Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Pajero Sport 2015 cần gạt nước kêu

Tập Lái
17/5/09
26
28
13
để em thử cách này,
Cái dung dịch này bán trong metro, giá khoảng 200-300k j đó
Bác biết chỗ nào rẻ hơn không ah?
Thanks
ra Nhật Vũ điện biên phủ hình như rẻ hơn,tại đg có chương trình giảm giá 30% so với trước,
Mua 3tr đc giảm 25% nữa ,
có bác nào rủ mua chung đồ đi,

• Like
Reactions: Q.Linh
Tập Lái
17/5/09
26
28
13
Bổ sung thêm xe đi qua đường gờ (gờ giảm tốc) -> rất ồn, rung
Có khắc phục được không Bác?
ng ta làm gờ giảm tốc để ồn và rung cho bác chạy chậm lại mà ,
nhả chân ga ra sẽ êm hơn khi qua chỗ đó,

• Like
Reactions: dstuyen
Hạng B2
30/1/09
138
60
28
ng ta làm gờ giảm tốc để ồn và rung cho bác chạy chậm lại mà ,
nhả chân ga ra sẽ êm hơn khi qua chỗ đó,
Em chỉ chạy khoang 30-35km/h thôi Bác ah, các xe khác không bị
Lúc trước Em đi lacer 2003, qua mấy cái gờ này êm ru ah

Hạng D
19/10/06
2.225
12.494
113
Xin hỏi các anh em về trường hợp của mình:
Mình mới mua PS máy xăng 2 cầu 2015, vừa rồi đi trời mưa bật gạt nước lên dùng khoảng 10 phút thì nghe tiếng cạch cạch. Ban đầu nghĩ do tiếng ma sát của cao su và tấm kiếng. Nhưng hôm sau đi trời mưa dùng gạt nước cũng vẫn nghe tiếng cạch cạch khó chịu đó. Mình có hỏi 1 anh mua cùng lúc với mình thì xe anh không bị.
Xin ý kiến của các anh em có kinh nghiệm về vấn đề này. Tks!

gạt nước kêu thì rất nhiều xe cùng loại và khác loại bị bác ạ, bác qua box Merc họ kêu ầm về vụ gạt nước.

đúng như các bác khác nói có thể do cao su, xe bác nằm ngoài nắng 1 thời gian chờ đến tay bác cao su vẫn có thế cứng lại --> gạt trên kính sẽ kêu. Giải quyết bằng cách dùng chất dưỡng cao su làm mềm cao su hoặc thay lưỡi gạt khác.

nhưng trước khi thay lưỡi gạt bác nên xem kính, xe nằm xưởng chờ 1 thời gian cũng có thể bám dầu mỡ, sơn mà nhìn sơ không thấy tưởng sạch rồi. Bác nên nhìn kỹ lại kính mình xem có các vết bẩn đó không, có thể tự vệ sinh kính nhẹ bằng cục đất sét, kỹ hơn thì ra tiệm vệ sinh rồi phủ nano.

• Like
Reactions: Q.Linh
Tập Lái
10/2/11
22
34
13
Bác thử thế nào rồi... xe em cũng lúc kêu lúc không... cho em hóng với

synhat nói:
bác mua dung dịch bảo dưỡng cao su của Sonax, bôi lên lưỡi gạt, rong cửa cao su,
tác dụng làm mềm cao su, bảo dưỡng, ko làm cao su nứt do lão hóa,

có thể thế này nữa: kiếng bị j đó dơ bám vào tẩy ko ra nên gạt mưa kêu, hạt dính vào có thể rất nhỏ, nhìn thật kỹ mới thấy, ví dụ bị muội sơn đâu đó bay vào,
lời khuyên: mua dung dịch tẩy rửa nhựa đường sonax tẩy xịt kiếng, thêm nước rửa kiếng sonax chùi cho thật sạch

hoặc có thể ntn: bác đã phú nano hay chất j đó lên kiếng để nước mưa ko đọng (lotus effect)
cái này làm gạt mưa kêu rồn rột dù đg mưa lớn,
lời khuyên: chờ 6 tháng sau lớp phủ mất tác dụng, từ từ gạt nước ko kêu như mới mua, hê hê, cái này iem đã bị,
Click to expand...​
để em thử cách này,
Cái dung dịch này bán trong metro, giá khoảng 200-300k j đó
Bác biết chỗ nào rẻ hơn không ah?
Thanks​

Tập Lái
5/11/14
11
1
3
41
www.hainam8168.com
e kính mời các bác tham khảo lưỡi gạt mưa của cửa hàng e, một đôi lưỡi gạt mà hạt dẻ chưa tới 100k ợ,mà vẫn giữ được cần zin ạ,lưỡi gạt e hàng công ty trung quốc OEM được tráng 1 lớp chống lão hóa màu bạc,chất lượng hiệu quả lắm ạ,bên e full các loại kích thước bác nhé
Bác nào ở Hà Nội thì qua cửa hàng em lắp miễn phí ạ, nhà e ở đầu đại lộ thăng long,các bác đi từ hướng big C len,qua trung tâm hội nghị quốc gia,rùi chui thẳng qua gầm cầu vượt mễ trì độ 10m là tới e ạ : 0987548168
Bác nào ở các bác ở Tỉnh phiền các bác đo giúp e kích thước lưỡi gạt theo inch cho chuẩn và cho e biết tên hãng gạt để e chọn loại cho chuẩn ạ.
Ngoài ra bên e chuyên làm gioăng chống ôn,chống bụi,nước và thoát nhiệt rất hiệu quả,rất nhiều các bác bên Innova,Mazda và ford đã làm bên e rùi,rát hài lòng đấy ạ.
mời các bác tham khảo website nhà e,bên e còn cung cấp rất nhiều mặt hàng đồ chơi phụ kiện giá cực tốt ạ : hainam8168.com