Hạng F
21/12/12
9.923
2.762
113
robert_nguyen nói:
Chuyện chạy vượt tốc độ bình thường thôi mà, bác chủ khẳng định mình không bao giờ chạy vào 80km thì cũng khó, vì đôi khi dang chạy 80km/h mà gặp xuống dốc thì lên 89km/h cũng bình thường. Lơ đãng là tăng tốc không hay thôi. Hoặc hăng máu theo đít thằng khác, vụ này em gặp hoài trên cao tốc là bị thôi, hên là chưa bị bắn. Nhìn xuống đồng hồ thì đã 110km/h :D
matiz+1

Hạng C
1/3/13
973
809
93
TP Hồ Chí Minh
Kiểu này các bác về nên chuẩn bị 1 cuốn sổ tay để trên xe ấy.ai chạy là ghi rỏ tên tuổi và giờ giấc xong bắt ký vào.cuối tháng có quà gửi về trúng ng nào thì ng đó nhận.chứ xe chung mà mạnh ai nấy chạy thì chết.bây giờ bác chủ còn 1 cach.xe đó 3 người chạy thì chia 3 ra nộp phạt,mượn bằng lái ai ít chạy thế vô.

Hạng D
18/4/09
1.317
420
83
P25, Bình Thạnh, HCMC
Bữa tài xế Cty em lên nộp phạt rồi, có cho coi hình chụp không thể cãi được, có điều là đóng phạt 5 tr nhưng không thấy giữ bằng lái vì không xác định được ai chạy. Em nghe tài xế kể lại vậy nên cũng không hỏi thêm nựa.

Hạng B2
20/10/12
216
2
18
Chắc 1tháng số tiền phạt nguội vài trăm tỷ quá. 1tháng sau mới nhận đc thư thì chắc 1xe fạt chục biên bản còn fát hiện. Tết này xxxmua siêu xe ăn tết keke

Hạng D
16/4/07
2.335
597
113
camrydaisu nói:
HDC200 nói:
Muốn khỏi bị bắt chỉ có 2 cách: đi đúng tốc độ hoặc phi cỡ 150km/h thì camera sẽ không chụp kịp biển số. Cách nào cũng được. Tuỳ các bác chọn. Riêng em chọn cách 1 cho an toàn.
bác nói chính xác luôn vì chạy tốc độ 150 km/h thí camera quay và chụp kg nhận kịp hình ảnh rỏ được,
do tốc độ màn sập ghi nhận hình ảnh chỉ có 30> 20>15/s (đk thiếu ánh sáng) và camera ghi lại là 1 vết sáng thôi.
Mấy cái này hình như là hàng chuyên dụng, màn trập hình như khoảng 1/30,000. Bác canh mà chạy nhanh hơn nó là ok hết àh.

Hạng F
18/9/10
7.498
2.405
113
53
Sài gòn
HDC200 nói:
Muốn khỏi bị bắt chỉ có 2 cách: đi đúng tốc độ hoặc phi cỡ 150km/h thì camera sẽ không chụp kịp biển số. Cách nào cũng được. Tuỳ các bác chọn. Riêng em chọn cách 1 cho an toàn.
Cách 2 thì camera không chụp được nhưng sẽ được chụp bởi ... thần chết

Hạng D
26/9/07
1.595
477
83
TP. HCM
baden nói:
Em biết thằng làm cái này, nó nói như sau:
1. Thiết bị đo tốc độ này đã được kiểm định bởi tổng cục đo lường VN, sai số 2km/h và được tái kiểm định hàng năm nên các bác khỏi kiện độ chính xác vì họ đủ cơ sở pháp lý.
2. Đơn vị đưa ra kết quả đo & hình ảnh cho CA xử lý là bql hầm, họ không có được chia đồng nào từ xử phạt nên họ cũng không rảnh đi psp làm gì.
3. Mỗi xe vi phạm có 2 hình: 1 hình chụp đầu xe để lấy biển số (nên có thể bác xem hình này thấy mờ mờ do chỉ thấy cái biển số xe), 1 hình chụp lấy toàn bộ khung xe để chứng minh vị trí (làn 2 hay làn 3), thời gian vi phạm. Các hình này đảm bảo thấy rõ xe, chỉ co người lái là không thấy.Kiểu như thế này ạh:

Ngoài ra hệ thống video lưu trữ trong vòng 3 tháng nên các bác cứ yêu cầu cho xem là họ cho xem. Chỉ có điều video lưu bên hầm nên thời gian để xử lý cho bác xem mất khá lâu, dĩ nhiên thời gian đó bác chưa được xử lý nên chưa được trả bằng lại.

Hạng D
28/5/09
1.001
1.567
113
Không biết có phạt "lạnh" xe máy trong hầm không hén. Hôm trước em vào hầm đi đúng kim 40 mà các bạn phía sau cứ phi ầm ầm mà còn bấm còi nữa. Nếu có phạt xe máy em nghĩ số tiền có khi nhiều hơn xe oto nữa đó.

Hạng D
1/11/09
3.153
2.182
113
37
Bình Dương
Braveman nói:
Cá mập nói:
Braveman nói:
son_kts nói:
Theo em, phạt nguội có cái lợi cho xxx là xxx có thể dùng PS để chỉnh sửa, có khó gì việc này!!!***Em xin lỗi nghĩ sai xxx nếu bác chủ khẳng định mình không vi phạm tốc độ này :DQua đây, bác nào chung chi cho xxx đoạn này nên suy nghĩ lại: sau khi nhận xxx từ mình, xxx vẫn có thể phạt nguội, ai mà biết được
ai mà rảnh ngồi chỉnh mấy cái này bác, đâu có lợi ích cá nhân gì đâu

Lợi cho ngân sách bác ợ
tất cả các tổ chức đều có quy trình quy chế hết bác ah, những người cố tình làm sai quy trình là những người trục lợi cá nhân thôi.
Vai triệu bạc, thì đối với NS cấp TP cũng chẳng bỏ bèn.