Hạng B2
9/1/13
174
19
18
Dù sao thì máy đã hoạt động 22 năm, không bảo dưỡng thì em không an tâm. Con xe trước của bác Ddtuyen dù đang chạy ngon bác ấy cũng thay cu-lat mới. Gara này chuyên Lexus/BMW/Mercedes nên em khá tin tưởng. LX470 bị rốc máy chỉ tháo ra xoáy supap xong canh lại êm ru. Em nghĩ là do thợ, tay nghề của dàn thợ máy ở đây không đều.
-nhất trí. Nhưng lúc đầu bác Tuyên Khổ vì yêu tập 1 thớt quy lát vẫn êm...mãi đến khi bị bể ống nước giải nhiệt lúc chạy thử xe mà không phát hiện kịp...khi phát hiện được thì đã trễ cho giàn quy lát bị rốc máy...nên ở chổ vắng hay đêm khuya nghe khua dữ lắm mà lòng buồn man mát... phải qua mr.Vui thay giàn quy lát tính cả công là 10 triệu đấy.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: vothaithao
Hạng C
22/10/13
620
306
63
Dạ, để em làm chính chủ xong sẽ lên Sì Phố 1 chuyến, chứ máy ồn quá em cảm thấy kg thoải mái.

Hạng F
22/2/08
9.511
12.746
113
-nhất trí. Nhưng lúc đầu bác Tuyên Khổ vì yêu tập 1 thớt quy lát vẫn êm...mãi đến khi bị bể ống nước giải nhiệt lúc chạy thử xe mà không phát hiện kịp...khi phát hiện được thì đã trễ cho giàn quy lát bị rốc máy...nên ở chổ vắng hay đêm khuya nghe khua dữ lắm mà lòng buồn man mát... phải qua mr.Vui thay giàn quy lát tính cả công là 10 triệu đấy.
Em thấy culat sử dụng lâu hay bị mục đường nước giải nhiệt gây nằm đường. Do vậy khi mua xe cũ em thường cho tháo ra kiểm tra trước cho chắc ăn. Xe cũ, tháo ra kiểm tra thường nó đẻ tùm lum tốn tiền nhưng phải làm mới tự tin lái nó. Đi xe em sợ nhất là bị nằm đường mà.
Nếu culat mới giá 10tr thì em đã không phải phục hồi rồi. Nếu thay thì vẫn là culat cũ đã qua sử dụng, chất lượng còn tốt đến mức nào hoàn toàn phụ thuộc vào uy tín của nơi bán. Giá phục hồi culat gần 8tr luôn công. Bao gồm: supap 16 câyx135k, mạ cam 2 câyx800k, mạ bupxo 16x90k, ron, công thợ, nhớt, dầu rửa linh tinh các thứ.

• Like
Reactions: vothaithao
Hạng F
3/10/10
7.379
3.126
113
Previa Club
www.tanyplastic.com
Xe em thì thỉnh thoảng khi đề ra xíu khói đen do phốt cò lỏng, cò hơi kêu... Nếu phục hồi thì tốn chừng 2-3 chai, chọn kiểu tốn hơn: thay second hand (bao tuốt tuồn tuột kể cả... êm): 7,930,000đ! Đúng là giờ nó êm thuộc loại hàng đầu trong mấy em Previa!!!
:3dandap:

Previa 9X - Khổ vì yêu, Tập 2

Hạng F
10/3/07
5.056
8.607
113
Thủ Đức - TP.HCM
Bác Vui thay nắp quy-lát cho xe 91 của em đâu có tời 10 triệu. Nếu em nhớ không lầm là khoảng 7 triệu hà.

Hạng B2
25/11/10
468
99
28
Kiếm con máy mới cắm vô còn con này để vặt đồ thay dần.

Hạng F
10/3/07
5.056
8.607
113
Thủ Đức - TP.HCM
Cũng còn tùy tình trạng quy-lát. Không phải quy-lát nào làm lại cũng êm. Quy lát Previa tháo xe có nguồn gốc từ Nhật vào Việt Nam thường còn rất đẹp.

Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
Xe em thì thỉnh thoảng khi đề ra xíu khói đen do phốt cò lỏng, cò hơi kêu... Nếu phục hồi thì tốn chừng 2-3 chai, chọn kiểu tốn hơn: thay second hand (bao tuốt tuồn tuột kể cả... êm): 7,930,000đ! Đúng là giờ nó êm thuộc loại hàng đầu trong mấy em Previa!!!
:3dandap:

View attachment 89949
Ah . . . . . đù ù ù ù. .. . !!!!!!!!!!!!