay từ bài đầu là e nói rồi mà cứ gần tới giao lộ mình chuyển qua lane ngoài cùng bên phải (tức lane xe tải) tuân thủ theo mũi tên vẽ dưới đường mà xi nhan đứng chờ đèn xong quẹo thôi chứ e có nói gì đâu nè...o_O

Hai vé này bác đi trạm nào cũng được nhé, miễn là vào mua vé, ra trả vé ( không phân biệt vé ). Trạm bình điền lâu lâu sẽ gặp 1 bác nhân viên bắt bẻ vụ vé này, còn trạm Rmit thì vô tư.
e thì đi trạm RMIT như cơm pữa mà có điều e ko có vé lốc mua tháng như pác...haizzz:oops:

Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Đường NVL em thấy nhiều thớt ca cẩm mà GTCC sao không ngó ngàng để điều chỉnh cho anh em lái xe nhờ.

Hạng C
24/5/08
887
167
43
www.facebook.com
Bác nói sao chứ có lần em lấy vé số 7 để ra trạm Bình điền mà có được đâu.