Tập Lái
25/8/08
23
0
0
Cảm ơn bác sỹ SFC đã share em thong tin. E ở HN, tại chưa thấy con này màu trắng ở ngoài này bao h, mặc dù thấy Yaris trắng đẹp phết. Bác bảo màu trắng rất đẹp thì em cứ 'vững tin' đặt hàng màu trắng về thoai.
Mất 2 tuần chờ đợi, mà mối của e báo là 4 túi khí (nó ko có nhiều túi hơn), giá 18,7k. Xe bác ABS có cả 4 bánh ko? hay 2 bánh sau là tang trống ?

Hạng D
19/9/08
1.277
4
38
www.otosaigon.com
ericfang9 nói:
Cảm ơn bác sỹ SFC đã share em thong tin. E ở HN, tại chưa thấy con này màu trắng ở ngoài này bao h, mặc dù thấy Yaris trắng đẹp phết. Bác bảo màu trắng rất đẹp thì em cứ 'vững tin' đặt hàng màu trắng về thoai.
Mất 2 tuần chờ đợi, mà mối của e báo là 4 túi khí (nó ko có nhiều túi hơn), giá 18,7k. Xe bác ABS có cả 4 bánh ko? hay 2 bánh sau là tang trống ?

Cùng gửi xe với mình ở bãi xe có một em màu trắng đúng là đẹp lắm. Xe tôi phanh trước đĩa, phanh sau tang trống, Xem trên mạng thấy có cả EBD mà chưa có dịp thử chức năng này. Giá 18,7 là giá được, nhưng bác phải kiểm tra có ABS hay không đấy nhé. Tôi chỉ thấy có bản 2 túi và bản 10 túi khí mà thực chưa thấy có bản 4 túi bao giờ.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
20/4/10
85
0
0
Em thì bỏ phiếu cho kia, nhưng nếu bác muốn mua em nào thì cho em số ĐT, em đảm bảo sẽ để cho bác giá rẻ nhất

Tập Lái
25/8/08
23
0
0
[/quote]

Cùng gửi xe với mình ở bãi xe có một em màu trắng đúng là đẹp lắm. Xe tôi phanh trước đĩa, phanh sau tang trống, Xem trên mạng thấy có cả EBD mà chưa có dịp thử chức năng này. Giá 18,7 là giá được, nhưng bác phải kiểm tra có ABS hay không đấy nhé. Tôi chỉ thấy có bản 2 túi và bản 10 túi khí mà thực chưa thấy có bản 4 túi bao giờ.
[/quote] Chào bác, e test rồi, bật khởi động máy lên nhìn đồng hồ táp lô thì đèn ABS sáng.
Hôm nay nhìn bản 'dc gioi thiệu là' 4 túi khí rồi: 2 túi khí đằng trước thì đã rõ, nhưng 2 túi khí bên cạnh thì nó chỉ có 1 mảnh vải nhỏ chìa ra ở 2 bên ghế trước, ghi chữ Airbag. Nhu the có vẻ như 2 túi khí sườn này ko phát huy dc tác dụng mâys. Bác nào đã thấy túi khí 2 bên sườn cho e biết hình dạng của nó đúng thế ko ?
THấy bảo màu trắng thì gan như ko thể đặt bản nhiều túi dc :(
E qdinh là đặt 6 túi 18.7k, nếu ko có 6 túi thì lui về hẳn 2 túi 18.5k usd, ko chơi loại lưng chừng đồi 4 túi
Mà hôm nay test phát hiện ra cách đề nổ bằng chìa khóa rồi, mìn đã đề cả chục lần đều nổ máy tít cả, làm theo 3 bước nè:
- bấm nút start
- bấm lock
- giữ chặt start
Các bác thử coi nhé !

Hạng D
1/4/08
2.242
32
48
Saigon
otosaigon.com
MG nếu có ABS thì khi bật công tắt đèn ABS sẽ sáng , và nếu kiểm tra thêm thì các Bác mở nắp capo bên phía tay trái có 1 hộp ra mấy đầu dây điện đó.

