Hạng B2
30/7/13
262
218
43
Sau khi dạo chợ xong rồi quay về thì em thưởng thức 1 tô hủ tiếu hải sản ngon tuyệt và 1 ly cafe sữa đá cũng ngon luôn
Phú quốc – Hà tiên, Chuyến hành trình thú vị

Trên đường về nhà nghĩ thì em gặp cảnh buôn bán này

Tôm ở đây lớn nhỏ lẫn lộn và khi mua không được lựa nhe

• Like
Reactions: Micrapis
2/3/14
1.327
1.287
113
E cũng vừa làm chuyến giống bác. Đúng là về Cần Thơ wa Ql 91 wa xa, e cũng theo thằng sygic giống bác. Mà sao bãi Dài k cho vô bác ơi, nghe nói tập đoàn Vinperland đang xây tháng 11 này thi hoa hậu ở đó.

Attachments

• Like
Reactions: Man_of_Cars
28/3/13
2.339
1.769
113
...

Du khách khi một lần đến nơi này thì đừng quên chọn mua những con ghẹ Hàm Ninh nổi tiếng chắc thịt đang còn bơi lội tươi rói. Chúng được chế biến thành các món đặc sản ghẹ hấp chấm muối tiêu thịt ngọt tuyệt vời:

View attachment 69857

Món cơm chiên (rang) ghẹ mùi thơm, vị ngọt không tả xiết:

View attachment 69858

Quá hấp dẩn! Cám ơn Bác chủ đã chia sẽ

• Like
Reactions: Man_of_Cars
Hạng D
3/12/09
4.125
12.259
113
E cũng vừa làm chuyến giống bác. Đúng là về Cần Thơ wa Ql 91 wa xa, e cũng theo thằng sygic giống bác. Mà sao bãi Dài k cho vô bác ơi, nghe nói tập đoàn Vinperland đang xây tháng 11 này thi hoa hậu ở đó.

Đúng là tụi Vin đang xây công trình resort ở đó chắn ngang đường đi bác ngoc ạ:mad:!
Bãi dài đúng như tên gọi của nó: rất dài nên lúc em đi đến gặp công trình thì quay lại, rồi chạy từ từ tấp vào bãi biển lân cận cũng thuộc Bãi dài đó bác. Bãi này rất thoáng, đẹp, nước biển trong suốt và có rặng dương liễu dọc bờ rất duyên dáng. Đi gia đình mình có thể chọn rặng dương nào phủ bóng mát rồi cắm trại, tắm biển sẽ rất tuyệt.

Bác ngoc có tấm nào đẹp share lên em hóng với. Mới có hai tháng mà nhớ quá!:)

Hạng D
3/12/09
4.125
12.259
113
Cá này em thấy bán nhiều ở chợ Dương Đông nhưng em không biết tên vì sáng sớm không mua mà hỏi nhiều quá cũng ngại ( cũng vì lý do này mà ghẹ với mực em không chụp hình )
View attachment 105023
Có một em này đang tìm đường thoát thân
View attachment 105026
Một góc cảnh ở chợ Dương Đông
View attachment 105029

THank bác tu đã share thêm những thông tin hữu ích về các nơi ăn chơi trên đảo!

Hạng B2
13/4/09
165
158
43
11
Tháng 7 em cũng vừa làm 1 chuyến sang Phú Quốc, trước khi đi cũng có tham khảo bài của bác Man, bác nhớ em chứ? Cám ơn bác nhiều nhé :D. Tiếc là thời gian ko đc dư dả để được đi thong thả như bác...
1 tấm em chụp tại chùa Hộ Quốc

2/3/14
1.327
1.287
113
Đúng là tụi Vin đang xây công trình resort ở đó chắn ngang đường đi bác ngoc ạ:mad:!
Bãi dài đúng như tên gọi của nó: rất dài nên lúc em đi đến gặp công trình thì quay lại, rồi chạy từ từ tấp vào bãi biển lân cận cũng thuộc Bãi dài đó bác. Bãi này rất thoáng, đẹp, nước biển trong suốt và có rặng dương liễu dọc bờ rất duyên dáng. Đi gia đình mình có thể chọn rặng dương nào phủ bóng mát rồi cắm trại, tắm biển sẽ rất tuyệt.

