Hạng D
3/12/09
4.125
12.259
113
Thanks Bác Man of Cars, nhờ hướng dẩn đường đi và hình ảnh của Bác mà gia đình em vừa rồi có chuyến du lịch nghỉ dưởng Phú Quốc trên cả tuyệt vời, tuy vậy có vài lời chia sẻ như thế này:
  1. Chuyến về em chọn hành trình Hà Tiên-Rạch Giá-Vị Thanh Quốc Lộ 61-Quốc Lộ 61B: tuyến đường cực kỳ thông thoáng chỉ có đoạn quốc lộ 61 đường nhỏ và cư dân chạy xe hơi bị ẩu thôi, cho đi toàn tuyến 80km/giờ nhưng chạy hay lắm cũng chỉ được 50km/ giờ mà thôi, đến đoạn 61B thì quá đã cứ 80 đúng tốc độ mà chiến thẳng về Cần Thơ
  2. Em không hiểu phải có lý do gì mà mình không chọn điểm đến là Rạch Giá rồi đi phà qua Hà Tiên khả năng là không cần điểm nghỉ chân qua đêm tại Rạch Giá vì có nhiều chuyến tàu cao tốc đi trong nhiều ca từ sáng đến chiều?
  3. Trên đường về mấy nhóc nhà em bỏ quên cái ipad mini trên tàu superdong, cầm chắc là mất, ai ngờ đêm lưu lại Cần Thơ nhận được phone của nhân viên tàu cao tốc thông báo lúc dọn dẹp có nhặc được hỏi cần gửi về nơi nào, và sau khi nói gia đình em đang lưu lại Cần Thơ, thế là họ gửi ngay trong đêm em nhận lại được, em rất là cảm kích người dân miền tây nói chung, người dân Hà Tiên-Phú Quốc nói riêng

1. Đúng đó bác Fatboy ạ! Mấy đoạn QL 80, 91, 61 mang tiếng QL cho chạy 80 mà ráng lắm cũng 50-60 là hết mức.
2. Thực ra cung Rạch Giá - PQ nhộn nhịp hơn hẳn cung HT-PQ vì có nhiều phương tiện hơn, TP sầm uất hơn, dịch vụ nhiều hơn... Người cậu em ở PQ cũng hay về SG qua cung này. Cung Hà Tiên-PQ chắc dành cho những ai muốn khám phá hoặc có việc riêng thôi bác. Em nghĩ vậy.
3. Bác nhận lại được iPad trong hoàn cảnh này thật thú vị! nó để lại tiếng thơm cho dân mitền Tây nói chung và hãng SuperDong của Hàn Quốc nói riêng. Rất đáng hoan nghênh:3dtanghoaheo:!

Bác Boy có hình nào mới show lên để em hóng với!:)

Hạng B2
13/4/09
165
158
43
11
Đợt Phú Quốc vừa rồi em chọn cung Hà Tiên - tp Rạch Giá - Vàm Cống chạy cũng khá thoải mái. Suốt 4 ngày ngao du không hề thấy 1 bóng công an. Còn đi khuya thì khỏi phải nói, đường vắng đạp bao nhiu cũng được miễn trong tầm kiểm soát

Hạng B2
30/7/13
262
218
43
Em xin show vài tấm hình suối tranh ở thời điểm em đi PQ , muốn thấy được thác nước đẹp và nhiều nước thì nên đến PQ vào mùa mưa
Phú quốc – Hà tiên, Chuyến hành trình thú vị

Khi đến suối tranh ngoài việc tham quan , tắm suối thì có thể thưởng thức món ăn chế biến từ gà rẫy ở đây ( nhớ phải đặt trước ở quán dưới chân suối để khi tắm suối xong thì lúc quay xuống sẽ có ăn ngay )

Hạng B2
30/7/13
262
218
43
Thiên nhiên kỳ thú ( hình chụp từ Dinh Cậu )

Một góc nhìn về Dinh cậu

Tàu thuyền đang neo đậu ở gần khu vực Dinh Cậu

Và tàu thuyền có thể neo đậu êm ả như vậy là nhờ con đường bờ kè này che chắn sóng biển

Hạng B2
13/4/09
165
158
43
11
Mùa này tắm ở các bãi biển tại thị trấn Dương Đông rất đã, sóng to, cao, sáng sớm biển ấm và sạch... tắm rất có cảm giác :). Nhưng mà biển động quá thì không nên, hút mình ra dữ lắm.
Biển Kiên Giang lấp lánh ánh vàng..

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
30/7/13
262
218
43
Ở Phú Quốc còn có một dịch vụ dành cho những ai thích có được cái cảm giác tự do như ở xứ người , đó là dịch vụ tổ chức đưa đi Tắm Tiên . Nếu ai muốn trãi nghiệm điều này thì hãy đến PQ nhe .

• Like
Reactions: Man_of_Cars
Hạng D
3/12/09
4.125
12.259
113
Em xin show vài tấm hình suối tranh ở thời điểm em đi PQ , muốn thấy được thác nước đẹp và nhiều nước thì nên đến PQ vào mùa mưa
View attachment 108840

View attachment 108847Khi đến suối tranh ngoài việc tham quan , tắm suối thì có thể thưởng thức món ăn chế biến từ gà rẫy ở đây ( nhớ phải đặt trước ở quán dưới chân suối để khi tắm suối xong thì lúc quay xuống sẽ có ăn ngay )

Thời điểm em đi nươc Suốt Tranh không nhiều, thác không hùng vĩ như hình bác tu đã show.

Hạng D
3/12/09
4.125
12.259
113
Thiên nhiên kỳ thú ( hình chụp từ Dinh Cậu )
View attachment 108852
View attachment 108853
Một góc nhìn về Dinh cậu
View attachment 108854
Tàu thuyền đang neo đậu ở gần khu vực Dinh Cậu
View attachment 108855
Và tàu thuyền có thể neo đậu êm ả như vậy là nhờ con đường bờ kè này che chắn sóng biển
View attachment 108856

Hình biển Dinh Cậu hay quá! tiếc là lúc em đến đã tối thui nên không thấy gì cả ngoài tiếng sóng rì rào vỗ bờ:). THank bác tu đã share!

Hạng D
3/12/09
4.125
12.259
113
Ở Phú Quốc còn có một dịch vụ dành cho những ai thích có được cái cảm giác tự do như ở xứ người , đó là dịch vụ tổ chức đưa đi Tắm Tiên . Nếu ai muốn trãi nghiệm điều này thì hãy đến PQ nhe .

Bác tu có thể noi rõ thêm về DV này không để có dịp em sẽ trải nghiệm. Thank bác!

Hạng D
3/12/09
4.125
12.259
113
Mùa này tắm ở các bãi biển tại thị trấn Dương Đông rất đã, sóng to, cao, sáng sớm biển ấm và sạch... tắm rất có cảm giác :). Nhưng mà biển động quá thì không nên, hút mình ra dữ lắm.
Biển Kiên Giang lấp lánh ánh vàng..View attachment 108892

Hình này bác Silver chụp chất ghê! share thêm đi bác để em hóng với! thank bác!