Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
Có bác nào đi từ q 7 về q 4 qua hướng Trần Xuân Soạn- Huỳnh Tấn Phát rôi lên cầu Tân thuận 1 cho em hỏi các bác đi như thế nào, 1. bám theo lề phải, lên cầu vẫn đi làn bên phải, hết cầu thì chuyển qua làn bên trái sat dải phân cách trên đường Nguyễn Tất Thành, 2. Bám theo lề phải, đến chỗ đường cong dẫn lên cầu thì chuyển qua làn bên trái và đi theo làn này qua cầu vào đường Nguyễn Tất Thành. Em thì thấy cach 1 có vẻ ổn hơn nhưng qua cầu lại đi vào làn xe máy, nguy hiểm và nhiều người nhìn mình như sinh vật lạ, cách 2 thì phải cán vạch liền chỗ đường cong dẫn lên cầu. trước đây vạch này rất mờ nhưng nay mới kẻ lại nét căng, cán qua thấy sờ sợ nhỡ có anh CS GT nào thổi ngay chỗ đó chắc hết cãi được tội. Các bác cho ý kiến nhé

Hạng D
1/2/07
1.105
282
83
Đi thoải mái bác ơi, vạch liền mờ hết rồi, ngoài ra đoạn này đang lên cầu nên em chưa thấy anh nào me bắt ở đây bao h cả. Em toàn ôm sát bùng binh rồi lên cầu thôi, nhưng chú ý xe từ phía KCX TT phi lên

Hạng D
10/10/11
3.772
753
113
axim_x50v nói:
Đi thoải mái bác ơi, vạch liền mờ hết rồi, ngoài ra đoạn này đang lên cầu nên em chưa thấy anh nào me bắt ở đây bao h cả. Em toàn ôm sát bùng binh rồi lên cầu thôi, nhưng chú ý xe từ phía KCX TT phi lên
minhtri87 nói:
em chua thấy trạm nào ở đây bao giờ cả

Chưa thấy ko có nghĩa là ko có. Mà anh Chánh vẽ cũng lạ thật. Em cũng rất khó hiểu khi đi qua đây.

Hạng D
18/3/07
1.606
477
83
53
e ít khi đi hướng đó, mà toàn đi từ hướng khu chế xuất lên nên cũng thắc mắc là xe máy từ khu chế xuất lên không lẽ cứ phải đi lane trái mãi sao?

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Đi đúng là đi thẳng về hướng NVL rồi quay xe và lên cầu...Nhưng có ai đi thế, 4B toàn đè vạch bo cua lên cầu. Nếu chỗ này vạch liền 200 thì có lý hơn.

Hạng C
5/7/13
574
15
18
Nếu cán vạch mà CSGT kêu lại thì sẳn đó hỏi cách đi sao cho đúng?

OTV
Hạng B1
19/8/13
50
0
0
35
Đi đúng thì thẳng qua đoạn đầu cầu xong quay lại các bác ạ. Đi làn phải là dễ bị vợt

Hạng C
5/6/13
525
424
63
Các bác xách xe đi 1 lần là hiểu à, hình như nhiều người chưa hiểu ý chủ thớt. Em toàn chọn cách 1 đè vạch thôi, chứ vạch liền đến hết cầu mà chạy lane trong chung với xe máy thì lỗi đúp luôn. Em cũng trông cho bị túm để hỏi xem chủ phải đi thế nào đây hả các công bộc.

Hạng F
4/1/08
8.301
112.032
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
Em vẫn đè vạch để sang làn bên trái. Tuy nhiên, cũng đã nhìn kỹ và không thấy bảng phân làn theo phương tiện ở chỗ nào. Có phải là bác Chánh muốn nói: cứ đi bên phải?