Hạng D
30/8/12
1.014
652
113
Con này đời cũ, thiết kế xấu, tốn xăng, chạy cũng không sướng do lốp dày, thiết kế cũ. Nếu mua nên mua cũ từ đời 2016 trở lên, xe đẹp, bền máy 3.6L V6. Đừng vào hãng sữa vì giá mắc hơn Mẹc Audi mà mang bực vào người.
Em chạy đủ xe VW như Touareg các đời. Xe này giờ bán không ai mua, nên phải thật rẻ thì anh hãy mua. Còn không chơi 2016.

• Like
Reactions: dungsg
Hạng D
8/5/16
2.226
5.960
113
Mua con này nếu bác chơi offroad. Nhìn nội thất nghèo này của nó là hiểu nó đc thiết kế để “ko có gì để hư” rồi. Thay vỏ địa hình vào thì leo trèo offroad còn lanh và ngon hơn cả mấy con bán tải.

• Like
Tập Lái
12/10/11
14
97
13
Hà Lội
Bác trả ông bạn kia 600 quay đầu là ok, xe đi ít, chạy bền lắm, e bán trên chục con dòng này rồi, xăng k hao đâu, e đi xuyên việt trung bình xăng cỡ 9l-10l/100km thôi, đời này hộp số 8 cấp rồi, nên k hao xăng, máy con này siêu bền :D

• Like
Hạng F
29/10/16
11.600
22.274
113
Pháp
Mua con này nếu bác chơi offroad. Nhìn nội thất nghèo này của nó là hiểu nó đc thiết kế để “ko có gì để hư” rồi. Thay vỏ địa hình vào thì leo trèo offroad còn lanh và ngon hơn cả mấy con bán tải.
Xin lỗi bạn đời nầy, của VW nó có những gì mà các xe VN 2024 chưa chắc đã có ... nhé ...:):):)
Bạn cần dẩn chứng thì cứ vào trang chính thức của VN (kh phải trang VW VN) và trang ...các xe VN (dỉ nhiên ở VN) sẽ tìm ra .. nội máy Euro5 (2024 VN) với EURO6 (2010 EU) là biết ngay thôi :):):)

• Like
Hạng B2
24/9/14
102
218
43
Định không comment gì nhưng thấy bác khá thích xe này nên em chia sẻ với bác xíu.
Em đang đi dòng xe này đời 2018 - 70k km. Đây là xe em thích nhất trong các xe đã từng đi. Em chạy khá nhiều loại xe, từ sang đến hèn. Em sẽ tiếp tục dùng nó cho đến khi bán ve chai. Tóm lược về xe này như sau:
1. Xác định mua là "chung thân" với nó.
Xe này cực kỳ khó bán lại bởi lý do tiêu thụ nhiên liệu vào loại khủng. Nếu bác đi nội đô thì 23 lít/ 100km, đường trường đạp xả láng 12l/ 100km, đi từ tốn 10l/ 100km. Lý do khó bán thứ 2 là xe to mà chỉ có 5 chỗ - đổi lại bác có 1 xe rất rộng rãi. Lý do thứ 3: tiện nghi nghèo nàn - không có gì để hỏng nên cũng vào loại siêu bền.
2/ Ưu điểm: Máy xe này xếp vào loại vô địch để cày bừa. Bền bỉ và rất mạnh. Nếu mua thì bác nên remap và lắp cảm biến chân ga - bao phê.
Xe rộng rãi, cốp sau để đồ thoải mái cho một chặng đường dài mà không cần loay hoay sắp xếp.
Chi phí bảo dưỡng thấp. Bác đừng vô hãng, làm tệ và giá cao. Nếu bác ở SG em chỉ cho bác garage làm ngon hơn hãng nhiều , chi phí thì rẻ được 50%.
3/ Nhược điểm
Ngoài vụ hao nhiên liệu và tiện nghi nghèo nàn thì cảm biến xe này rất ngu. Cảm biến không phân biệt được nước hay vật cản nên đi trời mua khá khó chịu. Ngoài ra cảm biến nó kêu không ngừng cho đến khi xe ra xa vật cản.
Vô lăng trợ lực dầu nên có thể hơi nặng. Độ chính xác của vô lăng không được như Mẹc hay Bim. Xe này bị bệnh hao nhớt trợ lực lái.
Vỏ xe rất đắt do mâm lớn.

Tóm lại: Đây là 1 xe đáng để đi lâu dài nếu bác chịu đc tiền xăng. Camry rất khó để so sánh với nó.
Xe 2016 thì giá bán 450 củ là hợp lý - Bác cứ yên tâm mà chờ, chẳng ai mua 500 đâu, đừng nói là 700.
Nếu thực sự xe mới đi đc 40k km thì nó gần như mới xuất xưởng, rất đáng quan tâm.
Các hạng mục cần nâng cấp: remap để xe đạt 310hp, cảm biến chân ga để cảm giác vọt hơn, đèn laser - chấm hết.
Chúc bác có lựa chọn sáng suốt.
Em cảm ơn bác

Hạng B2
24/9/14
102
218
43
Lúc đầu em tưởng là M3 của BMW .....
View attachment 3081983
Dạ em chưa dám mon men xe Đức bác ạ. Con xe đầu tiên nên em chỉ dám mua Mazda3. Vào os với of đọc mấy bác viết dọn xe với chăm xe Bmw, Mec nên em sợ kakaa. Mua xe cũ thì không chăm được, mua xe mới thì thực sự là không đủ tầm (tiền chỉ dám dành phần nửa cho xe thôi).
Bác trả ông bạn kia 600 quay đầu là ok, xe đi ít, chạy bền lắm, e bán trên chục con dòng này rồi, xăng k hao đâu, e đi xuyên việt trung bình xăng cỡ 9l-10l/100km thôi, đời này hộp số 8 cấp rồi, nên k hao xăng, máy con này siêu bền :D
Em cảm ơn bác nhiều.

• Like
Reactions: Osin
Hạng D
9/5/09
3.409
16.129
113
Đúng dòng này đời 2016 trở đi nhìn đẹp, nam tính, rộng rãi. Đời bác chủ đưa nhìn ...xấu hơn thật :D Xưa CC mình có ông chạy con 2018 nhìn đẹp, đậu cạnh X5 e70 k kém mấy

• Like
Hạng F
29/10/16
11.600
22.274
113
Pháp
Dạ em chưa dám mon men xe Đức bác ạ. Con xe đầu tiên nên em chỉ dám mua Mazda3. Vào os với of đọc mấy bác viết dọn xe với chăm xe Bmw, Mec nên em sợ kakaa. Mua xe cũ thì không chăm được, mua xe mới thì thực sự là không đủ tầm (tiền chỉ dám dành phần nửa cho xe thôi).

Em cảm ơn bác nhiều.
Không phải mua xe mà không chăm được, phải có thay đổi theo tư duy Âu một chút là OK, Nhưng phải biết chút đĩnh về xe cộ.
Tư duy tức là hư gì thay đó, ở VN mình, chứ äu nó hư gì thay đó lên cao tốc từ 160 trở đi là xong hàng
Còn biết để định bệnh, thay đồ đúng, hợp lý, chính xác.
Chứ không lẽ tây phương chạy xe Nhật hết hả bác ...
Nếu bác tự tin, thì hỏi bạn bè, học thêm, chiụ khó dọc phá, tìm hiểu thì sẽ trị bệnh mấy xe Đức/Âu thôi

• Like