Hạng C
18/7/06
925
179
43
Trái đất
otosaigon.com
Mỗi lần Mercedes ra xe mới nhìn xe đời cũ chán ko thể chịu nổi! (Ý kiến chủ quan của em)
C đời mới quá đẹp, phải gọi nó là CS mới đúng.

Hạng C
22/4/04
749
247
43
3.- Đèn liếc : Đèn này Mercedes đã có từ lâu và có 5 chế độ pha thông minh khác nhau

Anh Nam cho em hỏi là cái này Mercedes gọi tên là gì nhỉ ? được trang bị trên xe nào ? Em đi thử mấy xe đều không thấy.

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83
Nhân dịp MBVN ra mắt xe C Class mới, W205, topic này được mở nhằm liệt kê những tính năng mà người dùng mong muốn xe C Class ở VN (và trên toàn cầu) nên có khi bỏ ra số tiền không nhỏ (70K USD - 90K USD2) để mua chiếc xe mơ ước ở VN ?

1. Màn hình lớn hơn: Màn hình của xe quá bé (7-inch) và bố trí không hợp lý. Nên có màn hình 10-inch cỡ như Ipad và vị trí hợp lý hơn.

2. Dynamic Digital Instrument Cluster: Giống như thế này
Sao MB luôn chậm hơn RR và BMW ?

3. Đèn liếc: Cái này BMW có từ rất lâu rồi (từ 2007) nhưng MB Việt nam không đưa vào các model của mình :
. Đèn FULL LED cũng tốt nhưng có liếc thì tốt hơn.

4. Camera sau (Rearview camera): Không còn gì để nói.

5. C400 models: 2015 ?

6. Headup Display: Cái này có thì tốt mà không có thì cũng được.

Mời mọi người bổ sung.
Đó giờ bác post không ít bài chê MBV lắp thiếu option, cũng nhiều bài khá đúng nhưng bài này thì em nói thật: QUÁ TỆ!
Bác là người rành xe, đặc biệt là xe Đức mà lại mắc những lỗi quá ư là căn bản.
1. Màn hình: C200 xài 7" không nói. C250 xài 8.4" khá là ok. Điều này chứng tỏ bác không tìm hiểu kỹ như mọi khi. Em đã vọc ở dealer thấy rất ổn, chả thua gì HU_NBT trên F30 (màn hình 8.8"). Với xe nhỏ như C-class và Series 3, màn hình cỡ đó khá ổn, trừ khi bác muốn chơi cái super tablet như Tesla thì em không có ý kiến :3dcuoi:

2: Chỉ có những dòng cao (5er trở lên) của BMW mới có thôi nhe bác. Tính năng này chưa phổ biến đến xe hạng thấp đâu. Mer chậm hơn BMW nhưng ít ra cũng cập nhật tính năng này trên S mới rồi, nguyên cái màn hình chà bá lửa đó.
3. Em hơi bất ngờ là bác không biết điều này
4.Bác lại không nghiên cứu kỹ
5. C400 là DƯ THỪA. Bác hãy nhìn E400 đi. Nếu bác trách tại sao MBV không bán C300 thì em đồng ý 2 tay 3 chân :D
6. HUD: Em đồng ý :D. HUD + Navi là tuyệt vời

Hạng B1
2/9/06
94
20
8
Em cho rằng MBV thiếu 2 option như dưới đây là đáng tiếc nhất, còn lại thì khá hoàn hảo cho mẫu 250 AMG.

1. Không trang bị HUD (Cái này là điểm cải tiến hiện đại trên các mẫu xe thế hệ mới nhưng MBV không trang bị cho xe ở VN)
2. Không được chọn màu da nội thất. (Khách hàng nữ thường không thích màu tối nội thất)

Vì 2 option này mà bà cả không cho em "lên đời"... Hic!

• Like
Reactions: Mario_Bui
Hạng C
11/7/06
732
9.543
93
Hình như không có camera 360, option này rất đáng giá, còn lại nói chung là hoàn hảo

Hạng B2
3/5/06
211
99
28
theo em thấy là vấn đề không phải MBV không muốn làm, mà vấn đề là ở chỗ sẽ đội giá bán lên cao, trong khi có rất nhiều khách hàng cảm thấy không cần những option như HUD, hay 360 camera chẳng hạn.

cá nhân em thấy MBV nên lắp 2 option thực sự cần thiết cho tất cả dòng xe tại VN đó là keyless go và camera de, em nói thế vì vẫn còn ấm ức khi bỏ ra 2,5 tỏi mua e250 mà không có 2 option hết sức cần thiết mà nhiều xe cỏ khác đã có.

• Like
Reactions: phuong.pc