Hạng D
21/12/14
2.206
7.960
123
em đọc ở đâu thì máy mà trên 2.0 thì khó xài CVT, vì máy nó mạnh, torque lớn nên dễ sinh hiện tượng trượt. Mà Camry xài CVT thì nghe nó phèn quá :D :D
Trình cvt của toy chưa bằng hon nên kĩ sư toy làm ra thêm một cái bánh răng dùng để tải nặng hoặc tăng tốc bất ngờ. Chứ mái con xe công suất mạnh của hon cũng xài cvt

• Love
Reactions: heorung52
Hạng B2
6/3/11
455
81
28
48
Phan Thiet
Ờ, nói chung là do Thị trường, do khan hàng, do nguồn cung, do lên đời, do đổi mẫu, do .... do ...vân vân và mây mây, không phải do Toyhatsu dở !?!? :D
Con Toyhatsu này xài máy Toy hay máy Dai vậy ae?

Hạng B1
7/3/23
83
207
33
39
Trình cvt của toy chưa bằng hon nên kĩ sư toy làm ra thêm một cái bánh răng dùng để tải nặng hoặc tăng tốc bất ngờ. Chứ mái con xe công suất mạnh của hon cũng xài cvt
Với hiểu biết hạn hẹp của em thì em thấy bác phân tích không đúng. Bởi vì mấy con Honda CVT toàn máy 1.5 Turbo, công suất cực đại chỉ đạt được khi Turbo mở, vòng tua cao. Khi turbo chưa mở thì máy 1.5 turbo này khác gì máy 1.5 trên con Honda City đâu. Do đó CVT của Honda không cần thêm bánh răng hỗ trợ ở nước đầu. Với Toyota và Mits thì họ làm D-CVT cho mấy xe công suất lớn để hỗ trợ nước đầu do mấy xe hút khí tự nhiên dung tích lớn cho công suất và mô men lớn hơn xe máy nhỏ có turbo ở vòng tua thấp.
Các bác nào có hiểu biết sâu hơn về phần này nhờ các bác khai sáng thêm. Không biết em nói vậy có đúng không?

Hạng D
8/9/07
3.996
275
83
52
Tủn bán ít do khan hàng phải không các anh? Nghe bảo Tủn xăng phải đặt hàng cỡ 2 - 3 tháng mới có.

Hạng D
21/12/14
2.206
7.960
123
Với hiểu biết hạn hẹp của em thì em thấy bác phân tích không đúng. Bởi vì mấy con Honda CVT toàn máy 1.5 Turbo, công suất cực đại chỉ đạt được khi Turbo mở, vòng tua cao. Khi turbo chưa mở thì máy 1.5 turbo này khác gì máy 1.5 trên con Honda City đâu. Do đó CVT của Honda không cần thêm bánh răng hỗ trợ ở nước đầu. Với Toyota và Mits thì họ làm D-CVT cho mấy xe công suất lớn để hỗ trợ nước đầu do mấy xe hút khí tự nhiên dung tích lớn cho công suất và mô men lớn hơn xe máy nhỏ có turbo ở vòng tua thấp.
Các bác nào có hiểu biết sâu hơn về phần này nhờ các bác khai sáng thêm. Không biết em nói vậy có đúng không?
Cvt trên honda gắn hầu hết dòng xe honda trên thế giới. Ngay cả thị trường mỹ khó tính nhiều cao tốc chạy với tốc độ rất cao thì cvt của honda đã chứng minh điều đó rồi. E nghĩ toy ko phải ko muốn gắn cvt cho xe mình mà vì lí do độ bền nên chưa thể trang bị cho các dòng cao hơn