Tập Lái
27/7/05
40
0
0
Bác trai saigon515 chỉ giáo cho em về vụ start từ xa...nhé! vì Em cũng mới cưới vợ 2 Groove như bác...nhưng khổ nỗi là sách hướng dẫn chỉ toàn lá tiếng Hàn thôi... mail của em: [email protected]. Rất mong nhận được sự hướng dẫn của bác.

Hạng B2
24/2/10
117
10
18
em thấy con groove to hơn đó pác, showroom e cũng để 1 con groove 2010
và kia morning 2010

Last edited by a moderator:
Hạng D
23/9/09
1.037
6
38
45
trai saigon515 nói:
Matiz Groove thì là xe nhập nên nếu có chạy 2 xe để so sánh thì bác sẽ thấy sự khác biệt giữa xe nhập và LD.

Riêng mình đang chạy Groove thấy : máy mạnh chạy đầm, cách âm rất tốt , dàn âm thanh hay , đèn pha sáng. Có ABS (KM cũng có) , lock cửa tự động khi đạt tốc độ 40km , đồng hồ LCD hiển thị nhiều thông số cần thiết , start từ xa...

Khuyết điểm là vòng tua xe lớn nên chạy hơn 10L/100km.

Nếu đường TP 10L/100km là chuyện thường tình, còn đường trường mà vậy thì em không dám tin.
1 phiếu cho Matiz Groove

Hạng C
31/8/07
880
6
18
DHTA nói:
Bác trai saigon515 chỉ giáo cho em về vụ start từ xa...nhé! vì Em cũng mới cưới vợ 2 Groove như bác...nhưng khổ nỗi là sách hướng dẫn chỉ toàn lá tiếng Hàn thôi... mail của em: [email protected]. Rất mong nhận được sự hướng dẫn của bác.

Nếu cửa đang lock, bác ấn phím lock cửa lẩn nữa sau đó giữ phím start trong vòng 5 giây
Nếu không được, bác thử ấn lock cửa 2 lần sau đó bấm phím start (Cần số phải đang ở vị trí P, kéo thắng tay). Chức năng này vào lúc trời nóng như mấy bữa nay khá tiện.

Hạng F
5/3/10
5.996
31.449
113
Belar nói:
DHTA nói:
Bác trai saigon515 chỉ giáo cho em về vụ start từ xa...nhé! vì Em cũng mới cưới vợ 2 Groove như bác...nhưng khổ nỗi là sách hướng dẫn chỉ toàn lá tiếng Hàn thôi... mail của em: . Rất mong nhận được sự hướng dẫn của bác.

Nếu cửa đang lock, bác ấn phím lock cửa lẩn nữa sau đó giữ phím start trong vòng 5 giây
Nếu không được, bác thử ấn lock cửa 2 lần sau đó bấm phím start (Cần số phải đang ở vị trí P, kéo thắng tay). Chức năng này vào lúc trời nóng như mấy bữa nay khá tiện.

Bác phải đảm bảo là các cánh cửa đã đóng kín nữa. Tình hình là em Matiz Groove này đóng cửa phải hơi mạnh tay ti.

Cho hỏi là bác nào biết mua cái USB để nghe nhạc cắm vừa khe của chiếc này không?

Hạng D
9/9/09
2.311
64
48
51
Saigon
Cái náo mới thì chơi đi bác, Nếu không tăn lăn tiền bạc ! Hai em này thì thuộc loại thời trang rồi . Mua đi vài năm có kiểu mới lại đổi ! Thế mới tìm được cái sướng

Hạng D
1/4/08
2.242
32
48
Saigon
otosaigon.com
solopidi nói:
Cho hỏi là bác nào biết mua cái USB để nghe nhạc cắm vừa khe của chiếc này không?

Bác qua bên An Dương Vương mua cable USB giá 50.000đ gắn vô ngõ USB là nghe ok. Còn muốn chất lượng âm thanh hay hơn thì gắn MP3 ngõ AXU. Lưu ý khi kết nối ngõ nào thì nhớ bấm vào nút sound để điều chỉnh equalier.

Hạng F
5/3/10
5.996
31.449
113
trai saigon515 nói:
solopidi nói:

Bác qua bên An Dương Vương mua cable USB giá 50.000đ gắn vô ngõ USB là nghe ok. Còn muốn chất lượng âm thanh hay hơn thì gắn MP3 ngõ AXU. Lưu ý khi kết nối ngõ nào thì nhớ bấm vào nút sound để điều chỉnh equalier.

Tiệm nào bên ADV vậy bác? Hôm nọ em ghé qua chợ Nhật Tảo mua sợi cáp 1394, 1 đầu cắm vô xe hơi, 1đầu cắm vô USB nhưng ngặt nỗi cả 2 (đầu còn lại của sợi cáp 1394 & USB) đều là đầu “đực” (hoặc “cái”) nên biết làm sao bây giờ? Phải chăng ở ADV có bán sợi cáp khác?

Hạng C
14/1/10
664
14
18
Thật tình mà nói thì em Matiz Groove nhìn cái dáng hơn hẳn kia moiring nhưng nói thật theo em thì bác lấy con kia hơn đi. vì dùn sao hàng kia vẫn hơn hẳn daewoo (matiz). chạy về lâu về dài mới thây máy móc của hãng xe kia bền bỉ hơn của daewoo. không phải chê daewoo đâu nha mấy bác (em cũng đang chạy xe daewoo gentra thôi). đó là cảm nhận của em, các bác có ý kiến thêm thì bổ sung. chúc bác mau có xe sớm