Hạng B2
10/7/19
340
328
64
33
em không vote nha bác. đời này lỡ hỏng gì kiếm phụ tùng rất là lâu ít sẵn lắm.

• Like
Reactions: dungsg
Hạng B2
24/9/14
102
218
43
Nếu xe thực sự Đi it thi yên tâm về chất lượng... Nếu bác chịu dc 14-15l thì mua chay sướng hơn m3 nhièu....
Dạ, em cũng tham khảo thấy chạy dẫn động 4 bánh thì sướng và an toàn hơn nhiều. Em cũng đi ít (xe em 2016 đến giờ mới có 48k km), chủ yếu là dành cho du xuân xuyên Việt dịp lễ/tết âm lịch nên vấn đề xăng cộ không ngại bác ạ.
Toureg cũng bền, nhưng mà đời kia, đèn vàng kia, mà mua về để làm mới lại thì cũng hết kha khá đấy, vì nó là xe châu âu, và phụ tùng châu âu giá khác phụ tùng nhật
Dạ, bác chủ lên màn hình androi rồi. Nhưng sao em thấy có camera toàn cảnh, đèn giống như đèn đời 2016, đèn gầm cũng kiểu 2016 luôn rồi bác ạ (không biết lúc đó hãng có tự động lên các phần này để bán song song bản 2016 gp không nữa).
em không vote nha bác. đời này lỡ hỏng gì kiếm phụ tùng rất là lâu ít sẵn lắm.
Dạ, em cũng có hỏi thì thấy bảo là phụ tùng mà hỏng là phải nhập chờ lâu...

SUV hạng sang - Nam thần đường phố​

Xe châu âu 10 năm tuổi, giá mới 3ty

giờ trả khoảng 5-700tr là vừa
Giá hơn kia nữa bác ạ nên em cứ phân vân quá. Chứ mà 700 là em nhảy hố liền cùng lắm trải nghiệm 1 2 năm.
Cảm ơn các bác.

• Like
Reactions: equus1912
LOG confirmed
Hạng C
24/2/12
838
24.667
93
Dạ, em cũng tham khảo thấy chạy dẫn động 4 bánh thì sướng và an toàn hơn nhiều. Em cũng đi ít (xe em 2016 đến giờ mới có 48k km), chủ yếu là dành cho du xuân xuyên Việt dịp lễ/tết âm lịch nên vấn đề xăng cộ không ngại bác ạ.

Dạ, bác chủ lên màn hình androi rồi. Nhưng sao em thấy có camera toàn cảnh, đèn giống như đèn đời 2016, đèn gầm cũng kiểu 2016 luôn rồi bác ạ (không biết lúc đó hãng có tự động lên các phần này để bán song song bản 2016 gp không nữa).

Giá hơn kia nữa bác ạ nên em cứ phân vân quá. Chứ mà 700 là em nhảy hố liền cùng lắm trải nghiệm 1 2 năm.
Cảm ơn các bác.
Giá con Q7 đời đó cũng chỉ hơn chút

• Like
Hạng F
29/10/16
11.601
22.274
113
Pháp
Theo tôi thì hiệu và loại xe nầy có mặt trên thế giới, thì tìm gu gờ hỏi cho chắc ăn, có điều là máy thì có lẽ khác đôi chút . Và giá mà các anh em đưa ra tôi cũng thấy hợp lý
Nhưng nếu chịu xem sâu vào, hỏi những vấn đề thường xuyên, từng loại động cơ trên mạng cũng là một cách xem xe (người tiêu dùng đánh giá trên mạng theo nhiều nguồn)

Cảm ơn các bác.
Còn muốn tìm hiểu các option thì nên tìm và đi sâu hơn trong kỹ thuật. thường tôi thấy nó chú trọng về máy dầu hơn. Máy xăng củng có nhưng hơi khó tìm trên mạng

Link về kỹ thuật option

• Like
TFS confirmed
Hạng B2
24/2/23
204
1.517
93

Cảm ơn các bác.
Có cân nhắc lựa chọn khác ko người anh em? Xe Đức 10 năm tuổi nó cũng đỏng đảnh như gái 16, sáng nắng chiều mưa, trưa lâm râm, ko nhẹ nhàng cam chịu như M3 anh đang đi đâu.

