Hạng D
1/11/09
3.153
2.182
113
37
Bình Dương
CT phường bạn nhậu e.
Vâng, bạn nhậu thì nhậu, chứ em nghĩ đến 99% bác ấy cũng chẳng dám xác nhận hành vi vi phạm pháp luật này để chống lại việc ra quyết định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đâu ạ.

Hạng C
27/7/14
845
3.222
93
Nếu phạt kiểu đó thì nên mang máy tới ghi hình xe của CAP11 Q3 là thu được khối tiền, vì nó thường xuyên đậu ở lề trái đường một chiều (Điện Biên Phủ), bất kể là sáng trưa chiều tối. Cứ mỗi lần đi qua thấy lại muốn lộn ruột !

Họ sẽ diện dẫn là xe công vụ.

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Vâng, bạn nhậu thì nhậu, chứ em nghĩ đến 99% bác ấy cũng chẳng dám xác nhận hành vi vi phạm pháp luật này để chống lại việc ra quyết định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đâu ạ.
Thế thì chồng e đc ko?

Nếu phạt kiểu đó thì nên mang máy tới ghi hình xe của CAP11 Q3 là thu được khối tiền, vì nó thường xuyên đậu ở lề trái đường một chiều (Điện Biên Phủ), bất kể là sáng trưa chiều tối. Cứ mỗi lần đi qua thấy lại muốn lộn ruột !
Thượng bất chính, hạ tắc loạn, phạt đi

Hạng B2
10/3/08
434
422
63
E nghĩ việc ra UBND phường xác nhận là rất khó khăn vì họ không có căn cứ gì để xác nhận được cả. Cứ về đội mà viết đơn trinh bày. Khi họ lấy bằng chứng ra thì dù góc quay - chụp có khác ntn đi nữa thì cùng 1 vị trí sẽ có vài điểm chung. Chỉ trừ khi xe bác chủ đậu quay giữa đường.
CSGT đi lần 1 quay từ bên trái qua, đi lần 2 quay từ bên phải qua. Chứ nếu có quay - chụp cỡ nào đi nữa vẫn sẽ chứng minh được là bác đậu 1 chỗ, ko di chuyển.
Sẵn bác nào biết ai bên đội Phú Lâm hoặc bên CSGT quận 6 đi quay phạt nguội thì chỉ dùm qua bên Nguyễn Văn Luông phường 11, q6. Tới ngay trước C.A phường, tha hồ mà quay - bất chấp ngày chẵn hay lẻ, biển cấm đậu ntn đi nữa thì 1 năm 365 ngày các anh ấy vẫn đậu xe trước cửa cơ quan rất hoành tráng.

Hạng B2
21/9/10
273
310
63
TP.HCM
Em thì không biết luật "Vi phạm hành chính" phạt 1 lần nhưng theo em thì phạt nhiều lần như trong trường hợp bác là đúng :)) Bác cứ nghĩ bác vừa vượt đèn đỏ tại giao lộ A buổi sáng (và bị phạt), chiều cùng ngày bác tiếp tục vượt cũng ở giao lộ A, bị vịn vào không lẽ bác nói sáng tui bị phạt rồi nên giờ khỏi? (đáng lý chiều phải phạt nặng hơn vì tái phạm) :) Bên nước ngoài, nếu bác đậu xe sai chỗ hoặc lố giờ ở ngoài đường thì bác sẽ "ăn" nhiều giấy phạt cho đến khi nào lấy xe đi hoặc trả tiền parking (thường các cột trả tiền tự động nằm bên lề đường).

• Like
Reactions: ntt61
Hạng B2
27/7/14
373
141
43
Chiếc này của bố đời , xxx chạy ngang là lơ nhìn chổ khác