Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Pajero Sport 2015 cần gạt nước kêu

Hạng B2
16/4/15
212
195
43
47
Xin hỏi các anh em về trường hợp của mình:
Mình mới mua PS máy xăng 2 cầu 2015, vừa rồi đi trời mưa bật gạt nước lên dùng khoảng 10 phút thì nghe tiếng cạch cạch. Ban đầu nghĩ do tiếng ma sát của cao su và tấm kiếng. Nhưng hôm sau đi trời mưa dùng gạt nước cũng vẫn nghe tiếng cạch cạch khó chịu đó. Mình có hỏi 1 anh mua cùng lúc với mình thì xe anh không bị.
Xin ý kiến của các anh em có kinh nghiệm về vấn đề này. Tks!

Hạng D
7/3/14
1.937
3.044
113
coi phải miếng lá thì thay còn không thì vô bảo hành

Hạng B2
6/8/08
306
306
63
Tiếng Kịch Kịch là do lúc cái gạt mưa chuyển hướng. Công nhận cái tiếng này của xe PS to thật. Xe nào cũng thế. Chạy lâu rồi thì quen nên không để ý chứ lúc đầu thấy hơi khó chịu thật.

• Like
Reactions: truong195
Hạng C
5/11/13
850
662
93
Xin hỏi các anh em về trường hợp của mình:
Mình mới mua PS máy xăng 2 cầu 2015, vừa rồi đi trời mưa bật gạt nước lên dùng khoảng 10 phút thì nghe tiếng cạch cạch. Ban đầu nghĩ do tiếng ma sát của cao su và tấm kiếng. Nhưng hôm sau đi trời mưa dùng gạt nước cũng vẫn nghe tiếng cạch cạch khó chịu đó. Mình có hỏi 1 anh mua cùng lúc với mình thì xe anh không bị.
Xin ý kiến của các anh em có kinh nghiệm về vấn đề này. Tks!
Bác dở 2 cái gạt lên cho nó quay ko đụng kính xem có kêu? Xe em psd 2.5 năm rùi em ru. Nếu ko kêu là do lá cao su đã bị lão hóa. Bác thay lưỡi gạt 280k là ngon choẹt, ko thick ra metro mua nguyên bộ cả xương michelin china 160k dùng cũng ok, tuy ko bằng thay lá cao su nhà đại lý. Nếu vẫn kêu thì vô đại lý ktra để bảo hành

Hạng C
4/8/13
526
2.387
93
Lưỡi cao su gạt nước có dc bh ko các bác,xe e cũng bị kêu từ lúc mua