• Like
Hạng B2
24/9/14
102
218
43
Có cân nhắc lựa chọn khác ko người anh em? Xe Đức 10 năm tuổi nó cũng đỏng đảnh như gái 16, sáng nắng chiều mưa, trưa lâm râm, ko nhẹ nhàng cam chịu như M3 anh đang đi đâu.
Thực ra thì thấy bạn bán xe lên đời và em cũng muốn thử xem tết âm tới nài con mãnh thú chấm to 3.6 ra Bắc và vào lại SG xem có khỏe hơn không; nên em tự nhiên máu lên, muốn thử cảm giác với xe Đức (em cũng đọc sơ là dòng này lành nhất trong các dòng Đức) xem thế nào. Thấy các bác tư vấn về phụ tùng và giá (giá bác chủ đang đưa hơi cao so với mức đang tư vấn) nên em cũng lưỡng lự, chắc dừng cuộc chơi bác ạ. Lựa chọn có thể là vùng an toàn (Camry) hoặc tích lũy sang năm làm con 520 cho nhẹ đầu.

• Like
Reactions: CuBiMi
Hạng F
29/10/16
11.601
22.274
113
Pháp
Thực ra thì thấy bạn bán xe lên đời và em cũng muốn thử xem tết âm tới nài con mãnh thú chấm to 3.6 ra Bắc và vào lại SG xem có khỏe hơn không; nên em tự nhiên máu lên, muốn thử cảm giác với xe Đức (em cũng đọc sơ là dòng này lành nhất trong các dòng Đức) xem thế nào. Thấy các bác tư vấn về phụ tùng và giá (giá bác chủ đang đưa hơi cao so với mức đang tư vấn) nên em cũng lưỡng lự, chắc dừng cuộc chơi bác ạ. Lựa chọn có thể là vùng an toàn (Camry) hoặc tích lũy sang năm làm con 520 cho nhẹ đầu.
Nói chung là VW khá hiền, nhưng vì là ...Đức, nên nó bắt buộc phải có đỏng đảnh là điều bình thường, tức là thay cả cụm ... Còn những thứ thường thay thì giá rẽ hơn nhiều (như thắng, lọc, cảm biến ...) Và đời trên 10 năm có rất nhiều trên mạng phụ tùng ở EU, (kh phải alibaba, đại trà thượng vàng hạ cám),
Còn 520 thì có bác D23 đã làm việc từ Đức, hiện đang ở SG, bác cứ hỏi BMW đối với cái nhìn của bác í thế nào ...Nếu thật sự thì em chọn là 525 chứ không 520 đâu :):):)

• Like
Hạng B2
24/9/14
102
218
43
Nói chung là VW khá hiền, nhưng vì là ...Đức, nên nó bắt buộc phải có đỏng đảnh là điều bình thường, tức là thay cả cụm ... Còn những thứ thường thay thì giá rẽ hơn nhiều (như thắng, lọc, cảm biến ...) Và đời trên 10 năm có rất nhiều trên mạng phụ tùng ở EU, (kh phải alibaba, đại trà thượng vàng hạ cám),
Còn 520 thì có bác D23 đã làm việc từ Đức, hiện đang ở SG, bác cứ hỏi BMW đối với cái nhìn của bác í thế nào ...Nếu thật sự thì em chọn là 525 chứ không 520 đâu :):):)
Em cảm ơn bác. Dạ, ý em là nếu quyết tâm đổi giờ thì chuyển sang Camry 2021 (xe cũ) bác ạ, vì nằm trong cast đang hoạch định. Còn không thì ráng dùng tiếp M3, tích lũy tiếp sang năm nhắm con 520i mới ạ. Lúc đầu em cũng tham khảo giá trên mạng dòng Touareg này và như các bác tư vấn, nếu giá 2 bên thỏa mãn cỡ 7-800 thì lấy đi cho biết, và nếu cùng lắm 1 2 năm bán phân nửa cũng được (thấy xe đi ít, đẹp nên ham), nhưng giá bác chủ đề nghị với em là 9 đồng nên em nghĩ là thôi.

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.601
22.274
113
Pháp
Em cảm ơn bác. Dạ, ý em là nếu quyết tâm đổi giờ thì chuyển sang Camry 2021 (xe cũ) bác ạ, vì nằm trong cast đang hoạch định. Còn không thì ráng dùng tiếp M3, tích lũy tiếp sang năm nhắm con 520i mới ạ. Lúc đầu em cũng tham khảo giá trên mạng dòng Touareg này và như các bác tư vấn, nếu giá 2 bên thỏa mãn cỡ 7-800 thì lấy đi cho biết, và nếu cùng lắm 1 2 năm bán phân nửa cũng được (thấy xe đi ít, đẹp nên ham), nhưng giá bác chủ đề nghị với em là 9 đồng nên em nghĩ là thôi.
Nếu như bạn lấy xe mới thì nên xem kỹ vì ở VN nó không có nhiều phân loại, hộp số hay máy móc, nó chỉ nói sơ sơ, do đó nếu mua xe mới cần phải hỏi chi tiết về máy, hộp số ..vân vân, để từ đó mình có thể tìm những bài phê bình, cảm nhận về loại đó dòng đó. Đó là kinh nghiệm của tôi khi mua xe mới (và dỉ nhiên mua cuối hay gần cuối đời của nó)
Còn xe cũ thì hên xui ở VN ...

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Hạng B2
24/9/13
476
332
63
Định không comment gì nhưng thấy bác khá thích xe này nên em chia sẻ với bác xíu.
Em đang đi dòng xe này đời 2018 - 70k km. Đây là xe em thích nhất trong các xe đã từng đi. Em chạy khá nhiều loại xe, từ sang đến hèn. Em sẽ tiếp tục dùng nó cho đến khi bán ve chai. Tóm lược về xe này như sau:
1. Xác định mua là "chung thân" với nó.
Xe này cực kỳ khó bán lại bởi lý do tiêu thụ nhiên liệu vào loại khủng. Nếu bác đi nội đô thì 23 lít/ 100km, đường trường đạp xả láng 12l/ 100km, đi từ tốn 10l/ 100km. Lý do khó bán thứ 2 là xe to mà chỉ có 5 chỗ - đổi lại bác có 1 xe rất rộng rãi. Lý do thứ 3: tiện nghi nghèo nàn - không có gì để hỏng nên cũng vào loại siêu bền.
2/ Ưu điểm: Máy xe này xếp vào loại vô địch để cày bừa. Bền bỉ và rất mạnh. Nếu mua thì bác nên remap và lắp cảm biến chân ga - bao phê.
Xe rộng rãi, cốp sau để đồ thoải mái cho một chặng đường dài mà không cần loay hoay sắp xếp.
Chi phí bảo dưỡng thấp. Bác đừng vô hãng, làm tệ và giá cao. Nếu bác ở SG em chỉ cho bác garage làm ngon hơn hãng nhiều , chi phí thì rẻ được 50%.
3/ Nhược điểm
Ngoài vụ hao nhiên liệu và tiện nghi nghèo nàn thì cảm biến xe này rất ngu. Cảm biến không phân biệt được nước hay vật cản nên đi trời mua khá khó chịu. Ngoài ra cảm biến nó kêu không ngừng cho đến khi xe ra xa vật cản.
Vô lăng trợ lực dầu nên có thể hơi nặng. Độ chính xác của vô lăng không được như Mẹc hay Bim. Xe này bị bệnh hao nhớt trợ lực lái.
Vỏ xe rất đắt do mâm lớn.

Tóm lại: Đây là 1 xe đáng để đi lâu dài nếu bác chịu đc tiền xăng. Camry rất khó để so sánh với nó.
Xe 2016 thì giá bán 450 củ là hợp lý - Bác cứ yên tâm mà chờ, chẳng ai mua 500 đâu, đừng nói là 700.
Nếu thực sự xe mới đi đc 40k km thì nó gần như mới xuất xưởng, rất đáng quan tâm.
Các hạng mục cần nâng cấp: remap để xe đạt 310hp, cảm biến chân ga để cảm giác vọt hơn, đèn laser - chấm hết.
Chúc bác có lựa chọn sáng suốt.