Hạng F
16/11/11
5.407
531
113
Cần Thơ, Vĩnh Long, Đồng Tháp
caubataphoa nói:
VUKA nói:
Theo em bác de xe ra khỏi hẻm rồi thao tác thôi, vì bánh xẹp nhưng 1 mình bác trên xe và chỉ de ra 1 đoạn thì không ảnh hưởng gì lắm
2km mà 1 đoạn à bác?
3,5m thì cũng có thể nhích ra chỉ chừa hẻm 1m, còn lại (3,5-1-1,8)=0,7m chắc bác đủ không gian thao tác rồi nhé.
À, cái hẻm gồ ghề lắm nhé, không phải trải nhựa hay xi-măng bằng phẳng đâu. Để vậy de là tèo cái mâm.

Hạng C
26/3/12
588
97
28
44
thang455411 nói:
À, cái hẻm gồ ghề lắm nhé, không phải trải nhựa hay xi-măng bằng phẳng đâu. Để vậy de là tèo cái mâm.
ôi, bác cho cái đề cho đầy đủ đi, chứ vậy đâu fair?

Hạng C
25/4/12
793
144
0
TPHCM
Đố khó quá ..! đả có nhiều người khiên được thì lật ngang xe nó ra rộng thêng thang tha hồ mà làm .
" Không có việc gì khó chỉ sợ bạn không dám làm "
" Có chí ắc làm nên , làm ên (ơn) mua cái mới "

Hạng B2
14/7/11
214
75
28
Nhích sát qua bên trái hẻm rồi thay thôi chứ có gì phải lăn tăn hè.
Còn sợ tèo cái mâm thì kiếm thêm vài ông nặng ký, mở cốp sau, ngối sát phía ngoài cho giảm bớt tải theo nguyên tắc đòn bẩy lên bánh trước rồi nhích.:)

Hạng D
11/12/10
3.013
7.671
113
thang455411 nói:
Hôm qua, uống cafe với người bạn, nó bị tình huống vầy, nhờ các pác cho em nó hướng giải quyết.
Số là nó đi ăn đám giỗ, chạy vô hẻm rộng 3.5m nên đậu xe sát vô bên phải cách tường hàng rào 30cm, sau mấy tiếng ăn nhậu đi ra thì phát hiện xe xẹt bánh trước bên phải (cũng may là phát hiện ra được ). Quyết định thay bánh (từ xưa giờ chưa từng thay nên cũng nhân cơ hội này để thực tập). Hì hục đem cái Đội + bánh sơ-cua ra thì mới té ngữa là không đút con đội vào thay bánh được do xe đậu quá sát tường. Giờ này là tỉnh rượu liền vì vô hẻm gần 2km, đâu có quen đường, chả biết cứu hộ hay làm sao thay bánh được (lại phải chở mấy lão cao niên nữa )
Nếu xảy ra với em thì có 1 cách duy nhất: Bơm lốp lên chạy đi vá!
Trước khi vào ăn nhậu xe bác bình thường không bị bể bánh, vậy nguyên nhân xẹp bánh là do:
1. Đinh: cán đinh trước đó, nếu vậy bơm lên rồi đi tìm chổ vá luôn, các bác, các cụ chờ đấy, vá xong về chở đi (không cần lấy lốp sơ cua ra thay mât công)
2: Bị người ta ghét xì van: Bơm lên rồi chở các cụ về.