Hạng D
16/12/09
1.178
10.853
113
Em đang tính mua con vợ Kia Morning SLX 2010. Chuẩn bị đủ tiền rước em về dinh thì lại xuất hiện em Matiz Groove. Em thấy cô này ngoài đường nhìn có vẻ to hơn Kia Morning SLX 2010. Không biết không gian, nội thất, máy móc của Matiz Groove so với Kia Morning SLX 2010 thì thế nào. Em nên rước em nào về dinh đây? Phân vân...................

Hạng D
6/8/08
3.339
2.114
113
Thành phố có nhiều xxx bẩn
Matiz Groove đi bác, ngầu và sport hơn KIA morning nhiều. Bác leo lên con Matiz mới sẽ thấy rộng và cảm giác sướng hơn con Kia Morning. Bác thử 2 xe đi rồi hãy chọn.

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
vnpeace nói:
Matiz Groove đi bác, ngầu và sport hơn KIA morning nhiều. Bác leo lên con Matiz mới sẽ thấy rộng và cảm giác sướng hơn con Kia Morning. Bác thử 2 xe đi rồi hãy chọn.

Groove ngồi chật hơn KM đó bác ơi, bảng đồng hồ của groove nhìn kỳ kỳ sao ấy.

Hạng D
23/8/08
3.139
1.831
113
45
Lấy Creative xong một thời gian đảm bảo bác sẽ ân hận; trông ngoại y nội y tất tần tật đều chán ngán.

Hạng D
1/4/08
2.242
32
48
Saigon
otosaigon.com
Matiz Groove thì là xe nhập nên nếu có chạy 2 xe để so sánh thì bác sẽ thấy sự khác biệt giữa xe nhập và LD.

Riêng mình đang chạy Groove thấy : máy mạnh chạy đầm, cách âm rất tốt , dàn âm thanh hay , đèn pha sáng. Có ABS (KM cũng có) , lock cửa tự động khi đạt tốc độ 40km , đồng hồ LCD hiển thị nhiều thông số cần thiết , start từ xa...

Khuyết điểm là vòng tua xe lớn nên chạy hơn 10L/100km.

Hạng D
21/3/08
4.830
4.324
113
hcm
Cả hai đều là xe nhập, là em thì em sẽ chon Morning SLX 2010.
Về kiểu dáng cả hai cũng đều có dáng sport, nhưng Morning trông không mau lỗi thời như Matiz Groove
Cần số ziczac là cái mà em thích hơn ở Morning so với kéo thẳng của Matiz.
Một số cái nữa em không biết chính xác Matiz có không, nhưng ở Morning thì có, như: Ghế bơm cao thấp, màn hình de trên gương hậu, có cảm biến và xác định khung de trên màn hình...
Em chỉ cảm nhận được thế, em chưa nghe được tiếng máy của Matiz Groove, nhưng so Morning SLX 2010 với Matiz 2007 (mới hơn 10.000Km) thì máy êm hơn nhiều!

Hạng D
1/4/08
2.242
32
48
Saigon
otosaigon.com
pvht nói:
Một số cái nữa em không biết chính xác Matiz có không, nhưng ở Morning thì có, như: Ghế bơm cao thấp, màn hình de trên gương hậu, có cảm biến và xác định khung de trên màn hình...
Em chỉ cảm nhận được thế, em chưa nghe được tiếng máy của Matiz Groove, nhưng so Morning SLX 2010 với Matiz 2007 (mới hơn 10.000Km) thì máy êm hơn nhiều!

Groove cũng có bơm ghế (cơm) và cảm biến de nhưng không có camera de.

Hôm trước cúng xe , bà chị hàng xóm chỉ phải nổ máy khi cúng , mình nói nổ rồi mà chị ấy ngạc nhiên sao nổ mà không nghe tiếng máy, hehe => vậy là tiếng máy êm lắm trừ khi chạy thôi.

Hạng B1
10/7/08
53
7
8
nếu cả 2 xe nhập hết thì chọn kia đi bác

Last edited by a moderator: