Hạng D
1/11/09
3.153
2.182
113
37
Bình Dương
Nếu lần đầu vi phạm bị ghi hình, bác lấy xe chạy đi đâu đó sau đó đậu lại, bị ghi hình lần 2 thì phạt 2 lần.
Còn trường hợp bác đậu xe đó cả ngày mà bị ghi hình 2 lần thì theo Nguyên tắc xử phạt vi phạm hành chính là "Một hành vi vi phạm hành chính chỉ bị xử phạt một lần" (Mục d Khoản 1, Điều 3, Luật xử lý vi phạm hành chính). Do đó bác chỉ phải đóng phạt 1 lần thôi :)
Nếu chứng minh được thì OK. Chỉ sợ góc quay, góc chụp khác nhau. Tranh luận cũng khó, lại mất thời gian.

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Nhờ các Bác tư vấn cho em về cách phạt nguội như vậy là hợp lý hay không nhé! Em làm ở Q1, hay đậu xe ở Ngô Đức Kế đoạn 2 chiều, có thu phí và đỗ xe theo ngày chẵn và lẻ. Trước đây khi chưa phạt nguội thì mấy anh thu phí (mặc áo xanh) vẫn cho đỗ xe 2 bên thoải mái. Sau khi có quay film, thì em đã dính 4 lần ghi nhận vi phạm. Sau khi nhận được thông báo gửi về nhà, em đọc xong thấy có bức xúc như sau:

Ngày 30.07.2014: chỉ riêng ngày này em đậu sai, mà thông báo phạt của XXX ghi nhận 2 lần, 1 lần lúc 10.30 sáng, và 1 lần lúc 12.25 trưa. Em thiết nghĩ xe em đậu sai thì bị phạt là đúng, nhưng nếu quay film kiểu đó thì không đúng. Nếu vậy thì các Bác XXX cứ 1h quay lại quay 1 lần thì lỗi đậu xe sai 1 ngày sẽ tính thành mười mấy lần ah? Các Bác cho em ý kiến mai em đi cãi nhau rồi. Em nói rõ là em đậu sai thì phạt, nhưng phạt nhiều lần kiểu này không hợp lý.

Cảm ơn các Bác tư vấn!
Ở xứ người là nó kéo xe bác về trạm khỏi mắc công ghi phạt nhìu lần.

Nếu phạt kiểu đó thì nên mang máy tới ghi hình xe của CAP11 Q3 là thu được khối tiền, vì nó thường xuyên đậu ở lề trái đường một chiều (Điện Biên Phủ), bất kể là sáng trưa chiều tối. Cứ mỗi lần đi qua thấy lại muốn lộn ruột !
E mà có xe tăng e càn nó dẹp lép.
Mà cái hình này sao chưa gửi lên báo bác?

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
bác ra ubnd phường chổ đậu xe, nhờ nó xác nhận là xe biển số .... đậu từ .... đến ....., :3dgoidien:
Nếu lần đầu vi phạm bị ghi hình, bác lấy xe chạy đi đâu đó sau đó đậu lại, bị ghi hình lần 2 thì phạt 2 lần.
Còn trường hợp bác đậu xe đó cả ngày mà bị ghi hình 2 lần thì theo Nguyên tắc xử phạt vi phạm hành chính là "Một hành vi vi phạm hành chính chỉ bị xử phạt một lần" (Mục d Khoản 1, Điều 3, Luật xử lý vi phạm hành chính). Do đó bác chỉ phải đóng phạt 1 lần thôi :)

Tập Lái
24/6/13
44
41
18
bác ra ubnd phường chổ đậu xe, nhờ nó xác nhận là xe biển số .... đậu từ .... đến ....., :3dgoidien:
Cảm ơn các Bác đã tư vấn! Mai em sẽ "chiến đấu" thử xem sao!!!

Hạng D
17/3/07
1.073
420
83
48
Nếu phạt kiểu đó thì nên mang máy tới ghi hình xe của CAP11 Q3 là thu được khối tiền, vì nó thường xuyên đậu ở lề trái đường một chiều (Điện Biên Phủ), bất kể là sáng trưa chiều tối. Cứ mỗi lần đi qua thấy lại muốn lộn ruột !
Đậu suốt ngày như vậy nhưng bác nào vô phúc tông vào đuôi xe nó và té chết thì sẽ nhận được kết luận tương tự vụ xe tưới cây trên cao tốc TL thôi !! Tranh thủ mà tận hưởng thiên đường nha các bác , chắc không còn bao lâu đâu !! ...

Hạng B2
23/1/14
323
494
63
Xin chia buồn cùng bác, mong cho bác chỉ phải đóng phạt 1 lần ( Bác nên gặp BCH đội trình bày cho dễ thương vào, nếu có xác nhận của công ty bác về lý do đậu xe lâu thì càng tốt... bác nên thử hết khả năng nhé, thời buổi này đỡ được tý nào hay tý đó ). Tôi xin hứa từ nay ứ nghe lời thằng coi xe, bảo vệ, nhân viên bán vé , thằng rửa xe...nào hết .

Hạng C
5/6/13
525
424
63
mời bác đậu xe trong Bitexco.
lên lầu 3 làm thẻ icon68, xong cầm theo thẻ + receipt sử dụng dịch vụ bất kỳ trong tòa nhà trong ngày sẽ nhận được thẻ đậu xe free 3h cho otô, 5h cho xe máy.
TH bác chỉ có nước đến đội trình bày để được xem xét thôi, về lý chắc khó cãi lắm.