Bác ngoc có tấm nào đẹp share lên em hóng với. Mới có hai tháng mà nhớ quá!:)
E ghé Cần Thơ, KDL Mỹ Khánh và chùa mới xây, nghe nói của mấy cụ tướng lĩnh nhà ta hùng tiền lại xây mấy trăm tỷ đấy, vào chùa e thấy toàn đồ gỗ nhóm1,2 ko thấy ma choáng.

Attachments

Hạng D
3/12/09
4.125
12.259
113
Tháng 7 em cũng vừa làm 1 chuyến sang Phú Quốc, trước khi đi cũng có tham khảo bài của bác Man, bác nhớ em chứ? Cám ơn bác nhiều nhé :D. Tiếc là thời gian ko đc dư dả để được đi thong thả như bác...
1 tấm em chụp tại chùa Hộ Quốc
View attachment 106589

Welcome back bác Silver!
Hình bác chụp chùa Hộ Quốc đẹp lắm! còn hình nào khác bác share tiếp để em hóng. Hôm đi PQ em còn bỏ sót vài điểm do kg có đủ time bác ạ!

Hạng D
3/12/09
4.125
12.259
113
E ghé Cần Thơ, KDL Mỹ Khánh và chùa mới xây, nghe nói của mấy cụ tướng lĩnh nhà ta hùng tiền lại xây mấy trăm tỷ đấy, vào chùa e thấy toàn đồ gỗ nhóm1,2 ko thấy ma choáng.View attachment 106616

Bác ngoc về Cần Thơ ghé thử chỗ cầu Cái Răng, cầu Rau Răm làm thử món Pizza-Hủ tiếu xem. Món này mới ra không lâu nhiều người tò mò muốn thử!:)

Hạng B2
1/6/05
397
104
43
Hochiminhcity
Thanks Bác Man of Cars, nhờ hướng dẩn đường đi và hình ảnh của Bác mà gia đình em vừa rồi có chuyến du lịch nghỉ dưởng Phú Quốc trên cả tuyệt vời, tuy vậy có vài lời chia sẻ như thế này:
  1. Chuyến về em chọn hành trình Hà Tiên-Rạch Giá-Vị Thanh Quốc Lộ 61-Quốc Lộ 61B: tuyến đường cực kỳ thông thoáng chỉ có đoạn quốc lộ 61 đường nhỏ và cư dân chạy xe hơi bị ẩu thôi, cho đi toàn tuyến 80km/giờ nhưng chạy hay lắm cũng chỉ được 50km/ giờ mà thôi, đến đoạn 61B thì quá đã cứ 80 đúng tốc độ mà chiến thẳng về Cần Thơ
  2. Em không hiểu phải có lý do gì mà mình không chọn điểm đến là Rạch Giá rồi đi phà qua Hà Tiên khả năng là không cần điểm nghỉ chân qua đêm tại Rạch Giá vì có nhiều chuyến tàu cao tốc đi trong nhiều ca từ sáng đến chiều?
  3. Trên đường về mấy nhóc nhà em bỏ quên cái ipad mini trên tàu superdong, cầm chắc là mất, ai ngờ đêm lưu lại Cần Thơ nhận được phone của nhân viên tàu cao tốc thông báo lúc dọn dẹp có nhặc được hỏi cần gửi về nơi nào, và sau khi nói gia đình em đang lưu lại Cần Thơ, thế là họ gửi ngay trong đêm em nhận lại được, em rất là cảm kích người dân miền tây nói chung, người dân Hà Tiên-Phú Quốc nói riêng