Khởi động từ xa thì đúng theo qui trình bác Eric9 nói : start -> lock -> start (khoảng 3 lần đèn remote nháy) buông ra. Mà hình như MG đề bằng remote chạy khoảng vài phút là tắt máy phải không các bác ? (nếu đậu ngoài nóng thì chưa kịp mát cabin thì đã tắt máy rồi).

Hạng D
19/9/08
1.277
4
38
www.otosaigon.com
trai saigon515 nói:
MG nếu có ABS thì khi bật công tắt đèn ABS sẽ sáng , và nếu kiểm tra thêm thì các Bác mở nắp capo bên phía tay trái có 1 hộp ra mấy đầu dây điện đó.

Khởi động từ xa thì đúng theo qui trình bác Eric9 nói : start -> lock -> start (khoảng 3 lần đèn remote nháy) buông ra. Mà hình như MG đề bằng remote chạy khoảng vài phút là tắt máy phải không các bác ? (nếu đậu ngoài nóng thì chưa kịp mát cabin thì đã tắt máy rồi).

Bác ui, em test việc này rùi. Bác muốn đề nổ rồi máy làm lạnh như thế nào là do chế độ máy lạnh trước khi bác bước ra khỏi xe. Vậy nên trước khi ra khỏi xe lần cuối bác chuyển chế độ auto rồi đặt nhiệt độ như bác muốn là OK. Xe em trời nắng vẫn làm mát trước theo cách như vậy, Bấm mở cửa, vào xe rồi tra chìa vào ổ khóa, bật khóa nhưng không đề và chạy luôn. Nếu bác bấm đề từ xa, sau đó bác bấm mở của mà không vào ngay thì hình như sau 30' máy tự OFF. Bác thử xem nhé.

Hạng D
19/9/08
1.277
4
38
www.otosaigon.com

[/quote] Chào bác, e test rồi, bật khởi động máy lên nhìn đồng hồ táp lô thì đèn ABS sáng.
Hôm nay nhìn bản 'dc gioi thiệu là' 4 túi khí rồi: 2 túi khí đằng trước thì đã rõ, nhưng 2 túi khí bên cạnh thì nó chỉ có 1 mảnh vải nhỏ chìa ra ở 2 bên ghế trước, ghi chữ Airbag. Nhu the có vẻ như 2 túi khí sườn này ko phát huy dc tác dụng mâys. Bác nào đã thấy túi khí 2 bên sườn cho e biết hình dạng của nó đúng thế ko ?
THấy bảo màu trắng thì gan như ko thể đặt bản nhiều túi dc :(
E qdinh là đặt 6 túi 18.7k, nếu ko có 6 túi thì lui về hẳn 2 túi 18.5k usd, ko chơi loại lưng chừng đồi 4 túi
Mà hôm nay test phát hiện ra cách đề nổ bằng chìa khóa rồi, mìn đã đề cả chục lần đều nổ máy tít cả, làm theo 3 bước nè:
- bấm nút start
- bấm lock
- giữ chặt start
Các bác thử coi nhé !
[/quote]

Bác kiểm tra xem trên mấy cái cột xem có chữ Air bag không, nếu có nó có mấy cái nút nhựa kích cỡ khoảng 3X4cm có đề chữ Airbag. Cái túi khí rèm cạnh ghế là hay lắm đấy bác, khi bị va chạm từ bên hông hay xe bị lật túi khí này sẽ bung.
Nói vậy thôi không ai test được túi khí và cũng chẳng ai muốn phải dùng cái đồ này vậy nhưng ai cũng muốn có nó ... hehehe

Tập Lái
25/8/08
23
0
0
thông báo với các bác đang định mua xe này là giá xe bi h bản 2 túi, ABS, lazang 15" .... là 18k nhé ! Hôm qua tui vừa deal dc giá này sau khi đi vài saloon, giá khởi điểm là 18.8k
Có bác nào biết saloon nào ở HN có sẵn xe màu TRẮNG ko ? hoặc nếu đặt hàng thì < 20 ngày là có xe !