Hạng C
6/4/14
915
2.086
93
Rước em về thì lại đúng lúc vào mùa tuyển sinh đại học nên em chưa kịp làm gì cả, kể cả tắm cho em nó. Sau ngày 10/07 em mới bắt đầu phần nội thất được.
TS10 của bé sao rồi thầy? Con của em 7,5 - 9,5 - 10 - 6,5

Hạng F
22/2/08
9.511
12.746
113
What's wrong with her?
Con này lúc mua về thì máy êm, chạy ngon. Do xe tuổi đã cao và muốn kiểm tra dự phòng em đã cho hạ máy kiểm tra đường nước giải nhiệt, mạ mài cam cò, thay dàn su-pap....nên loại trừ kêu phần này. Dự đoán của em là do thợ canh Bup-xo chưa chuẩn, hệ bup-xo tự động của Previa chắc là lạ với gara này :eek:.
Previa 9X - Khổ vì yêu, Tập 2

Hạng B2
9/1/13
174
19
18
lúc đầu....máy êm?chạy ngon??? ....thì vệ sinh và thay nhớt là ok. Bác hạ máy xuống kiểm tra đường nước giải nhiệt,hạ mài cam-cò,thay giàn su-pap v..v...thì chọc ngóay E nó rồi. thớt Quy-lát mà tháo ra rồi ráp lại khó canh êm được lắm...ngòai hên-xui ra... thợ máy đó phải là cao thủ tay nghề lâu năm,có tâm với nghề...mới xử lý êm được.

• Like
Reactions: vothaithao
Hạng F
22/2/08
9.511
12.746
113
lúc đầu....máy êm?chạy ngon??? ....thì vệ sinh và thay nhớt là ok. Bác hạ máy xuống kiểm tra đường nước giải nhiệt,hạ mài cam-cò,thay giàn su-pap v..v...thì chọc ngóay E nó rồi. thớt Quy-lát mà tháo ra rồi ráp lại khó canh êm được lắm...ngòai hên-xui ra... thợ máy đó phải là cao thủ tay nghề lâu năm,có tâm với nghề...mới xử lý êm được.
Dù sao thì máy đã hoạt động 22 năm, không bảo dưỡng thì em không an tâm. Con xe trước của bác Ddtuyen dù đang chạy ngon bác ấy cũng thay cu-lat mới. Gara này chuyên Lexus/BMW/Mercedes nên em khá tin tưởng. LX470 bị rốc máy chỉ tháo ra xoáy supap xong canh lại êm ru. Em nghĩ là do thợ, tay nghề của dàn thợ máy ở đây không đều.

• Like
Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
Con này lúc mua về thì máy êm, chạy ngon. Do xe tuổi đã cao và muốn kiểm tra dự phòng em đã cho hạ máy kiểm tra đường nước giải nhiệt, mạ mài cam cò, thay dàn su-pap....nên loại trừ kêu phần này. Dự đoán của em là do thợ canh Bup-xo chưa chuẩn, hệ bup-xo tự động của Previa chắc là lạ với gara này :eek:.

Cái bup-soa này bác canh ở đâu vậy? Mình nghĩ xe mình cũng bị khua là do cái bup-soa này (đệm dầu nhờn). Máy bị khua chỉ sau 1 lần xúc rửa động cơ.
Khắc phục tiếng khua này mà thay nguyên đầu quy-lát thì ko hợp lý. Để như vậy chạy thì cũng chẳng sao có điều. . . hơi ồn.

• Like
Hạng B2
25/11/10
468
99
28
Cái bup-soa này bác canh ở đâu vậy? Mình nghĩ xe mình cũng bị khua là do cái bup-soa này (đệm dầu nhờn). Máy bị khua chỉ sau 1 lần xúc rửa động cơ.
Khắc phục tiếng khua này mà thay nguyên đầu quy-lát thì ko hợp lý. Để như vậy chạy thì cũng chẳng sao có điều. . . hơi ồn.
Previa thần thánh lại bị hắt hơi xổ mũi hả bác ?

Hạng F
22/2/08
9.511
12.746
113
Em làm ở Bình Dương, gần công ty để tiện giám sát. Con trắng của em cũng đang ở đây.